1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thế là thế nào?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi rollingStar, 26/09/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Uh, mưa bão từ đêm. Cafe gần cũng được em a. Em trước hoc GT, có ở gần Cầu Giấy không? Nhà chị gần quán hơn em mà nhìn mưa to quá cũng chả đi được.Tiếc.
    Chúc em cafe mưa nhiều cảm xúc. :P
  2. rollingStar

rollingStar Thành viên tích cực

Vừa rồi bạn em( người bạn là bạn facebook của anh kia) có nhắn tin, gửi kèm theo một cái link. Đó là ảnh trên timeline của một cô gái, có ảnh chụp với anh kia rất tình cảm ạ. Đọc comment thì thấy họ mới yêu nhau. Chắc là do mưa bão, nên em cảm thấy hơi buồn. Em nhắn tin với anh ấy bảo là đành lỡ hẹn vậy, chắc là em không mời anh ấy cà phê mưa bão nữa đâu. Anh ấy đồng ý thôi, bảo là tiếc vì anh ấy cũng thích mưa.
    Em cám ơn các anh, chị, các bạn và các em đã tư vấn cho em ạ. Vấn đề cần tư vấn lần này của em tạm thời kết thúc ở đây. Khi nào có gì mới hay ho, em lại xin tư vấn tiếp ạ.[r32)]
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Cám ơn sự nhiệt tình của anh ạ. Nhưng em vẫn thấy em hunter không có gì ngu ngốc với ngờ nghệch cả. Anh cứ phân tích cho " tất cả mọi người" thấy em ấy như vậy nếu anh muốn ạ, em cũng như vậy luôn anh ạ. Nhưng anh đừng làm topic của em bị khóa ạ, để sau này lúc nào cần em còn xin tư vấn tiếp.
    Cà phê mưa... Chị đi nhiều lần rồi, lần nào cũng ướt lướt thướt. Lần nào lòng cũng ướt luôn. Có lẽ sắp tới chị sẽ lại đi/[:P]
    Chúc em đến một ngày sẽ tìm được người con gái em yêu nhé.
    RS cám ơn em rất nhiều, hunter ạ.@}
    Quán này đúng là rất đẹp. Em thích quán ở Đường Thành hơn, nhưng quán này không có giàn mưa.
    Em đã thoát khỏi tên tội phạm đó rồi anh ạ, anh khỏi mất công. Anh cứ đi cứu giúp người anh cần cứu anh nhé, còn em từ chối sự giúp đỡ của anh ạ, anh không cần phải chứng minh đâu ạ.
    Nhận xét của em hunter về em ạ? Em đã nói cách thể hiện của em ấy có thể nhầm, nhưng nhận xét của em ấy về em thì bản chất không sai đâu anh ạ. Anh không cần phải chứng minh anh ạ, vì anh không hiểu bản chất em nói ở đây là gì.
    Em không căng thẳng khi trời mưa bao giờ cả, anh ạ. Em chỉ thấy thoải mái hơn, dễ chịu hơn, yếu đuối hơn, và cả buồn hơn nữa. Nếu anh thấy rằng em căng thẳng, thì đó là vì việc cứ nhắc đi nhắc lại không mệt mỏi rằng em hunter đáng thương, rằng anh cứu giúp em ấy, rằng anh có tấm lòng.
    Giờ có tình tiết mới rồi đó anh ạ, em không cần xin tư vấn nữa, nhưng anh cứ thoải mái giúp đỡ anh nhé.
    Em cám ơn sự nhiệt tình của anh, thật đấy!
  3. NoBiTa_VN

NoBiTa_VN Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chuyện có tý xíu, thực hư chưa rõ ràng mà đã buông xuôi rùi hả em.
    Cái gì thì cũng nên tìm hiểu cặn kẽ rùi hãy quyết định, chứ đừng nên tin vào 1 phía mà đánh mất 1 niềm tin.
    Để anh phân tích 1 chút:
    Người bạn đó tự dưng gửi cho em cái link thì được và mất những gì ?
    Em hãy xem xét kỹ bức ảnh đó được chụp mới đây hay đã lâu rùi, những lời cmn ấy được viết ra trong khoản thời gian chàng kia quen em chưa. Và dụng ý người bạn ấy gửi cho em cái link với mục đích gì.
    Nếu người bạn đó là Nữ thì rất có thể người bạn ấy mến chàng. Hoặc giả sử cô bạn đó là bạn của cô gái kia. Hoặc và hoặc cô bạn ấy có bà con với cô gái kia chẳng hạn.
    Nếu người bạn ấy là Nam thì mọi chuyện dễ hiểu hơn 1 chút, nợ nần ko sòng phẳng, ghen ăn tức ở , con gà tức nhau tiếng gáy và muốn dìm chàng của em. Hoặc giả dụ ko chừng quay qua để ý em thì sao:-))
    Theo anh thấy thì em nên tiếp tục mối quan hệ với chàng. Chưa đi được nửa chặn mà muốn dừng bước rùi.
  4. hunter91

hunter91 Thành viên rất tích cực

E k ở gần ạ. E ở mãi tận gần SVĐ QG cơ. Hôm nào chị đi xem bóng đá thì ới e 1 tiếng nhé, chị e mình tâm sự. ^^
    Lúc nãy mưa to, thích ghê chị ạ.
    À, chị đánh giá thằng e này hơi thấp rồi đấy. Hehe. Chúc chị cuối tuần vui vẻ!!

Lại 1 ca chết yểu. Buồn thay! Hnào café Đường Thành pm e nhá, dù chưa biết qúan đó thế nào nhưng e sẽ cố gắng đi, biết đâu sẽ có ngày chị đưa e gái chị theo. Nếu có nhớ chọn e nào hợp vs e nhá, dzừ qúa là e chạy á. :))
    Còn mấy thằng lâu la kêu gào, la hét van xin ng khác bố thí vài chữ hòng thể hiện sự thiếu giáo dục như nó thì chị để tâm làm gì. Kệ nó đi, k ai nói lại là nó chán mà. K lẽ chửi nhau 1 mình. "Phỏm" chị? (Chữ phỏm của Súp huynh hay phết. Đệ thích rồi à nha.) Chắc lần này chị cũng hiểu ý e, nhưng hy vọng là hiểu đúng. Cũng chúc chị sớm tìm thấy ng yêu lí tưởng! :-bd
  5. F5F5

F5F5 Thành viên rất tích cực

Hun dạo này cơ hội phết nhở
  6. hunter91

hunter91 Thành viên rất tích cực

bác cứ qúa khen, xấu hổ chết đi đc í. =))
    Vợ con bìu ríu/ cấm đoán hay sao mà lâu lắm nay mới lại thấy bác tái xuất giang hồ. :-bd
  7. F5F5

Vẫn vào bt nhưng ít cm để tiết kiệm tài nguyên diễn đàn cho mấy chú như chú pk, chú 2...
  8. haitest

haitest Thành viên quen thuộc Đang bị khóa

Em ạ, theo anh được biết thì tên tội phạm đó đã thoát khỏi em cách đây ko lâu rồi. Còn phân tích về việc thấy em như vậy thì khỏi cần em ạ, bởi vì chỉ cần phân tích về việc em Hun em ấy ngờ nghệch là có thể dùng tính chất bắc cầu để suy ra điều cần chứng minh về em.

Còn theo anh mọi việc kết thúc rồi thì em nên để topic này bị khóa thì hay hơn. Nếu lần sau em lại có một mối tình mới hoặc một câu chuyện mới thì mà cần tư vấn nữa thì có lẽ em nên mở một topic khác cho nó khoa học. Nếu em ko nghe anh thì anh sẽ nhờ MS khuyên em điều này. Bạn MS của em làm công tác quản trị nên tất nhiên bạn í phải hiểu rõ hơn ai hết về cách quản lý, trình bày topic thế nào cho nó khoa học, cho nên là có lẽ sẽ thuyết phục được em. Hơn nữa trong một topic mà lại thấp thoáng bóng dáng của một lúc mấy thằng đàn ông thế này thì anh thấy nó cứ ấy ấy kiểu gì ấy. [:D]

Anh hiểu chứ, hiểu bản chất của em ở đây là che đậy, mập mờ và ngoan cố [:D]
    Sao em lại cứ lái đi lái lại sang cái "cách thể hiện" nhỉ? Ko lái kiểu đó với anh đc đâu ;) Nếu nói về vấn đề thể hiện là đòi cười và tát vào mặt em của em Hun thì chỉ có thể quy kết vào tội thể hiện vô giáo dục và nhất là nông dân, thiếu hào hoa khi mà các cụ đã có câu rằng "ko nên đánh phụ nữ, dẫu chỉ bằng một nhành hoa". Hơn nữa trong khi chưa rõ mô tê gì mà đã đòi tát người ta, nhất là khi người ta lại là một phụ nữ. Phải ko!?

Thế này nhé, khi anh hỏi rằng "những suy nghĩ của em Hun em ấy nghĩ về em NHƯ THẾ NÀY là đúng hay sai". Nghĩa là anh muốn hỏi rằng những điều em Hun xỉ vả em trong post đó có đích đáng ko? Có nghĩa là có phải những suy nghĩ của em đúng như e Hun xỉ và ko? Có nghĩa là có phải em nghe theo anh mà đi nghi ngờ cái gã kia chỉ vì hắn ko rủ cafe vào buổi sáng mà lại vào buổi tối, và chỉ vì hắn ngồi uống cafe mà lại cứ nhìn xa xăm ko? Có nghĩa là có phải em nghe theo anh mà tiếp tục theo dõi động tĩnh hắn trên fb để làm rõ cho cái sự nghi ngờ của mình ko? Tóm lại là em Hun em ấy xỉ vả em như thế có đúng ko? . Và bây giờ nhận đc câu trả lời của em là thế này:

"nhận xét của em ấy về em thì bản chất không sai đâu anh ạ"

Thế thì câu trả lời này liệu nó có đá với bản chất của cái câu trả lời cho cái post của em Hun ở NGAY PHÍA DƯỚI POST CỦA HUN này không???

Thế là thế nào em Sao Lăn nhỉ? Sao anh thấy nó giống cái vụ kia quá cơ. Giống lắm! [:P]

Anh muốn em trả lời giúp câu này trước khi anh phân tích sâu và đưa ra những dẫn chứng để chứng minh về việc em Hun là một kẻ ngờ nghệch. Anh hỏi thật, em ko hề thấy thương cảm chút nào về trường hợp của em Hun sao? Trả lời thằng thắn thêm câu hỏi này giúp anh nhé!
  9. haitest

haitest Thành viên quen thuộc Đang bị khóa

Nhạt nhẽo, nhảm nhí, nhố nhăng!
  10. F5F5

A tưởng sau 1 thời gian khá lâu ko gặp chú khi gặp lại sẽ thấy chú lớn hơn, trưởng thành hơn, ai dè chú vẫn thế.
    Dù sao cũng mừng vì chú "trẻ" lâu như vậy!