1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thế nào là tự làm kổ mình ... ??

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi girl_love_basketball_and_U, 19/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. girl_love_basketball_and_U

girl_love_basketball_and_U Thành viên mới

Thế nào là tự làm kổ mình ... ??

Yêu môt người - rất yêu!
    Yêu đơn phương! ( đen thế !) Người ta bảo: "đừng tự làm khổ mình ... "
    Nhưng tự làm khổ mình là sao?
    Từ bỏ thật khó ... ko cam lòng ... Ko từ bỏ ... thì mọi chuyện cũng chẳng ra làm sao ... cứ chết dí tại chỗ!!!
    Tự làm khổ mình! Cái nào mới là tự làm khổ mình ... bạn bè mỗi đứa nói một kiểu ... chả hiểu!!! Có ai noi'' đc ko???
  2. kbh

kbh Thành viên mới

tự dưng một lúc nào đó nó phải thông thui mà
  3. vitconngocnghech

vitconngocnghech Thành viên mới

"Sương đêm lén rụng bên thềm
    Sợ mang hơi lạnh làm mềm lòng ai
    Bỗng nghe có tiếng thở dài
    Phải chăng ai đã chờ ai lâu rồi?"
    Cái khổ của yêu đơn phương là chờ đợi. Dù nhiều khi biết rất rõ là vô vọng, ấy thế mà tận trong sâu thẳm dường như cứ mải miết hy vọng. Ôm ấp mãi một bóng hình trong tim, để buồn, để nhớ, để thương... Và người ta thì cứ ơ thờ không hiểu nổi...
    Phải làm gì để thoát khỏi tình trạng này đây? Ước gì tôi có câu trả lời...
  4. chithanh1982

chithanh1982 Thành viên mới

Dùng dằng nửa ở nửa về thế mệt lắm,bỏ quách đi cho xong bạn à.
  5. nuoc_da

nuoc_da Thành viên rất tích cực

nói bỏ thì dễ làm mới khó
    @girl : hi hi Bạn có thể bỏ cuộc bất cứ lúc nào . Vậy tại sao bạn lại bỏ vào lúc này nhỉ
    khi nào thấy già quá rồi thì hãy bỏ
  6. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

Bỏ vào lúc này có lẽ là điều tốt nhất vì cái anh chàng mà bé girl thích đã có bạn gái và bé girl đang phải tình đơn phương với anh ta. Chị nói rồi, sắp thi đại học rồi, bé muốn làm gì cũng được, đừng gò bó bản thân, cốt là làm những điều mình cảm thấy thoải mái để có hứng học hơn. Nhớ chưa thế.... Cứ làm những gì bé cho là sẽ giúp bé vui nhất dù biết là tình đơn phương chẳng bao giờ vui được nhưng nếu để cho mình nhìn thấy anh ta sẽ khiến mình vui hơn thì hãy cứ nhìn đi, chứ đừng cố tỏ ra tránh mặt để rồi sau đó lòng cứ nghĩ hoài....
    Chúc bé của chị thi tốt
  7. coco13

coco13 Thành viên quen thuộc

Tự hỏi mấy câu này cũng là tự làm khổ mình rùi !!!
  8. thaikt

thaikt Thành viên mới

Uh, xinh quá cũng khổ
    Để yêu 1 người đã khó, còn để quên 1 người còn khó hơn
    Đến bây giờ tôi vẫn chưa thể quên được hình bóng của cô ấy , mặc dù đã cố quên. Hình như càng muốn quên thì càng nhớ thì phải?
    Thỉnh thoảng gặp cô ấy tôi lại muốn hỏi thăm vài câu mà sao không thê nói nên lời, gặp nhau mà cứ như người xa lạ
    Mà tại sao ông trời cứ phải sinh ra con gái làm gì cơ chứ? chỉ thấy làm khổ con trai
  9. mimixinhdep

mimixinhdep Thành viên rất tích cực

Bè yĂu bòng rĂ? ơi, sf́p thi và?o quan hẶ quẮc tẮ thì? chìu khò hòc 'i nhà, và? phà?i biẮt càch 'iĂ?u chì?nh nhìp tim cho phù? hợp với nhìp 'Ă?ng hĂ? và? thơ?i gian 'Ắy. Mong e là? mẶt mem cù?a IIR.
  10. girl_love_basketball_and_U

girl_love_basketball_and_U Thành viên mới

Khì ... tóm lại là ... vẫn chẳng ai giải thích đc thế nào là tự làm khổ mình ...
    Hai tháng tám ngày nữa thi, thi vào một trường nghe rất chi là "mạo hiểm" ... vậy là bây giờ đang phải đứng trước giai đoạn quyết định tương lai của mình! Phải ưu tiên cho sự nghiệp trước ...
    Chị gái à ... em luôn tâm niệm như vậy đấy Chị đã yên tâm chưa??? Đối với em học vẫn là trên hết mà ... Chỉ có điều, cái thứ tình cảm kia như một cái gai nằm trong lòng bàn tay, nắm lại thì đau, thả ra cũng đâu ... mà để kệ thì nó càng ngày càng sưng tấy!!! Khổ thế! Nhưng bây giờ em chẳng cần biết câu trả lời cho cái thứ gọi là "tự làm khổ mình" kia nữa! Vo nghĩa, chả để làm gì ...
    Hôm vừa rồi lại nói chuyện vui vẻ + hồn nhiên với ng` ta, và thấy cứ thế thì tốt hơn! CÓ lẽ sẽ lâu lâu nữa mới quên hẳn đc ... Nhưng em rất vui chị ạ! Ko còn khúc mắc trong lòng nữa ( chắc là nhờ buổi nói chuyện ấy ) ...
    Hôm nay trời nhẹ lên cao ... đang ngồi mơ tưởng đến lúc đc bước chân vào cổng ĐH ... tự nhiên vui quá xá ... kekekek ... Ngày mai chắc chắn sẽ làm đc điều đó .... Uyeah!!!!