1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thế là thế nào?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi rollingStar, 26/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rollingStar

rollingStar Thành viên tích cực

Chẳng có ai trả lời giúp em ạ?:-". Vấn đề thứ 2, 3 còn chẳng giải quyết được, thì vấn đề 4,5,6,7... cũng hỏi làm gì cho mất công. Tự nghiên cứu vậy.:((
  2. hieu04

hieu04 Thành viên mới

Thế hỏi lại vụ 2, vụ 3 xem em có tư vấn bác được tý nào không? Và vẫn đợi vụ thứ 4.
  3. vit_x

vit_x Thành viên mới

Cái topic nhảm này khoá được rồi đấy
  4. teoga

teoga Thành viên mới

em chưa gặp trường hợp này bao giờ ( chưa nắm tay ai bao giờ ^^!) nên em đành chịu không tư vấn gì được . xin lỗi chị nhé !!!!
  5. rollingStar

Vâng ạ, cám ơn bác đã có lòng tốt. Em hơi nhầm xíu xiu, em đã hỏi đện 5 chuyện rồi ạ. Vụ ở đây là người thứ 2 và người thứ 3.
    Đây là chuyện thứ 3. ( người thứ 3)

Chuyện nhắn tin. Hôm trước, sau một vài tin nhắn qua lại, anh ý hỏi: Hôm nay em cảm thấy thế nào?
    Em nói là: Hôm nay em thấy vui lắm, có hứng thú với mọi thứ, vừa xong cũng vẫn vậy. Nhưng mà ngay lúc này thì tự nhiên thấy chán không muốn làm gì...
    - Thế này thì chắc là do anh rồi.
    + Chả nhẽ thế?
    - Chắc là thế.
    Thế này là sao đây?
    Còn đây là chuyện thứ 4: ( người thứ 2)
    Với người ở câu hỏi thứ 2 ạ.
    Dạo này, đầu óc em lại hay nghĩ đến chuyện biết đâu một ngày nào đó, mình bỗng nhiên bị mất trí nhớ, và quên hết mọi người, không nhớ ai. Nên em có nói với giai ấy : nếu em quên anh thì sao nhỉ?
    Giai trả lời: Sẽ không quên được đâu, vì em cũng giống như anh.
    - Nghĩa là em giống như anh, thử cố quên nhưng không quên được á?
    + Không, mà in đậm trong đầu rồi nên không bao giờ quên.
    Biết là cảm giác là một nhưng xin cho em hỏi, trong những trường hợp như thế nào thì nên tin chuyện kia nhỉ?

Chuyện thứ 5: ( người thứ 2)
    Sau 15 ngày ngồi chờ tư vấn mà topic trôi béng sang trang nào chẳng biết, em lại vào đây hóng hớt và update tình hình.
    Hôm trước em có gặp zai, nhắc lại vụ zai nói em thích cắn thì cứ cắn, ( hỏi đùa thôi).Ai dè zai trả lời thẳng tưng: Bây giờ không thích cho cắn nữa, đổi ý rồi. Sao lại thế được nhỉ?:((
    Hôm đó zai rất là bất bình thường. Bình thường rất ngoan, em nói gì cũng ok, vậy mà giờ em nói thế nào, thì tìm cách phát biểu ý kiến ngược lại.( mà zai chỉ uống có nửa chai bia thôi mà...)
    Các bác xem hộ em với ạ?

Công nhận là đau đầu.
    Đã gửi than phiền về bạn vit_x:P

6. hieu04

hieu04 Thành viên mới

Em sẽ tư vấn bác ngược, từ thứ 5 nhé. Tóm lại ở chuyện thứ 5 bác thắc mắc sao dzai không đồng ý cho bác cắn đúng không?
    Sao lúc dzai trả lời thế, bác không hỏi thêm, vậy giờ không thích cho cắn thì thích cho làm gì. Vòng về hỏi lại câu 5 và kèm thêm câu em vào nữa nhé. Rồi về đây lại bàn tiếp.
  7. rollingStar

À, cơ hội qua mất rồi, em không hỏi kịp. Em thắc mắc là hôm đó tại sao zai tự nhiên lại như vậy, phản đối mọi ý kiến của em. Chứ còn bình thường thì em không cần hỏi , cũng không cần thêm câu của bác vào. Em thích làm gì mà chẳng được!=))
    Em đã đi từ cuối lên, câu 5 xong rồi, vẫn không lý giải được tại sao. Nhưng nếu ý kiến của bác không có gì thêm cho câu 5, mời bác tư vấn ngược tiếp ạ.:-*
  8. hieu04

hieu04 Thành viên mới

Xin lỗi bác RS giờ em mới ghé lều trò chuyện cùng bác tiếp. Thật ra để tư vấn phải hiểu đôi chút sự việc của bác thì mới tư vấn sâu vào vấn đề chứ. Trở lại câu hỏi 5, vì chưa rõ quan hệ của bác với dzai như thế nào, và câu hỏi đó đặt trong tình huống nào nữa ạ. Vậy em trả lời tiếp, nếu dzai trả lời như thế thì chắc mức độ tình cảm đối với bác RS đã giảm đi đôi phần, hoặc có 1 lý do gì khác ạ.
    Vậy bác RS còn thắc mắc thêm gì về câu hỏi 5 không ạ?
  9. rollingStar

Vâng, cám ơn bác ạ. Em không có thắc mắc gì thêm, tại giờ em không có hứng thú viết.
    Zai trả lời như thế, giảm hay không thì em không biết, chứ còn lý do gì khác thì tất nhiên, nếu không em hỏi làm gì?:)). Thôi bỏ qua bác ạ, bác trả lời tiếp đi, thích trả lời câu gì cũng được.
    Tại bác lười, nên không đọc. Em chăm chỉ lật lại, tìm bài đã viết nói về mối quan hệ với giai đây ạ:

Số là em với một giai có ân oán khá nhiều, và có mối quan hệ hơi phức tạp. Trong một lần bực mình, em chẳng may cắn vào tay giai ấy hơi bị mạnh. Nghe nói vết đó cả tháng mới hết. Em thấy áy náy quá, nên mới xin lỗi. Nhưng giai ấy lại nói thế này:" Nếu em thấy cắn anh làm cho em thoải mái hơn, thì cứ cắn; không sao."[:D]

10. hieu04

hieu04 Thành viên mới

Cắn có 1 cái mà hẳn 1 tháng không khỏi. Kể cũng tài thật. Thôi bỏ qua câu này nhé. Vì tín chủ cũng không cần hỏi thêm gì.
    Nhưng mà để trả lời câu thứ 4, tín chủ cho mình hỏi mối quan hệ của tín chủ với dzai ở mức độ nào rồi? Vì phải biết rõ tư vấn mới sát thực tế vì những câu hỏi của tín chủ rộng quá.
    Chúc tín chủ ngày thứ 7 đầy ắp niềm vui nhé.