1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

The reason why i love Beatles

Chủ đề trong 'The Beatles' bởi phantramy, 25/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phantramy

phantramy Thành viên mới

Nói là thích Beat thì chắc hẳn ai cũng có nhiều lý do . Em nghĩ nên lập một Topic để mọi người nói về reason của mình .
    Mong mọi người ủng hộ
    Đầu tiên em xin nói về lí do hơi củ chuối của em . Chẳng là hồi trước em thích một anh , anh ý thích Beat điên cuồng luôn . Em cũng hơi để tâm tới Beat ( nói thật là không quan tâm) . Sau rồi bẵng một thời gian em xem MTV thấy phát bài And i love her -----> nghe phê luôn .Thế là thích từ đấy , thích chết luôn , như người ta gọi lá tình yêu sét đánh thì phải .
    Lý do của em là thế thôi . Mà thời gian em giác ngộ Beat chưa lâu năm , mới chỉ 2 năm , có gì xin mọi người chỉ giáo !!!
    Em nghĩ bây giờ ít người thích Beatles ai dè nhiều thật , thấy box mình cũng đủ hoành tráng rồi . M

P/S: mong mọi người đóng góp ý kiến và ủng hộ cho em
    The long and winding road
  2. takbeatles

takbeatles Thành viên mới

Dù lí do của em củ chuối đến đâu thì Box Beat cũng phải cám ơn cái anh mà em thích hồi trước! Nhờ đó BB có thêm một thành viên . Nếu anh này giờ vẫn còn thích Beat thì em rủ anh í đến xem Birthday show của BB vào giữa tháng 7 này nhé!
    Lí do của anh thì không lãng mạn như của em. Anh thích Beat từ hồi lớp 7 (tức là năm 91). Hồi đó đi sinh nhật ******** cờ thấy một băng cassette của The Beatles (băng nhạc thời đó còn khan hiếm). Không phải là And I love her hay Let it be quyến rũ cái tai mà là mấy bài nhộn nhộn như Love me do hay From me to you. Ghiền từ đó! 49, Quang Trung đầu những năm 90 là cửa hàng có bộ sưu tập nhạc Beatles đồ sộ nhất. 4000đ tiền thu cho một băng 90 phút, thêm 800đ cho một cái ảnh dán ngoài băng. Không thể nào quên.
  3. phantramy

phantramy Thành viên mới

Công nhận nghe chuyện hồi xưa anh kể vui thật . Giống cái kiểu ông bà em hay kể là cầm sổ gạo đi xếp hàng ý. Nghe cũng thấy hay hay . Uây sắp đến sn Box rồi hay thật đấy !!! Thấy nó cứ vui vui lạ lạ. Chẳng hiểu tại sao !
  4. linhdevil

linhdevil Thành viên mới

Oai`, mình đã lập tôbích này từ lâu nhưng đã bị chuyển vào kho 5 năm rồi.
    Lí do em phantramy thích beatles cũng ngộ nhỉ, mà anh thấy nhiều girl thích Beat cũng vì lí do đấy lắm.
    Hì, anh thì đơn giản thôi, thích đầu tiên vì nhạc beat vui và lạ, sau lại thấy rất hay nhiều bài rất ý nghĩa và hợp tâm trạng.Sau biết chút chút về nhạc lí lại thấy nhạc Beatles rất là đặc biệt, rồi từ khi biết chơi nhạc chút chút lại càng ngày càng thấy nhạc Beatles thật là hay
  5. mamballaya

mamballaya Thành viên mới

Anh thì thích vì chả có lý do gì để ghét cả.
  6. JohnLennon

JohnLennon Thành viên mới

Lần đầu tiên , mình om đĩa Beat của thằng bạn cả năm trời , thật tội lỗi
  7. phantramy

phantramy Thành viên mới

Hí hí hí không có gì phải tội lỗi đâu John ạ . Con gái là chúa om đồ mà .
  8. old_fashioned_man

old_fashioned_man Thành viên mới

Chào cả nhà:-)
    Xin góp vui chuyện của tớ thế này:
    Khi mình còn rất nhỏ, ở cạnh nhà có mấy anh lớn tuổi lập ban nhạc, thường chơi mấy bài Let it be, Ob-la-di Ob-la-da... Nhưng hồi đó mình cũng chẳng biết là bài gì, chỉ đơn giản là giai điệu thấm vào mình lúc nào không biết.
    Đến khoảng năm 1985, trong một buổi chiều chủ nhật, mình có nghe trên đài Tiếng nói Việt nam nói về một ca sĩ nào đó rất nổi tiếng, đã qua đời, và âm nhạc của him cùng ban nhạc thì sống mãi... hôm đó trên sóng radio có phát mấy bài, chỉ nhớ được giai điệu của hai bài And I Love Her và Imagine, và mình nhận ra những bài này trong băng cát-sét ở nhà cũng có:-), nhóm bạn của anh chị mình cũng thường hát. Hỏi chị gái mình, chị ấy nói: "ban nhạc Bít - tơn". Kể từ hôm đó, trong đầu lúc nào cũng có câu "i give her all my love, that''s all i do" (nhưng hồi đó mình mới học lớp 4 hay lớp 5 gì đó, chưa được học ngoại ngữ, không biết tiếng Anh, chỉ lẩm bẩm hát bằng tiếng bồi do chị gái dạy truyền miệng).
    Tính đến nay đã 20 năm rồi, không còn nghe nhiều như trước, nhưng mỗi khi tìm một đĩa nhạc để nghe, thì Beatles luôn trong danh sách lựa chọn:-)
    Có cậu bạn thân nói thế này: "mày nghe mãi mà không chán à? Không hiểu mày nghe vì mày thích thật hay vì cái sự bảo thủ?"
    Không biết sao, nhưng ít nhất một trong hai lý do là đúng:-)
  9. SimplyShady

SimplyShady Thành viên mới

Vì hát hay quá, sáng tác đỉnh quá, dễ thương quá. Chấm hết.
  10. Ree

Ree Thành viên mới

Anh (Chuongbeats) thích Beatles thông qua John Lennon. Hồi lớp 6 nghe qua bài Imagine trên đài, thấy hay dã man, mới lần tìm ra được cái tên của bài này. Đi thu băng rồi về nghe đến nhão cả băng! Từ đó mới biết được ông John là ông nào, mới nghe đến Yesterday, Let It Be...
    Mà cái băng đầu tiên mình nghe là The White Album, gớm hồi đó chưa biết gì về nhạc thế mà đã phê cái Album này đến chết! Giờ vẫn còn thích mấy bài như I Will, Back In USSR, Why Dont We Do It In The Road....
    Mãi đến năm đầu ĐH mới được nghe Revolver cho hoành chỉnh, phê đek thể tả được!