1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thế nào là một tình yêu chân chính ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi akiaki, 26/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. redbuttlerkt

redbuttlerkt Thành viên rất tích cực

TÌNH YÊU CHÂN CHÍNH LÀ KHÔNG SỬ DỤNG CHÂN PHỤ ! buồn cho 1 kiểu tình yêu như bạn vừa post !
  2. langtuchanbo

langtuchanbo Thành viên mới

Tình yêu chân chính là tình yêu ko dùng chân phụ.Nhưng không dùng chân phụ thì lại rất khó dẫn đến 1 tình yêu hoàn hảo.Tình yêu đã không hoàn hảo thì không thể chân chính được !
    Nói chung TY chân chính là phải dùng chân phụ !
  3. huyentranglover

huyentranglover Thành viên quen thuộc

Suy luận của bác có thể đúng nhưng chẳng hợp hoàn cảnh tý nào cả. Nếu áp dụng trong trường hợp người bác yêu với người bác dùng chân phụ là 1 người thì ko nói. Đằng này cái thằng kia nó bảo yêu em A, lên giường với em B (bạn thân em A). Vậy em hỏi bác tình yêu của nó là tình yêu chân gì?
  4. mr_crowley

mr_crowley Thành viên mới

Quá đơn giản: TY chân giữa (giữa 2 chân) !
  5. final_rows

final_rows Thành viên mới

Từ xưa đến giờ có Ngưu Lang - Chức Nữ trả lời được câu này ?nghe nói đâu 2 người trả lời xong ,Ngọc Hoàng thượng đế thấy mình như bị chơi khăm nên phạt 2 người đấy .
    Chắc cái định nghĩa ...giữa 2 chân thời buổi giờ là đúng rồi hí hí hí .
  6. weivym

weivym Thành viên mới

Bạn huyentranglover có vẻ bộc trực thẳng tính nhể. Con người có ai hoàn hảo đâu, lỗi lầm là chuyện thường gặp, quan trọng sau những cái lỗi lầm đó người trong cuộc có đủ tỉnh táo để nhìn lại nó và giải quyết nó không. Nếu nói như bạn thế thì tình bạn, tình yêu của em A nào đó sẽ đổ sông đổ bể, để xây nên mối quan hệ như thế đâu phải chuyện 1 ngày, vứt bỏ nó thì dễ quá, mình nghĩ người trong cuộc phải thẳng thắn và đối thoại với nhau giải quyết vấn đề, còn nước còn tát. Nếu có thể tha thứ được thì tốt, hay là nếu anh chàng và cô bạn kia biết hối lỗi cũng tốt, còn vứt đi, trở thành người xa lạ chỉ làm cho các em ấy đau khổ, rằn vặt thôi.
  7. huyentranglover

huyentranglover Thành viên quen thuộc

Cám ơn bạn đã khen. Giải pháp của bạn ko phải ko hay nhưng nói thì lúc nào cũng dễ, còn làm được hay ko lại là chuyện khác.
    Đối với 1 cô gái trẻ, ngoại trừ gia đình có 2 loại người mà cô ta có thể tin tưởng đó là bạn trai và bạn thân. Nếu ở trong hoàn cảnh của người ta, bạn bị 1 lúc 2 người bạn tin tưởng nhất phản bội bạn, bạn cảm thấy thế nào? Tha thứ là 1 nhẽ, nhưng sự phản bội còn chứng tỏ nhân cách của họ ko xứng đáng để làm bạn với bạn.
    Ở ngoài còn thiếu gì người tốt hơn mà bạn có thể tin tưởng, sao cứ phải đâm đầu níu kéo 2 người đó làm gì? Sau sai lầm, gặp nhau chỉ thấy ngượng ngập thôi, có thoải mái gì đâu.
    Đau khổ vì bị phản bội có lẽ có, nhưng dằn vặt chắc chắn ko? Vì người làm chuyện có lỗi là mấy người kia chứ đâu phải mình mà dằn vặt.
    Câu chuyện này là 1 bài học quý giá: phải biết chọn bạn mà chơi và cần phải biết tỉnh táo, tha thứ đúng lúc đúng chỗ.
    Vấp ngã 1 lần, lần sau tự khắc sẽ khôn ra thôi mà.
    Được huyentranglover sửa chữa / chuyển vào 12:32 ngày 30/06/2006
  8. TVinh

TVinh Thành viên rất tích cực

thế thì phải nói là: chân phụ tạo nên tình yêu chân chính nhưng nhỡ chân phụ của thằng bé ...hỏng thì chả nhẽ cả đời ko đc yêu à?Vô lý nhỉ,nếu chân phụ ko dùng dc thù ta dùng..........tay.
  9. rree

rree Thành viên mới

hị hị đúng quá đi mất, em cũng yêu tỉ tỉ người ko biết thế có tội lỗi ko nhỉ
  10. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Nói theo sách vở, tình yêu chân chính luôn vượt wa mọi sự cám dỗ.
    Nói theo thực tế, tình yêu chỉ chân chính khi ....chưa có cơ hội bị cám dỗ [​IMG]