1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

thay co bo mon- theo ban ai day hay nhat?

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi k2knt, 04/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. aaron01

aaron01 Thành viên mới

thay Han day ly la hay nhat.....cam thu be hien day toan lop 11, be hien co cai tro kiem tra tap nua...nham vo cung...ong thay ten tuan gi or whatever his name is day hinh hoc khong giang nam lop 11, khong hieu gi luon.
  2. pajero

pajero Thành viên quen thuộc

oe oe , ai đã từng học thầy Bồi roài thì sẽ thấy ...phí mất toàn bộ số tiền học phí học tư mà mình đóng nguyên năm .Tui là 1 nạn nhân đáng thương năm 12 nè,lỡ đóng tiền rồi ,nếu ko thì tớ đã nghỉ thẳng cẳng ,theo tụi bạn đi học thầy Tương ,thầy gì nói tiếng Quảng Nam còn tốt hơn,đỡ phải mất căn bản Lý cấp 3 . Còn thầy Hân hả ,tớ vinh dự được thầy dạy vào năm lớp 10,kết quả đến bây giờ tớ vẫn lơ ngơ về mấy cái vụ tính vận tốc thuyền nước, nước thuyền lung tung loạn xà bèng ....he he , dù sao thì tớ vẫn thích phong cách dạy của thầy ,rất chững chạc như 1 vị giáo sư đại học.Lý năm 11 thì tớ học thầy Tuấn hay thầy gì trẻ măng hà, nhà ở đối diện VN Quốc Tự. oe oe ,kinh khủng khiếp . Túm lại, suốt 3 năm cấp 3, tớ đã lầm đường lạc lối trong môn Lý, hậu quả là tớ rất yếu môn Lý thấy cái đề thi ĐH môn Lý là da gà da vịt dựng cả lên
    Về Toán thì tớ thừa nhận thầy Minh "ù" nhà ở Lữ Gia là vô địch. Năm lớp 10,tớ lơ ngơ từ dưới quê lên SG,ko đi học thêm gì cả ,chỉ học ở trường với ông thầy thỉnh giảng Nguyễn Công Tâm
    ,mà ông này thì có tật,ai đi học thêm với ổng thì ổng cho biết trước đề kiểm tra rất khó,còn ở trường thì ổng dạy tà lơ phất phơ lắm---> tớ yếu hẳn môn toán, điểm trung bình chỉ có 5,6 .May thay,sau này,ổng viết cái cuốn sách giải toán,giải tuốt tuồn tuột các bài tập toán trong cuốn Giải Toán 10-11-12 của LHP nên bị người ta "lịch sự" mời trở về trường cũ
    Đến năm lớp 11, nhờ có lũ bạn rủ đi học thêm Toán thầy Minh mà tôi lấy lại hẳn phong độ , level liên tục được upgrade ,hì hì ,kô có cảm giác sợ sệt khi nhìn thấy Toán nữa, yêu thích toán vô cùng .Thầy Minh có những tuyệt chiêu rất hay để giải toán và hệ thống thành 1 sê-ri những bài tương tự để giải chứ kô giải mỗi bài 1 tuyệt chiêu rồi bỏ xó như mấy ông thầy khác.Nhưng thầy này có tiểu xảo trong thu tiền học trò,cứ tháng sau lại kiếm cớ tăng tiền học phí lên với lý do "máy lạnh,giữ xe,điện tăng giá,....",ngày còn đi học tôi rất khó chịu ,nhưng vì đại cục nên bỏ qua vả lại tui cũng đã lỡ đóng tiền nguyên năm roài
    Về hóa, tui là nạn nhân đau thương của cô Đức nguyên năm lớp 10 ( tui kô đi học thêm bất cứ môn gì năm lớp 10 ) .Đến năm 11, ơn trời, gặp lũ bạn tử tế dắt đến thọ giáo cô Nguyệt mà tui đã lấy lại căn bản và từ từ tiến lên, đến một mức độ gọi là ghiền Hóa cũng kô ngoa ,tui khoái Hóa khủng khiếp
    Tương phùng là để biệt ly
    Biệt ly là để lòng đi qua lòng
  3. His_mother_new

His_mother_new Thành viên quen thuộc

Pajero có vẻ ko thích môn Lý nhỉ, bạn là người đầu tiên mà tui thấy là chê thầy Bồi dạy Lý. Còn mấy bạn khác lại khen thầy Hân à, các bạn là những người đầu tiên mà tui thấy khen thầy Hân dạy hay, tui đã từng học cả hai ông, ông Bồi tuy hay chửi thề nhưng lại dạy tận tâm, hay dùng chiêu "khích tướng" cho học sinh siêng học, dạy cũng dễ hiểu, bài khó ổng giảng 1 hồi cũng thành dễ.
    Còn ông Hân á, năm 11 tui học ổng, 1tuần có 2 tiết học đã ko kịp, mà lúc đó có vụ 11-9, ổng vô cứ huyên thuyên hết giờ về cái vụ máy bay đâm, hết chuyện lại lôi chuyện ổng đi nước ngoài, rùi kể về chuyện vật lý lý thú.... bi giờ nhìn lại cả năm 11 mình ko được học cái gì cả, cuốn tập môn ổng chép chưa tới nửa cuốn...
    Không biết ngày mai sẽ ra sao
    Mà có ra sao cũng chẳng sao
  4. smilingface

smilingface Thành viên mới

em thì ko biết ai dạy hay, dạy ko hay cả (em mới vào trường mà), nhưng mà em nghe anh ban của anh em đi học thầy Hân, bảo thầy ấy nổ nhìu hơn dạy (còn sự thực thì em chưa được biết). Còn mọi người nói cô Đức dạy Hoá có phải là cô Nguyễn Phú Đức ko ạ??? Còn thầy Minh dạy hay hay là Tr6àn Thành Minh hay Nguyễn Văn Minh ạ???.
    Hehe, ai biết thầy Lê Văn Đỗ ko ạ??? Hồi ấy, em đi học THỬ CT, gặp thầy ấy, chời ơi, mới vào mà dạy Trbuchev, em choáng lun. À, còn thầy Khương dạy Lý thì sao ạ??? Em nghe nói cô Bùi Phương Trinh dạy Hoá hay lắm phải ko, cả thầy Triệu dạy Toán nữa (giờ vô em mới biết thầy là Hiệu phó)
    KHỈ QUÝ
  5. dungpink

dungpink Thành viên quen thuộc

Trùi ui em ơi, lộn rùi. Nguyễn Phú Đức là thầy. Còn cô Đức là Vũ Thị Minh Đức. Thầy Phú Đức thì kinh khủng lắm. Làm như mình là thần đồng vậy á. Hồi đầu 12 chị học hữu cơ nè. Thầy vô đâu có dạy gì đâu, nói là mấy em học thêm cũng biết hết rùi, bi giờ lên bảng viết phương trình phản ứng. Chỉ tội nghiệp mấy đứa không đi học thêm, không biết cái chi hết. Nhưng được cái là thầy chịu khó đem đồ thí nghiệm xuống dưới lớp rồi chọn 1 2 đứa gì đó lên làm thí nghiệm. Cũng khá hay. Còn cô Đức thì dạy cũng y chang, dở ơi là dở. Nói chung là 3 năm học Hóa với thầy Thuận, cô Đức với thầy Đức chẳng năm nào học ra gì hết. Có năm 12 học thêm cô Nguyệt là super hà.
    ^^ ^^ dungpink ^^ ^^
    If your dream is strong enough, anything else is just a needle
  6. smilingface

smilingface Thành viên mới

chùi, sao dã man vậy chời, chết hs rùi sao??? Mô phật. à, hôm nay, con bạn em nó mới hỏi em về thầy Trần Hữu Tâm, nó rủ em đi học Toán Lý mà em ko đi, các anh chị có biết thầy này ko ạ???
    KHỈ QUÝ
  7. fatima

fatima Thành viên mới

Thầy Bồi là number one!
    Mà năm ngoái trường mình có một thầy mới dạy KT. Hehe phê lắm.
    I love my monk.
  8. boyak

boyak Thành viên quen thuộc

trới ơi , thầy dạy KT đó , có phải tên là Thanh Hải 0
    thầy cao cao, ốm ốm, nói giọng rất là miền Nam
    nếu phải làm ơn cho biết chi tiết về thầy giùm
    thanks
    Cổ Thiên Lạc _i love you
  9. VKDN

VKDN Thành viên mới

Không dám bầu chọn nhưng trong những người dạy mình thì thích nhất là thầy Hoa dạy Toán tuy thầy dạy ... không hiểu gì, thầy có kiến thức rộng nhưng không có cách truyền đạt hay lắm. Có ai học thầy chưa?
    Tôi yêu bóng đá hơn bất kỳ ai trên đời này.
    Tôi thích đá bóng hơn bất kỳ mọi thứ trên đời này.
    ILFB, AFFB, FBIML, TBIMH.
  10. Jury

Jury Thành viên mới

có ai biết thầy Huyết dạy Lý ko ? Thầy dạy lớp 12 tệ hơn lớp 10 rất nhiều, bài tập vừa ít vừa dễ, nếu gặp bài tương đối khó thì thầy giảng 0 hiểu gì hết, có khi thầy còn không giải dược nữa, năm nay mất căn bản Lý thì làm sao thi DH nổi chứ ?
    thầy Hân giảng bài kĩ nhưng nói chuyện ngoài lề nhiều quá, k0 biết tới khi thi thầy có dạy xong chuong trình chưa.