1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

The Face Shop liệu có tốt???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi pink_melody, 21/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xadibu

xadibu Thành viên mới

mình xài nước hoa hồng dành cho da nhờn ít thấy tốt, xài 1 thời gian lại thấy da trắng nữa đó
  2. Tinhla

Tinhla Thành viên mới

Cám ơn Life và Ek nhé
  3. Small_candle

Small_candle Thành viên rất tích cực

Chị dùng loại gì vậy chị ơi
    @ ALL : Tớ thấy hồi trước có ko ít bạn khen dòng The Rice & 1 loại Gloss của TFS nhưg vẫn chưa có cơ hội thử
  4. hanibee

hanibee Thành viên mới

bạn nào đã dùng phấn má của TFS rồi cho mình hỏi chút, tại sắp mùa đông rồi, da mình xanh lắm muốn dùng chút phấn hồng cho hồng hào lên thôi nhưng ko dùng phấn . MÌnh muốn đánh trực tiếp lên da ý , nên muốn chọn loại nào lành lành chút , mà cũng ko quá đắt .Giữa phấn má ngọc trai của Oriflame và fấn má của TFS thì cái nào hơn nhỉ, vì mình thấy 2 loại này đêu là natural make up nên có lẽ lành hơn các loại khác .CÓ đúng ko ?
  5. toicoloigi

toicoloigi Thành viên mới

em thanh lý 1 hộp loose TFS quả đào, chị nào thích pm e
  6. Feng126

Feng126 Thành viên mới

em thấy TFS cũng ổn mà. giá cả phải chăng , mua kem tẩy trang và base của nó , em thấy thích lắm y , thơm mát , dịu nhẹ
  7. Yumiko_Shingo

Yumiko_Shingo Thành viên mới

base ấy mua loại nào hả ấy .. dùng mùa hè có bị bóng nhờn mặt hôk..
  8. cutedoll

cutedoll Thành viên mới

TFS tớ mới dùg sơn móg tay của nó thui, k thích lắm vì nó nhah tróc kinh khủng... nhưg mà đc cái rẻ nên tham, the là vẫn cứ mua hoài
  9. xucxichmeo

xucxichmeo Thành viên mới

Tớ không dùng nhiều sản phẩm của The Face Shop nhưng thái độ của mấy em bán hàng trên cả Kim Mã lẫn phố Huế đều cực kì khó chịu .Tớ thường dùng đồ Laneige và Cathy Cat có kem lót màu hồng cho da xanh,vào hỏi thì các em cười khẩy bảo :"Làm j có kem lót màu hồng,ai lại đi làm kem lót màu hồng bao giờ ",bảo tư vấn cái mặt nạ cho da nhờn thì mang về đọc fần tiếng A mới biết là cho da khô .Ra Kim Mã cũng chẳng khá khẩm hơn ,muốn hỏi mas màu xanh để dùng buổi tối nhưng hết màu xanh,cứ nằng nặc là "chị dùng màu đen mới nổi chứ ai dùng màu xanh "(???) .Nói chung là hiểu biết về mỹ phẩm và chính sản phẩm của mình kém ,nhưng cứ tỏ thái độ khó chịu thế nào ấy ,thiếu tôn trọng khách hàng mà chỉ nhờn nhợt bề ngoài bằng những câu chào hay cúi đầu thôi
    Về sản phẩm thì đồ dưỡng cũng tạm ổn ,nhất là mấy cái mặt nạ bằng tro núi lửa hay j j đấy ,tớ quên rồi nhưng khá đắt ,tầm 400K .Tẩy trang thì tớ dùng của Loreal,Lancome,Tenamyd đều ko sao nhưng dùng tẩy trang mắt và môi (2 lớp màu xanh ) thì xót và hơi ngứa -ko thích.Bút kẻ viền mi loại có màu thì màu đẹp nhưng nhũ to ,thô .Các loại màu mắt và má khá đẹp nhưng chóng bay màu (tuy nhiên giá cả phù hợp) ,sơn móng tay và tẩy móng cũng khá ổn, son nhũ màu đẹp.Body mist dùng cũng được nhưng mùi nồng quá ,dùng mùa hè rất ngại nhưng mùa đông lại không dủ làm mềm da
    Nói chung nếu muốn mua j của TFS nữa chắc chỉ vào mua mấy đồ accessories kiểu cọ môi hay kẹp mi hoặc bông fấn mà thôi
    Được xucxichmeo sửa chữa / chuyển vào 00:55 ngày 24/03/2008
  10. xadibu

xadibu Thành viên mới

chị dùng loại chiết xuất từ gạo đó