1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thế nào mới là vừa đủ

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi helloem, 12/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. helloem

helloem Thành viên mới

Thế nào mới là vừa đủ

Các bạn có nghĩ rằng "kích thước của công cụ" sẽ ảnh hưởng đến việc ái ân? Kích thước thế nào mới là chuẩn?
    Bộ toolkit của tôi có kích thước (dài x đường kính) là 11cmx4cm. Như thế có phải là quá nhỏ không?

Bạn nào biết cách làm lớn hơn, tiết lộ bí kíp với. Xin chân thành cám ơn!
  2. womankiller

womankiller Thành viên mới

Xin chào,
    Lần sau bạn phải nói rõ kich thước toolkit khi nó làm việc hay trạng thái idle nhé. Tôi đoán kích thước mà bạn đề cập là kích thước đang active đúng không. Theo tôi kích thước như thế này là tương đối rồi, có lẽ là chỉ hơi ngắn một chút thôi (theo suy luận từ bản thân ). Tuy nhiên kích thước ko phải là vấn đề quan trọng nhất quyết định đến chất lượng của QHTD, mà điều quan trọng nhất là nghệ thuật, mà thực ra nghệ thuật QHTD cũng đã được rất nhiều cao thủ trong diễn đàn đề cập tới. Thực ra đàn ông con trai chúng ta để lên được đỉnh VU SƠN thì rất nhanh, nhưng chúng ta phải quan tâm đến chị em, vốn "chậm chạm" và rất nhạy cảm trong chuyện này, các anh hãy cố gắng duy trì chờ patner để đạt khoái cảm cùng một lúc là the best đấy. Có đôi điều giãi bày như vậy thôi. Đi làm việc đây
    Chúc cánh đàn ông chúng ta luôn luôn trau dồi luyện tập để mang hạnh phúc đến cho các chị em và cũng là cho cả nhân loại đấy, ha ha ha
    Hoan hô các chị tài thay!!
    Bắn tàu bay Mỹ rơi ngay cửa (nhà) mình!!!
  3. KIENHSG

KIENHSG Thành viên rất tích cực

11cm so với Vn thì dưới mức trung bình...nhưng ko phải là quá nhỏ...
    tui ko nhớ có đọc ở đâu 1 lần,nó nói là đối với VN thì <=9cm thì mới gọi là...KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN được...
    nhưng nhỏ to ảnh hưởng gì đâu chứ,con gái thời nay trung bình 1 em quan hệ với 2,3 anh rùi...mà làm gì có chuyện của anh nào cũng bằng anh nào...mấy em đâu có than gì đâu chứ,than là than cái chuyện thời gian "làm việc" ngắn quá,hay ko hiệu quả mà thôi à...
    Nhưng mà hồi trước cũng có đọc 1 tờ gì mà thằng bạn đưa...đọc xong tui toát cả mồ hôi...tại suy đi nghĩ lại cái của mình thua xa cái mức trung bình thế giới và thua cả trung bình VN...Hix
    Trong đó nó ghi: Trung Bình VN là 15,16cm ...trung bình thế giới 17,18cm
    có lẽ sai,hình như trung bình thế giới là 14cm
    Nếu có 3 chữ cái: H,R và T, tôi có thể thêm vào đó chữ E và A để có được chữ HEART (trái tim). Nhưng tôi cũng có thể thêm vào đó chữ U và được từ HURT (đau đớn). Nhưng tôi thà có em (U = You ) và chấp nhận đau đớn (HURT) còn hơn là có một trái tim (HEART) mà ko có tình yêu cua em *Khi bạn yêu ai d7ó: đừng viết tên họ vào hình trái tim mà viết vào một vòng tròn. Bởi vì vòng tròn không có điểm đầu và ko có điểm cuối. Bạn ko hề biết tình yêu bắt đầu từ khi nào và tất nhiên là ko có điểm kết thúc *Chỉ cần 3 giây: để nói ?oI love U?,chưa cần 3 phút để giải thích câu nói ấy, chưa cần 3 ngày để cảm nhận được ý nghia của nó nhưng để chứng minh câu nói ấy thì cả cuộc đời vẫn là chưa đủ !
  4. thanhlongqm

thanhlongqm Thành viên mới

troi oi, đường kính sao lai 4cm?giống đũa hơn , bạn có nhầm ko? còn chiều dài theo tôi hoàn toàn bình thường , tôi có đọc ở dâu đó trên ttvnol.com là độ sâu trung bình của chị em là 9cm , nên dài qúa ko phải là hay đâu
  5. dragon82

dragon82 Thành viên rất tích cực

4cm mà là đũa , chú này chắc nhầm sang chu vi rồi, đường kính 4cm là hơi bị to đấy, chú đo lại của chú xem có được đến 3 cm kô?
    Kích thước của bạn ở trên là hoàn toàn bình thường, cứ vô tư mà tiến lên
    Everything I do, I do it for you
  6. f00l_a_kiss

f00l_a_kiss Thành viên mới

ĐŨA CẢ
    Kissing is like real estate. The most important thing is location, location, location......Oh d3ar, i got it~~~~......
  7. heavenknows

heavenknows Thành viên mới

Sao mấy bác cứ bàn mãi cái vấn đề này nhỉ, Anh nhà em đôi khi hâm lên cũng bảo: " Ra nước ngoài phẫu thuật cho lên 9cm nữa" (tất nhiên là hoang đường rồi). Các bác ấy mà không cảm thấy hài lòng về mình thì làm sao chị em hài lòng được. Cứ toàn suy nghĩ ở đâu ấy. Nhiều lúc bực lắm cơ. Làm mình cứ phải khen mỏi cả mồm rồi, ca tụng mỏi cả mồm. Hâm đến thế là cùng.
    LoVe Is All ArOuNd!
  8. f00l_a_kiss

f00l_a_kiss Thành viên mới

dai`hayngắn điều đó ko quan trọng lắm...cái quan trọng là trong lúc quan hệ tuỳ theo chiều dài , ngắn, to , nhỏ, ...mà nằm ở trạng thái nào cho cả hai nguời cùng thoả mãn...
    Kissing is like real estate. The most important thing is location, location, location......Oh d3ar, i got it~~~~......
  9. lovemagnet

lovemagnet Thành viên mới

Tôi chưa lấy thước đo cái của tôi nhưng mà dùng tay thì đo được hơn 1 gang tay 1 chút. Còn đường kính thì chịu, chả ai hơi đâu mà đo. Tôi thấy kích thước dài hơn thì tốt hơn 1 chút và dễ tăng khóai cảm cho cả 2 bên nhưng không phải là yếu tố quyết định. Dụng cụ to và dài nhưng không biết sử dụng đúng cách thì có gì tốt hơn đâu. Với lại cái ấy của nữ nó co giãn tốt lắm. Nếu bác mà lấy 1 em ngoan ngõan thì ko có vấn đề gì. Còn rủi chơi với 1 em gái giang hồ, cái ấy dùng lâu ngày nó rộng quá thì cái của bác như đuôi chuột ngóay lọ mỡ thôi :-).
  10. helloem

helloem Thành viên mới

Xin chào mọi người. Cảm ơn mọi người đã quan tâm đến vấn đề này. Thú thực là nhiều khi tôi cũng cảm thấy mặc cảm, nhưng qua ý kiến của các bạn, tôi đã thấy tự tin hơn.
    Thực tình tôi cũng không muốn đi sâu vào chi tiết quá, không mọi người lại bảo lợi dụng diễn đàn để làm việc này nọ. Nhưng ở đời mấy ai dám nói thẳng toẹt với nhau, vì thế nhờ online mà có thể biết thêm được nhiều điều, có đúng không ạ!
    Qua ý kiến của mọi người, tôi cũng cảm thấy của mình hơi ngắn một chút (nhưng so với độ cao của tôi là 1.60m thì chắc không đến nỗi quá tệ - có đúng không ạ? Chứ một anh cao tới 1.80 mà toolkit như vậy thì chắc chị em không thể chấp nhận được!?).
    Đúng! Dài hơn một chút thì tốt - vì nhiều tư thế mà tôi thích lại đành chịu - thôi thì đành an ủi: biết mình biết ta trăm trận - 99% là thắng, nhưng nhiều khi vẫn cảm thấy bực mình vì không được "relax" hoàn toàn. Nhưng tôi lại cho rằng "to" có lẽ quan trọng hơn là "dài" bởi gây khoái cảm nhất cho chị em là phần xung quanh bên ngoài thôi - càng vào sâu thì càng đau chứ gì! Mà nếu giữ được erect lâu thì khi ép vào phần mép âm hộ và âm vật - và duy trì được pressure thì đảm bảo chắc là chị em chỉ có là mê ly đúng không các bác!?