1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thêm một sinh viên Việt Nam bị sát hại ở Nga

Chủ đề trong 'Nga (Russian Club)' bởi hohakb, 11/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Trung_mos

Trung_mos Thành viên quen thuộc

Ko chỉ là Trung Quốc hay Việt Nam mà là tất cả những người dân ko phải là dân Nga đều có thể chết bạn à.Và cũng có 1 bộ phận những người dân thuộc những nước liên bang Xô Viết hồi xưa mà chúng ta hay gọi là đầu đen nữa.Nói chung là những ai mà chúng nó coi là ảnh hưởng đến nước Nga đều có thể bị chết.
  2. Dungcotomo

Dungcotomo Thành viên mới

Sợ quá
  3. muathuktrolai

muathuktrolai Thành viên mới

Ah mấy video clip cuả bạn Trung_mos mình đã xem rồi, quả thật là đáng sợ , mình thấy cả Nhật và Hàn Quốc cũng bị chúng nó đánh, giết ...thật hết sức dã man...Hồi đó người yêu mình vẫn học ở Nga mình xem ma lo sợ đến khi người yêu xuống máy bay an toàn mới thôi!
    Cũng may là người yêu mình ở Vladivostock bọn đầu trọc không lộng hành như ở Mat nhưng tốt hơn hết là không nên đi muộn và đừng tiếc tiền đi taxi....
    Nói chung thấy người yêu mình nói là dân Châu Á và nhất là Việt Nam không có tiếng nói jì, bọn nó coi thường dân mình lắm rất ít khi tìm được người quý mình!
    Thôi thì đằng nào sự việc cũng xảy ra rồi , những ai còn sống và làm việc bên đó liệu mà giữ mình !
    Chết là thiệt và chết là hết...Ôi...
  4. muathuktrolai

muathuktrolai Thành viên mới

Làm sao để những kẻ như thế này không còn tồn tại nữa ...[​IMG]
  5. nhoccon2309

nhoccon2309 Thành viên mới

Hic, ghê quá em ơi
  6. Thichrulet

Thichrulet Thành viên mới

Tình hình này các bác ở nga lại phải mua lại bình xít hơi cay rồi, đi đêm thì cũng được nhưng nên đi taxi.
    @kometa: nghe tên Bình cứ tưởng cu Bình trường mình
  7. Trung_mos

Trung_mos Thành viên quen thuộc

Bình hơi cay chỉ là hình thức thôi bạn chứ bạn làm gì khi tình huống đó bất ngờ.Mình cũng là 1 trong những nạn nhân nhưng may cho mình là chỉ bị 3 đứa thanh niên mới lớn (chứ không phải đầu trọc ) nó đánh để cướp cặp sách trên đường mình về KTX.Bạn không thể xịt khi người ta chưa chạm vào bạn vì nếu bạn làm thế thì động đến pháp luật.Còn bạn nghĩ xem thằng Nga nó cao ít là 1m8 đến 1m9 mà 3 thằng nó đánh bạn thì bạn chỉ có nằm im chứ không kịp rút bình xịt đâu.Phải công nhận chưa thấy nước nào mà dân Việt sống khổ như ở Nga.Cho mình dùng đúng từ đúng là ko = con chó.Đi ra đường thì bị soi đểu và kèm theo nhưng câu chửi lăng mạ .Vào lớp học thì như 1 thằng lạc loài để chúng nó trêu ngươi và đùa cợt với nhau.
  8. Wehrmacht

Wehrmacht Thành viên mới Đang bị khóa

Chia buồn với gia đình nạn nhân..
  9. farfar

farfar Thành viên mới

- bạn hỏi đúng đấy . người Nhật đi đâu thì họ cũng là những nhà kinh doanh lớn , đi đến đâu cũng có các VIP của địa fương xe đưa nữ tiếp đến nâng niu . nếu đi du lịch thì họ cũng là những khách sộp cho các nước sở tại . du học thì họ chỉ chú tâm vào học và thế hiện 1 giống dân giầu . họ đâu có fải vừa học vừa đi làm thêm để kiếm tiền sách bút và tiền ăn rùi còn gửi lửa về quê hương như chúng ta hay anh bạn XHCN anh em Trungquốc đâu
  10. modep4

modep4 Thành viên mới

Nhằm vào sắc dân ?ongoại"
    Trong năm 2008, đồng thời với sự bùng nổ của các nhóm theo chủ nghĩa quốc gia, những vụ án mạng xuất phát từ lý do phân biệt chủng tộc tăng mạnh ở Liên bang Nga, nơi mà đa số cư dân tỏ ra khó chịu trước sự hiện diện của những "kẻ lạ" trên xứ sở họ.
    Tính đến tháng 9/2008, theo con số của tổ chức dân sự Sova, có tới 75 người ngoại quốc bị thiệt mạng và 291 người bị thương trong những cuộc tấn công mang sắc thái bài ngoại.
    Lòng ?oái quốc? hay chủ nghĩa dân tộc cực đoan ở Nga?
    Tiêu điểm của những hành vi bạo lực này là thủ đô Moscow, nơi chỉ trong tháng 3/2008 đã có tới 24 án mạng, và thứ hai là cố đô Saint Petersburg

"Putin đã gây dựng một thứ chủ nghĩa dân tộc nhà nước tại Liên bang Nga: ông khiến người dân hy vọng rằng nước Nga sẽ lại trở thành một đấu thủ quan trọng trên trường quốc tế", đó là ý kiến của phó giám đốc Trung tâm Công nghệ Chính trị, ông Aleksei Makarkin
    Nếu là 193x thì sẽ giống phát xít Đức vì từ TRÙM đến dân đều như nhau
    Sao Hít le lại muốn sớm toàn lực tiêu diệt dân tộc NGA SLAVƠ trong huấn lịnh BABAROSA = chiến dịch BABAROSA ? Khi mà 2 bên giúp nhau trong bí mật chống lại phe đồng minh TÂY ÂU .Sao 0 tiêu diệt ANH trước rồi tấn công NGA .Sao chiếm PHÁP lại 0 diệt chủng dân P mà lại dc dân NGA khi cai trị ?