1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thế là thế nào?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi rollingStar, 26/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rollingStar

rollingStar Thành viên tích cực

Em cám ơn anh đã phân tích.
    Em không nghĩ là bình thường, nhưng cũng không có gì đi quá, vậy thì có gặp không ạ? Cả 2 có cảm tình, không có ý định đến vơi nhau, và cũng không phá bĩnh nhau, vậy thì vẫn nên tránh gặp?
    Mối quan hệ này vẫn rõ ràng ạ, không phải anh em, mà là bạn thì đúng hơn. Vấn đề chỉ là em không điều khiển được cái sự dỗi của em, nó tự đến lúc nào, rồi em tự làm gì đó..., em không kiểm soát được. Chính vì thế em mới không muốn gặp, nhưng mà, vẫn không dứt được.:-s
    Dòng đỏ: Em chưa hiểu được anh đang bàn đến câu hỏi nào, và người nào ạ? Anh có thể nói rõ hơn được không?
  2. kuhoang0512

kuhoang0512 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Muốn tránh được cái điều anh anh, em em không dứt khoát kia thì tốt nhất là mình nên kiếm mối nào cho chắc, dành hết tình cảm cho người đó và xác định cho tương lai là vừa! Còn như thế này dễ có hậu họa lắm! Và củng để tránh cái điều mà có anh nắm tay rồi nhắm mắt không nói gì đấy!
  3. rollingStar

Vâng ạ, em thấy lời khuyên của anh rất là đúng. Em thì tình cảm xác định, người xác định, tương lai xác định từ lâu rồi ;)) .Nhưng mà không hiểu sao cái vụ này em không xác định được chắc chắn sẽ thế nào. Vậy mới chết.:((
    Tránh cái điều có anh nắm tay nhắm mắt không nói gì á? Tránh thế nào ạ?( có khi em vẫn tốt bụng, nếu giúp đỡ được người khác bằng cách cho mượn tay thì...em vẫn giúp đấy ạ...)
  4. rollingStar

Sau một thời gian im thin thít và lặn mất tăm, trở lại TVTY, em thấy đìu hiu quá.
    Em mới có thêm một thắc mắc mới, mong các anh chị giải đáp giùm em:
    Em vẫn thích cái anh quen lâu lâu, đẹp trai, lịch sự và có vợ rồi ý. Hai người hầu như cũng không gặp nhau, không liên lạc mấy, nhưng mà loằng ngoằng thế nào, anh ý lại nói có tình cảm với em. Em vẫn không có ý định phá hoại gì hết( vợ anh ý mới sinh em bé), cũng không hề hy vọng tương lai tươi sáng gì cả, chỉ cần em thích anh ý, anh ý có tình cảm với em là được.
    Vậy em có thể tiếp tục mối quan hệ này không ạ?
  5. rollingStar

Các anh chị tư vấn hộ em với ạ.
  6. NguoiLaNiemVui

NguoiLaNiemVui Thành viên mới

em post cái ảnh lên anh chị mới tư vấn đc.
  7. Hecurles

Hecurles Thành viên mới Đang bị khóa

Thớt dài 12# anh ngại đọc,chỉ xem cmt trên rồi góp ý luôn
    Ko nên yêu người đã có vợ con đề huề với bất cứ lý do gì Vì:
    - em ko muốn phá hoại gđ người ta Nhưng e yêu người đó và vẫn gặp,vẫn liên lạc thì chắc chắn mọi chuyện sẽ đi xa vượt khỏi khả năng kiểm soát của e lúc nào ko hay.
    - đàn ông thành đạt,phong độ đã có gđ thường rất có sức hút với những cô gái trẻ như e. Có thể e chỉ xác định là yêu xuông nhưng anh kia thì chắc chắn ko chỉ muốn thế,đàn ông hám của lạ,anh tin với kinh nghiệm đầy mình,ko sớm thì muộn e cũng ngã vào tay anh kia.
    - e nên xác định là anh ta chỉ muốn lợi dụng e rồi bỏ chứ ko bao giờ có chuyện anh ta dám bỏ gđ để đến với e. Mà nếu a ta dám làm vậy thì sau này chính e sẽ phải lãnh hậu quả như thế.
    Tóm lại mqh "già nhân ngãi non vợ chồng" kiểu này người chịu thiệt sẽ là em,vợ con anh kia ==> Dừng lại ngay đi e,đừng để mọi chuyện trở nên quá muộn!
  8. rollingStar

Em cám ơn anh đã tư vấn ạ.
    Em thấy anh nói đúng hết. Em không nghĩ anh ấy có ý định bỏ gia đình, em cũng không hề muốn anh ấy thế. Tình cảm em cũng không biết nói thế nào. Em chỉ phân vân liệu có thể có cách nào mà chúng em vẫn có tình cảm với nhau, cũng không ảnh hưởng gì đến gia đình anh ấy không?
    Thực sự là hình như em rất thích anh ấy.:-"
  9. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thế chuyện này vẫn chưa xong à? Vẫn nội dung tư vấn cũ. Cái chính là ở mình. Nếu thấy mình không đủ khả năng kiểm soát, thì nghỉ cho sớm.
  10. Hecurles

Hecurles Thành viên mới Đang bị khóa

Ko bao giờ có kiểu toàn vẹn ấy đâu e gái. Nếu tiếp tục thì sẽ xảy ra 2 khả năng:
    + Hoặc là ko sớm thì muộn e sẽ bị anh ta dụ dỗ vượt rào.
    + nếu e kiểm soát được giới hạn (a tin là e Ko làm được) thì sau nhiều lần dùng lời đường mật,thậm chí thủ đoạn dụ dỗ mà ko lấn sân được với e để thoả mãn thì anh kia sẽ chán,mất kiên nhẫn và bỏ e. Chắc chắn thế!
    Vậy thôi,quyết định là do e!