1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

theo bạn làm thế nào để giữ TY k có *** trc hôn nhân????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi minhngoctn, 07/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. paradise2209

paradise2209 Thành viên rất tích cực

Tranh luận đi tranh luận lại, cái này là do mỗi ng, anh nào thích mà gặp chị nào cũng thích thì cứ mà tiến tới rồi muốn ra sao thì trăng còn anh thích gặp chị ko thích thì giải tán.
    Giữ hay ko giữ là do con gái hết, chứ chả có mấy anh mà mèo chê mỡ. Số mèo chê mỡ rất ít, đa phần có tí vấn đề (chứ cũng có nhiều ng tư tưởng gìn giữ nhưng rồi mỡ bày ra là phải xơi thôi). Gái nào xác định giữ thì p mọi cách mà giữ, sống chết j cũg giữ, đầu óc thoáng thì vô tư, chứ ko đổ tại hoàn cảnh được.
    Còn các anh cứ mạnh mồm chứ anh nào thích vợ mình cưới về lại có thằng khác nó nếm trc rồi. Có a gì chả lên đây tâm sự ám ảnh mãi về cái việc ngy đã xxx còn j. Kể cả thời nay con trai cũng thoáng nhưng nhỡ sau này cưới p anh ko thoáng thì khổ cả đời ah.
    Tóm lại x hay ko x thì do ý chí cả. Đến Y rồi mà còn ko Z đc cơ mà
  2. mthien

mthien Thành viên mới

đó chính là vấn đề, con trai là thế, miệng thì thế này thế nọ, nhưng bản chất lại là "cứ lấy những cô bé ngây thơ trong trắng cho lành". thế thôi. bởi thế các cụ mới có câu đầu môi chót lưỡi nhờ, quả kô sai
  3. jemand

jemand Thành viên mới

Ố ồh. Mong muốn và thực tế khác nhau nhiều lắm àh. Thử hỏi trên thế gian này có thằng nào ko mong muốn người vợ của họ còn trong trắng đâu. Còn khi đã iu rồi mà phát hiện thì vẫn tiếp tục yêu thôi. Còn để đi đến hôn nhân thì còn xét nhiều yếu tố. Con gái có quyền chọn anh nào đến với họ. Nhưng con trai cũng có quyền chọn việc họ đến với cô nào và lấy cô nào. Đơn giản vậy thôi.
  4. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Hỏi ở VN thôi, đừng hỏi ở thế gian, hỏi trúng những đứa ở một số nước khác thì coi chừng không chịu đựng nổi cái nhìn ngược của bọn nó.
    Đừng quy nạp quá vội thế.
  5. swallowag

swallowag Thành viên rất tích cực

Ý mình ko phải thế. Ý mình chỉ muốn bạn khẳng định cái vàng 1.
    Vàng 2: có chắc chắn vậy ko? Theo mình ko thể chắc đc.
    Ý của cuối cùng của bạn, mình đồng ý. Thời buổi hiện nay, tuy ko bình đẳng về nhiều mặt, nhưng chuyện chọn bạn đời thì tương đối bình đẳng, có quyền chọn người để yêu và lấy (loại trừ 1 số trường hợp ngoại lệ)
    Được swallowag sửa chữa / chuyển vào 01:39 ngày 10/11/2008
  6. jemand

jemand Thành viên mới

Mình tính cả bà con việt kiều, người việt nam ở ngước ngoài và một số thằng bạn ngoại quốc của mình.
    Tiện đây kể câu chuyện đối thoại giữa mình và 1 thằng bạn người thổ nhĩ kỳ. Mình cũng đặt ra tình huống là:
    - Mình: nếu mày cưới vợ mà vợ mày đã xxx rồi thì mày sẽ tính sao, vì tao biết bọn mày là hồi giáo rất coi trọng cái đó.
    -Nó: Đương nhiên là tao không vui, nhưng tao vẫn chấp nhận vì tao yêu nó. Nhưng tao phải hỏi nó: tại sao lại làm chuyện đó trước.....
  7. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Test các bạn Hồi giáo làm gì. Test thử một bạn Paraguay và một bạn Thụy Điển xem thế nào.
    Thực sự là tôi chỉ muốn nhắc bạn cẩn thận với chữ nghĩa, ghi là ''một số nước, nhiều nước, người VN (quốc tịch VN và quốc tịch khác), etc'' (tùy bạn lựa lại) thay vì ghi ''trên thế gian này''. Nghe ngô nghê lắm, bạn àh.
  8. jemand

jemand Thành viên mới

Thế có nghĩa ý bạn là bọn nó không thích con gái còn zin chứ gì. Thức ra thì ở đây thì ai cũng hiểu rằng với ng vợ còn zin có nghĩa là chỉ biết có mỗi người chồng thôi. Cái này các cụ đặt tên là '''' GÁI CHÍNH CHUYÊN''''. Các cụ có câu: ''''Gái chính chuyên chỉ có (biết) 1 chồng''''. Còn zin chẳng liên quan đến TD gì hết, thậm chí khi xxx với những em con Zin thì chán phè.
  9. ThienNhaiCoc

ThienNhaiCoc Thành viên mới

Cái vàng vàng đó mới là cốt lõi vấn đề . Tại sao biết nói câu : Thằng đàn ông nào cũng muốn vợ mình còn trong trắng mà lại ủng hộ và hô hào phụ nữ thoải mái quan hệ nhĩ. Cho dù có biện minh như thế nào đi chăng nữa thì cũng chỉ là ngụy biện cho cái ham muốn dục vọng của mình mà thôi.
    Còn sự thật thì chuyện thiệt thòi vẫn luôn luôn thuộc về phụ nữ.
    Có những bác miệng thì hô hào là anh đây không có quan trong chuyện trinh tiết. và quá khứ của em. Anh chỉ yêu nét đẹp trong tâm hồn em thôi. Thế là suy nghĩ rằng: Dẫu sao người yêu mình cũng đã bị chén rồi. Bây giờ chén tiếp cũng chẳng sao. Mình và cô ấy yêu nhau thì cô ấy cần phải cho mình chén để mà thể hiện cô ấy toàn tâm toàn ý yêu mình mà.
    Và khi chén xong rồi thì tư tưởng bị dằn vặt, Cứ nghĩ có thèng nó chén trước mình rồi. Ai ăn ốc mình đổ vỏ, Xài lại của kẻ khác nên tức tối ,tỏ ra khinh thường người yêu. Và bây giờ thì bao nhiêu lời hứa, nét đẹp trong tâm hồn cũng ko thể nào chiến thắng nỗi cái hèn mọn ích kỷ trong con người.
    Và cuối cùng là câu kết vàng vàng ở trên.
    Thấy quá nghịch lý mà có nhiều người vẫn to mồm và hô hào. Há chăng là tự mình chà đạp lên nhân cách mình sao. Bởi vì toàn bộ là do mình tự suy nghĩ và tự làm ra đó thôi.
  10. anon09

anon09 Thành viên mới Đang bị khóa

túm lại qua mấy chục trang ko kết luận được điều gì, chỉ kết luận được là em Anxiety đã...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...
    ...