1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

The Label for Big HEART Fashion products ------ Come to see our final verdict

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi yeutrinh, 16/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yeutrinh

yeutrinh Thành viên mới

từ ý tưởng của 1 ai đó ( xin lỗi tôi quên mất nick rồi), tôi phát triển thành nhãn mác cho sản phẩm của chúng ta. thực ra thì chỉ có 1 mẫu thôi nhưng thay 1 số màu. mọi người xem có duyệt được ko. mới làm trưa nay.

2. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

Tớ nghĩ tuỳ màu quần áo mà đính cái label chứ nhỉ? Hay tớ nhầm?
    Tớ khoái cái thứ 6, từ trái sang, hàng 2 . Cái trái tim đỏ, chứ B trắng, nền đen đó
  3. oppsgurl

oppsgurl Thành viên mới

Trông đẹp đấy. Theo tớ logo có màu sắc linh hoạt biến đổi theo màu trang phục rất hay. Trông sẽ không nhàm mắt và đặc biệt nó còn có thể tạo ra một điểm nhấn ấn tượng trên trang phục.
    Cái logo này khối đơn giản và khá bắt mắt đấy. Có phải là cái mà hôm trước bà và chị BN nói không nhỉ ?
    To yeutrinh: tình hình cái khăn của tôi được thêm mấy chục phân roài!?
  4. win_arc

win_arc Thành viên mới

Tình hình là bản thiết kế gốc và ý tưởng logo trên là của một thành viên Big HEART là @Tidenbz, đây thực sự là một bản thiết kế rất "pro", theo ý kiến cá nhân thì các phương án đổi màu của yeutrinh không phương án nào khả thi và tốt bằng phương án gốc:
    Còn đây là 4 phương án khả dĩ nhất trong đống yeutrinh post lên, nhưng theo tôi tất cả các phương án trên không nên sử dụng, nên tôn trọng tác giả và sử dụng thống nhất một phương án thôi.
  5. luonnoiloiyeu

luonnoiloiyeu Thành viên mới

Nếu được chọn tôi sẽ chọn logo thứ 4 từ trái sang, hàng thứ ba. Ble là màu của hy vọng và trên nền trắng của áo phông nó sẽ đủ yếu tố nổi bật để thu hút mà không quá loè loẹt.
  6. lanicy

lanicy Thành viên mới

Uh các chị em chỉ thích nhiều màu mè mà chẳng nghĩ đến yếu tố kinh tế gì cả :D
    Một mẫu in và in ra nhiều bản sẽ rất rẻ chứ làm đến cả một bộ label đủ các màu sắc thì tiền in đắt lắm.
    Anyway, em cũng thích mẫu label theo kiểu đen trắng của yeutrinh hơn bản gốc. 2 màu đen trắng gần với logo của mình và trông cũng có vẻ thời trang ;). Còn màu xanh và màu đỏ của bản gốc trông "charity purposes" quá :D
  7. win_arc

win_arc Thành viên mới

Quên nhắn yeutrinh là xem lại font chữ B và hình trái tim nhé, không đúng với nguyên mẫu, cùng lắm chỉ nên sửa đổi màu thôi, còn lại các chi tiết khác nên tôn trọng tác giả.......
  8. soul_of_stone

soul_of_stone Thành viên rất tích cực

hề hề khổ ghê, nhìn hình tớ cử tưỏng tượng ra cái khẩu súng, anh em làm thế nào mềm mại nó đi tí hay biến tấu cho nó tí răng cưa trên đầu để tớ hình dung ra nó là cái chìa khoá thì chắc đỡ bạo lực hơn
  9. breaking_news

breaking_news Thành viên mới

Cả nhà thân yêu ơi, ý kiến của BN thế này:
    - Rất khó để nói Logo nào đẹp hơn. Nhưng Logo hợp lý nhất và hợp với Style của Big HEART Fashion nhất vẫn là của Tidenbz.
    - Lý do: tỷ lệ cân đối, phối màu hợp lý, hình Trái tim trông trẻ trung chứ không bị cứng. BN sợ nhất là xử lý cái hình trái tim không khéo trông dễ bị hiểu nhầm
    - Sáng kiến của Thuận là để Logo của chúng ta có tính công nghiệp để đưa ra in nhãn một cách hợp lý. Xin ghi nhận. Hôm nọ hai chị em nói chuyện cũng rất băn khoăn cái quả hình dáng của cái nhãn. Nhiều vấn đề ra phết không đơn giản tẹo nào. Do đó, Logo của Tidebz cũng sẽ phải modify đi tý ty cho phù hợp với các kích cỡ Logo chuẩn ở VN.
    - Chuyện in nhãn hiệu nhiều màu thì xin mời các chị em đứng sang một bên Các chị em cứ sáng tác thật nhiều vào thì mới mong in nhiều loại mác. Lộn xộn người mua họ không hiểu gì, lại mất công và tốn kém lém
    Thế thôi nhỉ, cả nhà. Xin trân trọng cảm ơn Tidenbz và nhiệt liệt hoan nghênh Yeutrinh
  10. yeutrinh

yeutrinh Thành viên mới

tui thì tui có ý kiến như thế này: tui mới chỉ nghía qua cái logo gốc có 1 lần nên tui ko nhớ rõ. bây giờ nhìn lại mới thấy mình biến dạng nó đi khá nhiều. hehe.
    lí do tui biến hình và màu là như sau:
    - về hình thì tui thick nó có đường nét mềm mại 1 tý, công nghiệp 1 tý, ko uốn éo lung tung. quả tim to của chúng ta phải là 1 quả tim đầy đặn, thể hiện sự " no đủ" ( hì hì)...
    - về màu thì phải công nhận bác Ti........ màu rất hay ( xem bên box Mỹ Thuật thì rõ). tuy nhiên, màu đỏ đi với màu xanh kia trông hơi ...... kinh! tui nghĩ nên dùng màu nó đại chúng hoặc dễ nhìn 1 tý.
    thế thôi.
    thực ra thì cái logo này tôi cũng đã từng được thấy cái hao hao giống thế này rồi. khà khà. tôi khá thick hình khối của nó.
    bây giờ tui về vẽ thêm mấy cái mô đi phê nữa, để hỏi bác Ti..... xem ý kiến ý cò thế nào đã. tui ko ăn cắp bản quyền đâu mà lo.
    khà khà!
    chủ nhật tuần này đi Ninh Hiệp mua vải đi!
    chiều nay thấy có hàng vải mảnh đẹp cực nhưng mà đắt quá ko mua được!