1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

The reason why i love Beatles

Chủ đề trong 'The Beatles' bởi phantramy, 25/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. troixanhnangvang

troixanhnangvang Thành viên mới

hay nhờ, anh tuanbeat có quyển sổ hay thế, hôm nào cho e mượn xem nhớ (hy vọng anh tuanbeat cho mượn, mình k làm mất ), ngồi trông nồi bánh chưng mà nghe beatle thì chỉ có điều hình như bây giờ chả nhà nào luộc bánh chưng nữa thì phải, vì thế nên nhớ lại những kỷ niệm ngày xưa chợt thấy thật dễ chịu, giản dị, bình yên, như nhạc của beatle vậy
  2. SimplyShady

SimplyShady Thành viên mới

Híc, nhiều kỷ niệm quá trời đất. Bây giờ ngày nào em cũng có kỷ niệm cãi nhau với bà chị về việc Geo đẹp như thiên thần hay xấu như quạ. Từ ngày bà ý có thần tượng mới bà ý chê Geo quá trời luôn làm mình chán chết biết thế lầm sau không thèm lấy ảnh Bánh Mì Bơ hay Bánh Mì Chay cho bà ý nữa.
  3. phantramy

phantramy Thành viên mới

Sims ơi bánh mì chay với bánh mì bơ là gì . À mà đi tập quân sự vui không ?
  4. SimplyShady

SimplyShady Thành viên mới

Cám ơn ấy quan tâm... Híc tớ tập quân sự 1 tuần mà chưa sờ vào cái súng AK lần nào đấy đỉnh không? He he tại trường thiếu thốn quá có mỗi hai cái quay vòng cả khối 11 mà lại.
    Híc cái này gọi là Bánh Mì Bơ. Bread + Butter. Không biết ấy có biết hai tay gay nặng này không chứ chị tớ chết mê chết mệt

Chú thích: Bánh Mì là người không mặc áo đó, còn bơ là người trên tay có chữ Skinny.
  5. nguoiyeumusic

nguoiyeumusic Thành viên mới

Yêu cầu bạn Simply gửi ngay cho tôi bài hát mà bạn hứa , chờ lâu quá rồi
  6. aaaaa

aaaaa Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình thích Beatles vì 1 lý do đơn giản, Beatles là Beatles thế thui
  7. phantramy

phantramy Thành viên mới

Đơn giản thật !!!
  8. an_may_di_vang

an_may_di_vang Thành viên mới

Em thì được nghe Beat từ hồi mới tập đi cơ. Chẳng là ông cụ thân sinh ra em cũng bị cuốn vào cơn bão Beatlemania của thập kỷ 60. nên khi em ngủ thì cụ bật bài goodnight đỡ phải hát ru em, nhưng chẳng biết gì sất, mãi đến sau này hồi học đại học, vào các sáng chủ nhật đài FM HN có 1 serie chương trình kỉ niệm 40 năm thành lập ban nhạc và 20 năm ngày mất của John em mới thực sự nghe lại nhạc của The Beatles. Giai điệu của những bài Michelle, Girl,.. làm gợi nhớ đến thời thơ ấu( mấy năm trước em dọn nhà vẫn còn mấy cái đĩa của Beat của ông cụ em ngày xưa ). Rồi em tìm nghe tất cả các album, mê Beat lúc nào chẳng hay, đỉnh cao phê là được nghe mấy anh hát ở câu lạc bộ mùa xuân 8-12-2002. Đến đấy mới thấy nhiều người cũng thích thứ nhạc giống mình, gặp mấy cô chú cũng cỡ tuổi ông cụ nhà em cũng dắt tay nhau đến nghe, tình củm phết (đang tưởng tượng không biết về sau bằng tuổi ấy em có giống thế không).Sau này đi xa VN, trong hành trang em cũng găm được cái đĩa nén tất cả các album của Beat. Thú vị nhất ở xứ người xa xôi thỉnh thoảng trên xe bus thấy mấy ông tài xế cũng bật mấy bài của Beat tự nhiên cảm thấy âm nhạc làm con người ta gần gũi và thân thiện với nhau hơn.
    Được an_may_di_vang sửa chữa / chuyển vào 04:00 ngày 07/10/2006
  9. heo1986

heo1986 Thành viên mới

Em thì em thích Beat từ hồi cấp 3.Hồi ấy có thằng bạn ngồi bên cạnh,ngày nào đến lớp nó cũng lải nhải "Let it be,let it be...",nghe đến ngứa.Nhưng rồi nó bảo em mày nghe thử sẽ giống tao thôi,thế rồi e cũng tập nghe rồi đâm ra ghiền,may quá hôm nay đc mò vào box Beat thấy nhiều người giống mình,:D
  10. timail

timail Thành viên quen thuộc

Bắt đầu nghe Beatles là khi xông thẳng vào nhà thằng bạn cướp đống băng cát-xét của nó để trả thù cho mấy cái băng nó mượn mình không trả.
    Mang về hì hụi nghe để tưởng nhớ mấy cái bị thằng bạn cướp mất.
    Thế là biết 1 bọn mang tên Beatles.