1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

theo bạn làm thế nào để giữ TY k có *** trc hôn nhân????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi minhngoctn, 07/11/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

Đám cưới của bạn anh , anh đến đón em xúng xính trong bộ váy thật đẹp anh mua tặng
    Đám cưới vui thật vui nếu không có sự cố ngoài ý muốn , cô dâu đang tiếp khách lấy tay che miệng chạy vội ra đằng sau buồn nôn vì nghén ....
    Anh đưa cho em một gói khăn giấy bảo em ra với cô ấy chăm sóc quan tâm đến cô ấy
    Trên đường về anh nắm tay em thật chặt .
    Anh nói với em mình sẽ có đám cưới thật vui thật hạnh phúc em nhé và em sẽ không bao giờ phải ngượng như cô dâu ngày hôm nay trước quan khách
    >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
    Một người đàn ông biết gìn giữ cho người mình yêu anh ấy không chỉ giữ được trái tim cô ấy mà còn giữ được cả linh hồn
  2. namcao9X

namcao9X Thành viên mới

Vấn đề là người như anh thì hơi ít ( chính xác là người có tư tưởng thông thoáng như anh darkflames ) . Em cũng chúc bác chủ topic hạnh phúc . Hi vọng vài năm sau box này không phải xuất hiện thêm 1 topic kiểu như thế này nữa http://www10.ttvnol.com/forum/tvty/1112082.ttvn
    PS : Lạ thật 1 vấn đề không đơn giản người ta tranh luận từ bao lâu nay mà ông nào cũng nhăm nhăm lao vào chốt 1 câu : "Tóm lại ...
    Được namcao9x sửa chữa / chuyển vào 12:11 ngày 10/11/2008
  3. goahead8x

goahead8x Thành viên mới

Sự thực là đa phần con gái vn cũg chẳng có thích bình đẳng, bình quyền... a phải mua cho e cái nầy, a phải trả tiền, phải tặng,... là nghĩa vụ của male...!!! Trách sao được tâm lý của male!
    (một số thành viên, mod lúc này là male, lúc khác female có lẽ là đã để cả girlfriend, boyfriend dùng chung nick!! thật ko hay lắm!!)
  4. daigaionline

daigaionline Thành viên mới

Tóm lại là phải hưởng thụ cuộc sống kẻo sao này ân hận .
    Chúc chủ topi sớm thay đổi quan điểm
    Nếu muốn giữ quan điểm thì chúc em sớm lấy chồng , không thì hơi khổ à
  5. tigerfire

tigerfire Thành viên mới

TẤt nhiên tình yêu mà tính toán thì khác nào 1 cuộc làm ăn phải tính toán sao cho lợi nhất về phía mình.
    1 Ty dựa trên ko tính toán khi mà đều hiểu rõ nhau đều thấy 1 số khó khăn bất trắc phía trước cả 2 ĐỀU CÓ THỂ THẤU HIỂU VÀ CÙNG NHAU KHẮC PHỤC được.Còn khi ty chưa thật sự có sự sâu sắc,1 trog 2 bên có sự sáng suốt và tỉnh táo thì cũng nên tìm hiểu nhau kĩ hơn,ko nên dùng từ tính toán mà quan trọng là tìm hiểu về gđ,khả năng ktế 2 người về sau,hay như quan niệm cuộc sống.Chứ Khi yêu chỉ biết yêu thôi,lao vào như thiêu thân chả biết trời trăng ra sao thì có mà kéo cả 2 xuống dốc.
    Topic này lâu ra phết nhờ,đúng là mỗi ng` 1 quan điểm và mọi người cứ thế mà bảo vệ quan điểm của mình.Tớ thấy mình thấy thế nào là đúng thì mình làm.Jữ được cho nhau là rất tốt,mang lại sự tôn trọng và người con gái nên khôn ngoan jữ lại 1 điều j đó để người yêu mình luôn thấy mới mà tình nguyện đi theo,chứ thấy ko còn j nữa,mà chỉ dính kẹt vào nhau thôi thì có mà tìm đường thoát sớm.
    Còn nếu bác nào tư tưỏng thoáng,bác gái cũng thoáng thì cứ vô tư thôi.Đã bảo mỗi ng` 1 quan niệm,thì tranh cãi đi tranh cãi lại cũng sẽ chẳng đc j.
  6. tigerfire

tigerfire Thành viên mới

BÁc đọc lại 2 bài viết của bác xem,có mâu thuẫn ko?1 mặt liệt kê 1 lô 1 lốc các ích lợi khi xxx của chị em.1 mặt thì như cái vàng vàng.
    Xin lỗi chứ,em thấy lại thêm 1 bác TYPN nữa,lại hô hào cho chủ nghĩa thoáng và qhệ tmái trc hôn nhân,nhưng n`g yêu mình vợ mình là cứ phải truyền thống.Hài!
  7. swallowag

swallowag Thành viên rất tích cực

Lại xin lỗi bác này về quan điểm này (vàng vàng)
    Ko ai là ko thích bình đẳng cả, bọn em cũng thích bình đẳng như các bác, nhưng có đc thế hay ko? Ý em ở đây là có thể thích nhưng ko đc, chứ ko như bác nói là ko thích bình đẳng. Đọc kỹ lại bản "Tuyên ngôn độc lập" của Bác Hồ đi ạ.
    Vấn đề tiếp theo, em cũng xin lỗi bác luôn, chắc bác toàn gặp phải gái như vậy nên mới đưa ra cái câu kết luận hùng hồn như thế. Em nói thật, phụ nữ giờ sống độc lập, chả phải phụ thuộc vào ai hết, cũng đi làm, cũng kiếm tiền, cần gì tự mua lấy, tiền tự trả, chả cần ai làm hộ và trả hộ tiền hết,...Và khẳng định luôn đó ko phải trách nhiệm của các anh, có thể nó chỉ thể hiện phần nào sự quan tâm và galant của các anh thôi, nhưng các anh tự làm điều đó chứ ko phải gái yêu cầu, nên các anh cũng chả phải lo lắng về cái vấn đề này. Tuy nhiên, cũng ko phủ nhận có 1 số ít loại gái như bác nói, nhưng khẳng định luôn là số ít chứ ko phải đa phần.
    Cuối cùng, cái dòng chữ nhỏ nữa, đó là quyền riêng của mỗi người.
  8. jemand

jemand Thành viên mới

Thì mình cũng bảo mình tìm các cô không còn Zin để yêu, nhưng làm gì có cô nào đeo biển trước ngực là em không còn Zin đâu.
    Còn về chuyện hô hào xxx trước , hay phê phán xxx thì mình không có quyền. Con người các chị em thuộc về các chị em. Khi mình liệt kê dánh sách lợi ích của việc xxx trước với các chị em thì đó hoàn toàn dựa trên CƠ SỞ KHOA HỌC cả đấy.
    Tiêu chí chọn người yêu của mình không có mục còn zin hay không bạn ạ. tiếu chí để lấy lại càng không có. Bởi vì khi mình bắt đầu yêu thì sao biết được còn hay mất. mà đang tán, mới yêu chẳng cô nào nói ra để biết cả. Như mình nói ở trên: Việc đi đến hôn nhân lại càng quan trong, lại không hề có mục còn zin hay không.
    Ps: Đương nhiên mình vẫn muốn vợ mình là: ''''GÁI CHÍNH CHUYÊN '''' rồi.
  9. suongdadoi

suongdadoi Thành viên mới

Tóm lại một điều là CÁC GÁI NÊN HỌC CÁCH TỰ BẢO VỆ MÌNH.
    bảo vệ mình khỏi cái gì thì còn tuỳ gái
    Gái phản đối *** : bảo vệ mình khỏi bị lôi kéo dụ dỗ, khỏi bị giăng bẫy đánh thuốc mê, khỏi bị quấy rối ... bla bla
    Gái ko phản đối *** : bảo vệ mình khỏi dư luận, định kiến, bảo vệ mình khỏi quan điểm của chồng và gia đình chồng (tương lai), bảo vệ mình khỏi sự tự day dứt ân hận ... bla bla. Cái này gái nào hiểu rõ giá trị bản thân mình thì chắc chắn sẽ làm được.
  10. song_nhi1325

song_nhi1325 Thành viên mới

chị ơi cái này em ko đồg ý với chị
    cô dâu kia mag thai vì người đàn ông mìh yêu chả có j đág xấu hổ
    nếu sau này vô sih thì còn đau đớn gấp 10
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa