1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thẻ VISA, Mastercard có tác dụng gì ko nếu em chỉ dùng trong nước ạ? Và việc có thẻ này có khó khăn

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Blacksuit, 20/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Blacksuit

Blacksuit Thành viên mới

Thẻ VISA, Mastercard có tác dụng gì ko nếu em chỉ dùng trong nước ạ? Và việc có thẻ này có khó khăn gì ko?

Em thấy mấy đứa bạn em đã dùng thẻ này và như là thể hiện sự sành điệu, thế nên em cũng đang xem xét để mua thẻ này. Vậy em xin được hỏi là:

- Nếu em chỉ ở VN thôi thì có cần có thẻ tín dụng này không?
    - Nếu em muốn làm thì em có cần phải có bao nhiêu tiền mặt? vì em nghe nói người khá giả mới làm được thẻ này?
    - Làm thẻ này ở đâu? và VISA và Master có khác nhau gì ko ạ? Cái nào hơn ak?

Em xin cảm ơn nhìu nhìu!
  2. boss87girl

boss87girl Thành viên mới

Ui, nhìu xiền là quan trọng, oai j mấy cái ấy? Thanh toán lại mất thêm 3% nữa chứ báu j?
  3. Truongdon

Truongdon Thành viên mới Đang bị khóa

Thẻ VISA, Mastercard ở VN hay đi du lich đều thanh toán đc.Cái VISA debit tiện lợi hơn gọi là thẻ ghi nợ chi tiêu trước trả tiền sau.Bank nào bay h cũng có loại thẻ này.
    +Ko cần khá giả cũng làm đc .Nếu có sổ tiết kiệm tầm 10M thì thế chấp tài sản đó cũng đc.Tiêu sau 45 ngày mơi phải trả gốc k tính lãi.
    +Hiện có Viêttin bank,VCB,VIB vv ..vv tiện lắm.
    Vài dòng thế Vote * đê
  4. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

Hỏi thế này biết là không đủ điều kiện làm rồi, thôi quên đi
  5. timmaikhongthayten

timmaikhongthayten Thành viên rất tích cực

Thẻ đấy để bạn mua hàng cửa các website nước ngoài. Ở trong nước thì làm cái Visa Debit mà mua bác ợ.
    Theo em hiểu thì Master Card là để khi ra nước ngoài thì dùng mà ko phải mang tiền mặt, ngoài ra mình có thể tiêu thấu chi khoảng < 100tr.
    Còn Visa thì ngồi mua hàng online là nhiều, ko cần hạn mức tiền trong thẻ là bao nhiêu, mỗi năm nộp 100k để duy trì ( đấy là em dùng ACB).
  6. timmaikhongthayten

timmaikhongthayten Thành viên rất tích cực

Bác tinh vi vãi, Visa debit thì ai chả làm được.
  7. hai1975

hai1975 Thành viên mới

Ngân hàng nào cũng làm được. Nhưng nếu làm thẻ Debit, phải có sẵn tiền trong tài khoản thì cũng chẳng để làm gì. Thẻ này chỉ có ưu thế khi la cre***, được công ty bảo lãnh, cho xài trước trả sau. Như vây khi hết tiền có thể tạm ứng xài đựoc, và không phải trả hết ngay. Có thể trả dàn trong vài thnág, mỗi tháng chỉ phải trả 1 khoản tối thiểu nào đó theo quy định, phần còn lại phải tính lãi suất cho vay. Trước tôi làm bên Vietcombank, ứng 15 triệu mua cái LCD, mỗi tháng phải trả 600 ngàn.
  8. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

1. - Nếu em chỉ ở VN thôi thì có cần có thẻ tín dụng này không?
    Có thể cần nếu bạn muốn lập tài khoản Paypal và giao dịch trên mạng.
    2- Nếu em muốn làm thì em có cần phải có bao nhiêu tiền mặt? vì em nghe nói người khá giả mới làm được thẻ này?
    Không nhớ cho Master vì người khác làm hộ, nhưng visa thì nhớ là không đắt đâu.
    3. Làm thẻ này ở đâu? và VISA và Master có khác nhau gì ko ạ? Cái nào hơn ak?
    Bạn ra ngân hàng làm thôi.
    Mastercard vàng thì ko cần soạn code, còn card thường thì giống Visa, cần secret code.

Cái nào tốt hơn: như nhau.
    Nếu bạn muốn chọn card nào, thì ko cần quan tâm chọn giữa Visa hay Master, mà là xem nên chọn ngân hàng nào để làm thẻ thôi.
    Nếu được thì vote tớ nhá
  9. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Vàng: Master cũng thế mừ ^^.
  10. Salamander

Salamander Thành viên rất tích cực

mình lại tưởng là thẻ debit là thẻ chỉ sử dụng được tuỳ vào số dư có trong tài khoản chứ nhỉ