1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

THE NAO LA NGUOI BAN TOT

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi mad@man, 21/01/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mad@man

mad@man Thành viên mới

AI cung bao toi la thang khung, doi khi toi cung nghi nhu vay. luon nghi ra 1 viec gi do, lam viec gi do ma chua ai lam hay khong ai lam. Luon co gang thuc hien nhung cong viec sao cho kho khan nhieu nhat ( de thu suc chiu dung cua ban than). Luonsong het minh voi noi nguoi, luon co gang giup do moi nguoi trong kha nang cua ban than, nhung lai co khong bao gio nhan bat ky su giup do tu nhung nguoi xung quanh. Luon song doc lap, lam viec gi cung 1 minh, chi minh minh biet ma thoi. Theo ban the da la nguoi ban tot chua?
  2. trangnhungbk

trangnhungbk Thành viên mới

Hãy chia sẻ kế hoạch và những dự định của bạn cho những người xung quanh! Bạn là một người tốt, nhưng hình như hơi tự ti thì phải. Có rất nhiều người cũng sẵn sàng giúp đỡ người khác và cũng mong nhận được sự trợ giúp của người khác. Khi bạn cần đến sự giúp đỡ của người khác và để họ giúp bạn thì ban đã cho họ thấy : họ quan trọng với bạn biết nhường nào, khi đó bạn cũng trở nên quan trọng với họ khi họ cần sự giúp đỡ của bạn, bạn có biết không!
    [cyan]
    trangnhungbk
    [/cyan]
  3. latdat

latdat Thành viên mới

Mình không nghĩ bạn là một người tự ti đâu, ngược lại nữa là đằng khác.
    Nhưng tại sao bạn lại muốn chọn cho mình những con đường khó khăn nhất, phải chăng bạn sợ không có gì đủ sức quật ngã được bạn ??? Hay bạn muốn nhờ những sự khó khăn do bạn tạo ra với chính mình để tự rèn luyện mình ??? Nếu vậy thì mình nghĩ bạn không nên thắc mắc và lập nên cái chủ đề này làm gì.
    Xin lỗi nhé, nếu bạn thấy tui nói chuyện không được nhẹ nhàng cho lắm.
    ^-^
  4. Han_Tinh_Kiem_Thu

Han_Tinh_Kiem_Thu Thành viên mới

Người bạn tốt là người bạn sẽ nhớ tới bạn khi bạn chết đi....Báo cáo ..HẾT.
  5. linhlinhv

linhlinhv Thành viên mới

nguoi ban tot la nguoi ban luon dem lai cho ta cam giac BÌNH YÊN
    blue
  6. mad@man

mad@man Thành viên mới

À! các bác bị quên mất rằng chủ để chính là sống ra sao thì người khác mới cho rằng thế là tốt. Mình chỉ đưa ra 1 ví dụ về cách sống của mình thôi chứ không định khoe hay tự hào gì cách sống đó đâu. Các bác cứ việc trình bày cách mà các bác cho rằng người bạn tốt phải là như thế.
  7. thuleledn

thuleledn Thành viên mới

theo toi, do la nguoi hieu toi 80%, biet toi can lam gi? biet lam gi cho toi?
    anhthu