1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

The moon, the Stars and the sky........ Các bạn có yêu thiên văn học không ??

Chủ đề trong 'Thanh Hoá' bởi laze_a1, 08/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. laze_a1

laze_a1 Thành viên quen thuộc

The moon, the Stars and the sky........ Các bạn có yêu thiên văn học không ??

Xin chào !
    Có ai ở đây yêu thích thiên văn học không? Box Thanh Hoá cần thêm chủ đề này chứ nhỉ.
    Các bạn ở đây đã từng ao ước được nhìn lên bầu trời, ngắm nhìn mặt trăng cùng các vì sao như Galile đã từng làm cách đây 400 năm chưa?
    Làm sao chúng ta có thể ngắm nhìn như vậy được ? Hãy cùng bắt tay làm một chiếc kính thiên văn...... các bạn sẽ thấy rất thú vị. Còn chờ gì nữa, nhào zô ......
    Telescope
  2. GREEN_BAMBOO_new

GREEN_BAMBOO_new Thành viên rất tích cực

Vâng , chào ccá bác ạ , bọn em sẽ sang bên các bác chơi , nhờ các bác xem thiên văn hộ , chư mấy năm nay Thanh hoá bọn êm bão lũ ghê quá hạn hán mất mùa thường xuyên....., Mong nhờ đc các bác ...
    Rau má Lá la là la ...ha ha ...Pls..
  3. hienls

hienls Thành viên mới

tôi rat thích nhìn ngắm tròi dất qua một cái kính nhu thế liêu bạn có thể làm cho toi môt cái duơc không ?
  4. ke_ngoc

ke_ngoc Thành viên mới

chao laze_a1
    co nhan ra em khong ?
    EM la nguoi cung rat thich ngam troi dat trang sao nhu anh , nhung khong the tu minh lam duoc mot cai kinh thien van nhu anh noi o dien dan dau . Lieu anh co the giup em lam mot cai that don gian khong ?????

5. hallmark

hallmark Thành viên quen thuộc

Hic hic , kính thiên văn à , hic hic đập vài cái đít chai , cho vào cái ống thổi lửa..he he là nhìn đc
  6. laze_a1

laze_a1 Thành viên quen thuộc

XIn chào !
    Mình cũng đang trong quá trình học cách làm một cái kính thiên văn học. Tuy nhiên chưa hoàn thành. Ý của mình là Box Thanh Hoá có thể chung sức cùng làm và cùng nhìn ngắm bầu trời của chúng ta, như thế cũng la đẩy mạnh hoạt động của Box thiên văn về các địa phương. Học tập, ngiên cứu và giải trí như thế lành mạnh và bổ ích quá đi chứ !!! Hè đang đến rồi ..................... !!!.
    To Trang: nếu có thể anh sẽ giúp em hết sức mình. Em cứ ôn thi tốt nhé.
  7. GREEN_BAMBOO_new

Này , các bác bên Thiên văn bố trí làm cái trung tâm dự báo thời tiết có lẽ là thiết thực hơn ấy nhỉ ..???
    Em và tôi hai người xa lạ , Gặp nhau rồi từ lạ hoá ...xa hơn !
  8. thestar

thestar Thành viên mới

CHAO LAZE-A1!

HINH NHU TAT CA CHUNG TA DEU MU TIT VE THIEN VAN HOC AY NHI ! MINH LAY NICK NAY LA VI MINH NGHI NHUNG NGOI SAO KO BAO GIO CO DON VA KO VO NGHIA ,MA MINH THI LUON MUON DUOC NHU THE ,CHI VAY THUI .MINH NGHE BAN BE MINH NOI NHIEU VE BAN DAY !
    HAY TIM HIEU VE THIEN VAN HOC NHE !THU VI ALM DO !

THESTAR
  9. GREEN_BAMBOO_new

He he , Coi vấn đề này hấp dẫn quá , hay là Lập một ban Thiên Văn Học Tại TH đi , he he , Em tài trợ cho các bác đất xây dựng cơ sở hạ tầng nhé !
    Em và tôi hai người xa lạ , Gặp nhau rồi từ lạ hoá ...xa hơn !
  10. ke_ngoc

ke_ngoc Thành viên mới

Tai sao chung ta khong to chuc mot buoi di choi o Sam son va roi cung ngam sao troi nhi ? Nhu the hay khong ?
    Thân : ke_ngoc (LS_thanh hoa )