1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thế nào là 1 cô gái xinh đẹp ?

Chủ đề trong 'Quán trọ Zimbabwe' bởi kiralyfi, 30/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. luuthuy

luuthuy Thành viên rất tích cực

Chào Rosebaby, cứ như em nghĩ thì cái cô nào trong avater của bác là xinh đó.
    Nếu là người VN thì bác post cho mọi người biết thông tin cô ấy nhé.
    Vầng trăng sáng trên biển xa, vầng trăng ngoài đảo xa, còn nghe tiếng ngân nga, giữa lòng ta bao lời ca quê nhà.
  2. kibobo

kibobo Thành viên mới

Thì bàn loạn!
    Chẳng biết Kiralyfi định nói về cái loại xinh đẹp nào. Thể xác hay tâm hồn. Hoặc cả hai? Từ góc nhìn khách quan hay chủ quan?
    Nếu bàn về cái đẹp thể xác thì chắc là na ná như Rosebaby nói. Có điều cũng phải nhấn mạnh yếu tố bố cục. Nếu 1 cô nàng chân đẹp, tay đẹp, đường cong đầy đủ, mắt mũi sáng sủa nhưng cái mũi lại nằm lệch sang 1 bên hay cái chân trái cao hơn phải ... 5 phân thì hỏng bét. Nhưng hỡi ôi! Cái đẹp thể xác một cách toàn diện, nguyên thuỷ (không mông má mỹ viện) quá hiếm. Cứ nhìn các em ở box làm đẹp xem. Cô nào chân dài thì mặt nhạt toẹt. Cô nào điện nước đủ thì mặt tiền lại phải sơn bả.
    Túm lại tìm được 1 cô không có điểm nào để chê khó lắm. Cá nhân tôi thì thích các cô gái có duyên hơn. Có thể không cao, có thể không trắng nhưng lúc cười thì má lúm đồng tiền thật duyên chẳng hạn. Ngắm 1 cô đằng trước đẹp, đằng sau đẹp, trái đẹp, phải đẹp mãi cũng nhàm. Ngắm 1 cô bình thường thôi mà chợt lúc nào đó khám phá ra được một nét đẹp mới khoái.
    Còn vẻ đẹp tâm hồn thì càng khó bàn. Trước hết là cái vẻ đẹp này không thể bàn từ góc độ khách quan. Đơn giản thôi. Ví như Karalyfi làm thơ như đi xả nước thì không thể cho một cô ghét thơ là có tâm hồn đẹp Xeo làm thơ lục cục như Vi Linh thì chắc khó mà khen một cô cứ ngoác miệng ra hỏi "Sao thơ anh không có vần như của anh karalyfi?" (Tôi cho đây là nguyên nhân Karalyfi có bạn gái đầu nước. Thơ hắn dễ đọc, gái dễ hiểu, dễ đổ ). Có thằng thì yêu thích các em ngu ngơ hay tròn mắt nai "thật thế à anh?" vì cho đó là một tâm hồn ngây thơ trong sáng; nhưng có thằng lại bảo đấy là một con đần!. Thế cuối cùng thế nào là một cô có tâm hồn đẹp? Tớ chả biết!
    Cuối cùng là cái đẹp AQ! Cái này thì nhiều vô thiên lủng ! Ví như chuyện Karalyfi khen người yêu của hắn! Đồ AQ! ... Tao cũng thế! Có điều không phải sứt môi lồi rốn, đần đần ngọng ngọng mà AQ lên cũng đẹp được. Qui trình chọn người yêu thường là như sau:
    - Trong tập hữu hạn các cô mà ta quen biết và có khả năng oánh gục ta tìm được một cô ngon nhất (loại hết sứt môi lồi rốn nhé).
    - Ta đầu tư vào đó số vốn ít ỏi vào nàng (tài chính vì ta lang thang nên nghèo, và tình cảm vì đời còn nhiều c(g)ái đẹp để yêu).
    - Ta tìm kiếm thành công trong sự đầu tư ấy: nàng nhìn nghiêng cũng đẹp đấy chứ, tiếng nàng cười cũng bớt the thé hơn khi nói, ...nàng cũng không xấu.... có khi lại còn hơi xinh ...
    - Và kết luận:... thôi đúng là xinh thật rồi!!
    Thế đấy! Một cô gái xinh đẹp được "sinh ra" nư vậy đấy.
    Last posts
  3. longatum

longatum Thành viên rất tích cực

keke, ơ, ơ... phẹt phẹt.
    ai bảo mày là vợ tao xấu.

Tiền bất kiến cổ nhân
    Hậu bất kiến lai giả
    Niệm thiên địa chi du du
    Độc sảng nhiên nhi lệ hạ

Được Milou sửa chữa / chuyển vào 02:55 ngày 05/07/2003
  4. cu-ty

cu-ty Thành viên quen thuộc

gái đẹp
    mặt không bánh trưng mốc
    răng không có vàng 9999..và đừng răng đi trước lợi rảo bước theo sau
    người đừng lăn nhanh hơn đi
    mông không phòng thủ (nhìn phát gớm)
  5. luuthuy

Em thì thích cô nào béo một chút, tức là trông đẫy đà nhưng ko xồ xề ra.
    Còn em cực kì dị ứng với dáng người gầy như con cá mắm hoặc là dạng thích ăn hơn thích làm.
    Vầng trăng sáng trên biển xa, vầng trăng ngoài đảo xa, còn nghe tiếng ngân nga, giữa lòng ta bao lời ca quê nhà.
  6. BienDep

BienDep Thành viên quen thuộc

To các chú :
    Gái đẹp ko thiếu, chỉ thiếu các chú có khả năng ngắm c(g)ái đẹp thôi !

Không có khả năng ngắm thì các chú cho rằng chị em chả có ai là đẹp, chỉ có người biết làm đẹp. Vậy phàm những người đơn giản, ko thích trang điểm phấn son, ko có điều kiện quần là áo lượt hàng model thì các chú cho là xấu tất phỏng ?
    Gái đẹp là 1 từ trừu tượng, vì cái đẹp ko được đong đo chính xác từng miligram. Ví dụ : ở Việt Nam chúng ta thấy cô nào mắt bồ câu, mũi dọc dừa cao vời vợi, da trắng đùng đục thì xuýt xoa chu choa ơi con nhà ai mà đẹp dã man ! Nhưng ở Tây chúng nó lại quay lại nhìn và giơ ngón tay cái lên Number one khi nhìn thấy 1 cô nàng Việt Nam châu á da vàng vàng, tóc đen đen, người nho nhỏ, mắt hơi mí lót, mũi hơi tẹt tẹt, miệng ko hề móm như chúng nó đang đi cà tửng trên đường... Chỉ ví dụ nhỏ đủ để thấy cái đẹp ko hề được đong đo, có cái là xấu ve kêu ở chỗ này lại là đẹp ve cắn ở chỗ khác. Đó là nói về vẻ đẹp hình thể
    Còn về vẻ đẹp tâm hồn, cái này mới gọi là thu hút mãnh liệt, còn đàn ông nào ko biết thưởng thức cái đẹp tâm hồn thì là loại vứt đi, suốt ngày mà cứ chân dài mông cong điện nước đầy đủ thì đến lúc tiếp xúc với các em gái đẹp thật sự về mặt tâm hồn cũng như hình thể nó khinh cho ra mặt, chả mà lặn lội bám váy em cũng ko theo nổi.
    Về cái đẹp tâm hồn cũng là cái trừ tượng nốt. Lấy ví dụ cụ thể này : Có con bạn tớ, nó hiền đến mức trở nên thụ động, bọn con giai mà gặp nó chắc chắn phán cho 1 câu ko thích týp người này vì "ĐẦN". Nhưng, cái đáng nói là, con bé này nó yêu cái thế giới ngây thơ của nó lắm, vô tư, rồi lại thương người, thương vật, hay khóc, nhìn nó và nghe nó nói chuyện đúng là nhìn thấy 1 cái gì rất là nữ tính, chịu đựng,... Còn 1 con bạn khác, nó có cá tính mạnh, nó ăn nói đùng đoàng, học giỏi, thông minh, đã quyết gì là làm cái đó, bọn con giai nhìn vào chắc chắn nói nó là đứa có nhiều chất "mạnh" quá, bọn nó ko dám chọn người yêu như nó vì sợ đem về nhà bị "nghe lời" nó. Nhưng, lại nhưng, nó đẹp ở chỗ nó thông minh, nói chuyện với nó thấy thế giới này rộng lớn trong đầu nó, cá tính của nó khiến tâm hồn nó cũng trở thành điểm tựa của những kẻ ko hẳn là yếu đuối. Yêu thương thì mãnh liệt, mà đã dứt khoát thì chấm dứt ko đau khổ lay lắt.... Hai ví dụ trái ngược trên đều được gọi là tâm hồn đẹp, có nghĩa là, chỉ có bọn con giai ko có khả năng hiểu c(g)ái đẹp, chứ ko có đứa con gái ko đẹp.
    Tớ có đứa bạn gái hồi lớp cấp III mặt hình lưỡi cày, nhìn nó thì bọn con giai trong lớp hay đùa ác là : cầm chân con V chổng ngược lên ra đồng đi cày. Tcb nhà chúng nó, thấy con gái đẹp thì tít mắt lươn ti hí, chạy theo xun xoe, còn thấy con gái xấu 1 tí là giở cái mồm ác ôn ra. Học chung 3 năm, năm cuối cấp bình bầu thành viên tích cực tham gia phong trào nhất - con V, nó là đứa hăng hái nhất làm tất cả mọi thứ ko nề hà gì : bọn con giai đi đá banh, bọn con gái chúng tớ hì hục theo cổ vũ mà quên khuấy cái vụ nước non cho bọn nó, chỉ có con V nhớ và lụi cụi xách 2 thùng nước chanh đá từ nhà lên, cầu thủ đang bận đá chưa kịp uống thì bọn cổ động viên chúng tớ đã làm sạch 1 thùng, con V lại ào ạt chạy về nhà làm 1 thùng khác. Rồi các phi vụ đi chơi với lớp, cũng 1 tay con V lo phần hậu cần, nó còn nắm cả cơm nắm theo ăn, nó bảo nó hì hục suốt đêm lo nấu cơm, nấu xôi, nấu chè.... thế mà đến lúc ăn, nó chỉ ngồi nhìn và nghe chúng tớ tán phét mà cười khằng khặc,hỏi nó sao ko ăn nhiều vào vì công nó làm là chính, nó bảo được đi chơi với lớp thế là quá vui rồi.... Đấy, liệu "mặt lưỡi cày" như thế có được gọi là GÁI ĐẸP ko ???
    Nói chung, vá túm cho chặt lại, tớ thấy câu này có lý này :
    " KHÔNG CÓ CON GÁI KHÔNG ĐẸP, CHỈ CÓ CON GIAI KO BIẾT NHÌN GÁI ĐẸP "
  7. BienDep

BienDep Thành viên quen thuộc

cậu này chắc chắn ko sợ ê sắc là vì gái mắm ngày nay hơi hiếm, beo béo thì ngày nay hơi nhiều. Chị em beo béo đọc cái này của cậu được an ủi vô bờ
  8. luuthuy

hơ biendep, đi đâu lang thang vài ngày thế. Tớ có nói đối với tớ người nào đầy là đẹp chứ ko phải là béo nhé.
    Mà cậu nói cũng đúng, cái đẹp về tâm hồn cũng thật cao quý nhưng mà chỉ có cái đó thôi thì e rằng vẫn ế.
    Buồn thật.
  9. kibobo

kibobo Thành viên mới

Hic! hic! và .. hic!
    Đã định nghỉ ngơi và chờ ngày về nước nhưng thấy bài của BienDep lại không đừng được (cộng thêm tí hơi men nữa ).
    Đúng là mình cũng gặp một số bạn gái mà ngoại hình không đẹp nhưng tâm hồn lại đẹp (tôi cảm thấy quý trọng các bạn gái đó)! Nhưng những thằng chưa yêu thì tội gì, cứ tưởng tượng ra những cái gì đẹp nhất cho cái hình mẫu lý tưởng của mình. Khi nào bị đánh gục hẵng hay.
    Bạn gái tôi nói rằng tôi chẳng hề giống những gì cô ấy từng tưởng tượng. Tôi cũng vậy. Cô ấy có quá nhiều điều khác với những tiêu chuẩn tôi từng đặt ra. Nhưng mà tôi yêu cô ấy! Thế đấy! Tôi AQ và tôi yêu nàng!
    Last posts
  10. Khoai_lang_new

Khoai_lang_new Thành viên quen thuộc

Hì, wow, Biển Đẹp !!!
    Tớ hoàn toàn đồng ý với Kibobo ! Bạn Kibobo hơi bị được đấy nhỉ. Đừng bỏ Zim, khi nào rảnh lại vào đây chơi nhé.
    Đúng là cái Duyên mới thực sự "chết người" đấy !
    Hehehe
    Khoai lang