1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

theo bạn làm thế nào để giữ TY k có *** trc hôn nhân????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi minhngoctn, 07/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. darkflames

darkflames Thành viên mới Đang bị khóa

ừ em nói cũng đúng, có vẻ đây là một phong trào Âu Hoá mà cụ TYPN đã từng đề cập tới với một khía cạnh cũng gần giống như truyện: ********.
    Còn cái vấn đề cong cớn và hơi đàn bà thì chạm tự ái anh quá, suýt nữa anh khóc rống lên, răng va lốp cốp vào màn hình. Bảo sao mà chẳng thấy một cô con gái nào có khả năng viết trào phúng.
  2. darkflames

đi đâu cũng đụng phải em Khuê vừa già vừa xấu này, mà hình như topic này em đi lạc rồi đấy em xấu xấu ạ. Đây có phải chỗ nỉ non nước nôi xôi chè thác lũ ầm ầm đâu... Em làm ơn bê hộ xô nước mắt của em ra đầu ngõ đằng kia, đi thẳng rẽ trái 100m và ngồi yên đấy, ai gọi hẵng thưa nhé.
    Mạch hứng của anh đang ào ào đọc đến đoạn của em tự dưng tắt cái phụt, thảm lắm.
  3. KieuPhan

KieuPhan Thành viên mới

Gớm, cái nhà bác này. Em tưởng bác suýt khóc rống lên uất ức vì bà Mụ nặn bác nhầm giống cơ đấy.
  4. anon09

anon09 Thành viên mới Đang bị khóa

del
    Được anon09 sửa chữa / chuyển vào 16:55 ngày 09/11/2008
  5. Philao

Philao Thành viên mới

Chú không hiểu à ? Ý anh là chú có định đem những lời chú hô hào ở đây nói cho những người thân (phụ nữ) của chú hay không.
    Như anh thấy là không. Còn chú nói như trên thì có khác gì đang tự tát vào miệng mình ?
  6. cobedethuong305

cobedethuong305 Thành viên quen thuộc

Em cũng ko thích x3 before mariage...có phải mìn cổ hủ rùi ko nhỉ
  7. Autumn_Heart

Autumn_Heart Thành viên quen thuộc

Ôi giời, chủ đề "Giữ hay ko" này có tranh luận nữa thì cũng chẳng ngã ngũ được. Mỗi người đều có những quan điểm riêng của mình và ko quan điểm nào hoàn toàn đúng hay sai cả. Cái chính là bác nào thấy cái gì phù hợp với mình và hoàn cảnh của mình thì làm theo thôi. Các bạn ủng hộ việc phải giữ thì cứ giữ, tốt cho bạn, mà chồng bạn sau này cũng cảm thấy vui vẻ và mãn nguyện vì mình là người đầu tiên . Còn các bạn ủng hộ việc yêu hết mình với người mình cho là xứng đáng thì cũng cứ tiếp tục với tình yêu đẹp của các bạn.
    Cá nhân mình thì nghĩ là ko nên đánh đồng một cô gái đã có QH trước hôn nhân là cô gái sống buông thả, rồi giống con gì đó như bác nào đã viết. Chẳng ai ủng hộ 1 cô gái sống buông thả, yêu đương lăng nhăng, QH với người nọ người kia rồi dính bầu, phá thai. Còn với những cô gái đã từng xxx nhưng ko lấy được người mình yêu, thì cũng ko phải tận cùng của thế giới. Giá trị của họ còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác, tính cách, công việc, bla bla. Điều quan trọng là họ cảm thấy tự tin với những điều mình có và những việc mình làm, chứ ko phải u sầu ủ rũ vì nghĩ mình đã mất.
    Lại còn bác gì viết "chỉ có 2 người thực sự trưởng thành thì mới giữ gìn được, bla bla". Mình thì nghĩ việc giữ hay ko chẳng liên quan gì đến việc hai người yêu nhau có trưởng thành hay ko cả. Thế cứ những đôi yêu nhau rồi xxx là chưa trưởng thành hay sao? Trưởng thành hay ko ko phụ thuộc vào việc mình biết giữ gìn cho nhau ra sao, mà là việc mình biết chịu trách nhiệm thế nào với những việc mình làm và mình biết lo lắng đến đâu cho cuộc sống của mình và những người liên quan.
    Mỗi người sẽ có những lựa chọn riêng cho mình. Nhưng dù lựa chon là như thế nào thì cũng phải cân nhắc kỹ và biết chịu trách nhiệm về những việc mình làm. Nhất là nếu định xxx thì phải được trang bị kỹ những kiến thức cần thiết, đừng để những chuyện đáng tiếc xảy ra thôi
  8. heomay2008

heomay2008 Thành viên mới

Nói ji thì nói lịch sử Vn hơn 4000 năm rùi, cái lối sống phong kiến nó ngấm vào tư tưởng con người như 1 phần mềm đã được cài sẵn cho bất kỳ 1 cá thể nào ra đời ý, khi cất tiếng oe oe ý! Đâu dễ nói có gần 30 năm du nhập văn hoá tây " tiến " và tư tưởng tiến bộ đã đủ trình đè bẹp cáo gọi là " đạo lí 1 thời ấy " ...Ờ thì có là 1 thời thôi nhưng 4000 năm nó lớn hơn con số 30 rất chi là nhiều nhiều
    Tôi chỉ kể câu chuyện như này:
    Ngày mới yêu nhau, cô gái hỏi chàng trai
    G: Nếu sau này yêu 1 người không còn trong trắng nữa thì anh sẽ xử lý ntnào?
    B: Anh sẽ không trả lời ngay được, anh cần rất nhiều thời gian để xem xét tình cảm của anh có đủ lớn để tha thứ , để chiến thắng cái ...( ý nghĩ vợ mình nó hem còn trong trắng )....Anh nghĩ tình yêu phải rất lớn mới vượt qua được ý, vì nó không dễ dàng tý nào cả...đối với 1 người đàn ông rất là khó em ạ. chứ không khi cưới nhau về có lúc cơm không lành canh không ngọt lại lôi chuyện đó ra dày vò thì người con gái chỉ có nước ....
    ............................................
    Và thế, thời gian cứ trôi.....cứ trôi.........tương lai thì ai mà nói trước được điều gì cơ chứ!
    Rồi chàng trai nói với cô gái : " không có gì là mãi mãi cả " và tình yêu cũng thế
    Cô gái nói rất nhiều, sốc rất nhiều, hoang mang rất nhiều, khóc rất nhiều, ...hỏi rất nhiều....
    G: Không biết sau này có ai yêu em nhiều thật nhiều không nhỉ? Nhiều đến mức không có ji nhiều hơn ý. Bởi ngày xưa anh cũng chả yêu em nhiều lắm lắm vậy mà h nó cũng hết VEO lun, hết sạch sành sanh....hem chỉ hết mà còn chuyển sang thái độ kinh thường, rơm rác ý.....
    G: ah, mà anh này, nhỡ sau này vợ anh nó không trong trắng thì sao?
    B: Anh nghĩ thời đại này không quan trọng chuyện đó nữa ...( chỉ đề cập thời đại chứ hem đề cập bản thân )
    ...Nói chung, thật ra yêu thì yêu bằng tâm hồn ấy, hãy yêu hết mình chứ không có nghĩa là cho hết mình nhé!
    Kể cả trai và gái đều thế, bởi sau này
    1, Gái : chồng sẽ dằn vặt, hắt hủi
    2, Nam : vợ nó xẻo tai khi biết chồng không trong sáng
  9. darkflames

chú mày ngu quá thể, thôi để anh nói luôn là anh ko có em gái nhé, và cũng đừng hỏi anh cái kiểu Nếu thế này nếu thế kia. Người phụ nữ thân thiết nhất của anh là mẹ anh thì cũng đã trên 50. Còn nếu mẹ chú dưới 30 như những gì anh viết thì anh rất sẵn lòng coi mẹ chú là một người "thân thiết" của anh, cứ cho anh số phone và địa chỉ của chị nhà, anh sẽ "tư vấn" giúp cho.
    Giờ quay lại chữ Nếu, anh tương vào mặt chú cái câu hỏi này bảo đảm chú sẽ tức trào máu mũi ngay rồi sẽ chửi anh loạn cả lên: Nếu ngày xưa bố chú biết mẹ chú tằng tắng tăng với thằng bồ trước bố chú, bố chú có cú không? Có đặt dấu hỏi về chú không?
    Anh xin lỗi vì hơi láo, nhưng với những thằng thầy dùi ngu như chú cần phải cho vài cái bô **** vào mặt thì mới biết mà nhớ tới cái nick Darkflames này của anh.
    Sau bài viết này sẽ có 1 số mem lâu năm trên ttvnol cảnh báo chú đừng đọ chửi bới xách mé với anh.
    Chúc chú và mẹ vui vẻ cuối tuần
  10. heomay2008

heomay2008 Thành viên mới

THeo em thì như này,
    Mỗi người 1 quan điểm sống, chị em nào tự tin thấy chính mình đủ mạnh,đủ tự tin để không bố con thằng nào bắt nạp được thì cứ sống thoải mái...còn những đứa tự ty như cá nhân em thì chính bản thân em chưa thoát ra được cái ám ảnh ấy thì em sẽ không đòi hỏi chồng em không dằn vặt em được
    Còn nữa, công nhận là nếu cưới chồng sớm thì rất dễ để giữ gìn ( em đã định muộn nhất 25 bởi có lẽ đứa như em thì không thể nào ế được ) nhưng các bác có ý chý phấn đấu cho sự nghiệp hay hem muốn sớm bị bó buộc , đang muốn tung cánh thì quả thật là khó khăn thật --> thế nên tuỳ hoàn cảnh nữa!
    Nói chung hãy cố gắng giữ gìn đến lúc hem giữ gìn đựơc nữa thì có nghĩa là " chuyện gì cần đến thì nó đến, đã đến thì đừng lăn tăn suy nghĩ nhiều mà già người-> xấu +già -> mặc cảm + xấu + già -> ế
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa