1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

theo bạn thì điều gì là quan trọng nhất trong cuộc đời ?

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi JC, 16/02/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. JC

JC Thành viên mới

theo bạn thì điều gì là quan trọng nhất trong cuộc đời ?

tôi không biết rằng trong cuộc sống này điều gì là quan trọng nhất với tôi nữa ,có người nói với tôi rằng điều quan trọng nhất la điều mà ta đang sống vì nó ,nhưng tôi thì không cho là như thế, bởi tôi sống vì rất nhiều thứ ,tất nhiên tôi nghĩ không phải tất cả những thư đó dều là quan trọng nhất với tôi ,vậy hãy nói giúp tôi điều gì là quan trọng nhất đối với một con người nếu đó không phải la chính cuộc sống của người đó?
  2. xuanhoaht

xuanhoaht Thành viên mới

Nếu chính cuộc sống không còn quan trọng với bạn nữa thì mình nghĩ điều quan trọng với ban j lúc này chính la nghị lực để vượt qua những tháng ngày mà mình cho rằng cũng không thật tốt đẹp với bạn đúng không ? đôi khi mình cũng cảm thây s thiếu tự tin trước cuộc sống sô bồ này nhưng rồi mình nhận ra rằng không ai có thể đảm bảo tương lai cho bạn ngoài bạn ra cả ! nếu mình suy luận sai với tâm trạng của bạn thì hãy bỏ qua nhé ! ok !
  3. CaChep

CaChep Thành viên rất tích cực

Những gì có nghĩa ta để lại cho mọi người, mọi thế hệ
    Cùng nhau vươn lên trong Buồn đau và Hạnh phúc
  4. pittypat

pittypat Thành viên rất tích cực

Tôi không nghĩ như bác Cá Chép đâu. Tôi nghĩ, điều quan trọng nhất trong cuộc đời là chính bản thân mình. Ta làm mọi điều nếu không phải vì mình, cho mình, cho những hình ảnh của mình trong mắt người khác thì còn cho ai, cho cái gì?
    Thế nên, hãy sống cho mình, sống sao cho bản thân mình không cảm thấy hổ thẹn với lương tâm, với mọi người.
    Còn những gì có nghĩa ta để lại cho cuộc đời, cho thế hệ sau ư? Chỉ là ảo ảnh thôi.
    ...Cuộc đời tuy dài thế
    Năm tháng vẫn đi qua
    Như biển kia dẫu rộng
    Mây vẫn bay về xa...
  5. Tuan_Hung_new

Tuan_Hung_new Thành viên mới

Điều gì là quan trọng nhất hả? Quan trọng nhất chính là mình được sống và tồn tại trên đời này đã là một sự may mắn nhất rồi. Để có được chúng ta đã phải thông qua cả một quá trình chọn lọc ngẫu nhiên hết sức phức tạp rồi đấy. Nhiều lúc cũng thấy chán sống ghê lắm, nhưng nghĩ đi nghĩ lại thấy mình sao mà dại thế. Biết suy nghĩ độc lập, làm được tất cả những gì mình muốn, kể cả những điều điên rồ nhất không phải là hạnh phúc à?

TTH

6. it

it Thành viên mới

Theo tôi, mỗi con người đều tự lựa chọn cho mình 1 mục tiêu để sống và phấn đấu, có thể là gia đình, sự nghiệp, tình yêu,những tham muốn... Quan trọng là mình phải xác định được mục tiêu của mình và sống hết mình vì nó.
    Trước đây khi mình mới chập chững vào đời thì gặp rất nhiều thất bại và cảm nhận rằng cuộc sống không đơn giản như những gì mình nghĩ. Đường đời rất nhiều chông gai và thử thách, nó làm cho những giá trị cuộc sống mà mình hằng tin tưởng bị lu mờ, che khuất. Có lúc mình cảm thấy rất lạc lõng, không còn tin tưởng vào ai hay vào bất cứ điều gì nữa cả và nhận thấy cuộc sống không tồn tại sự công bằng. Nhưng càng vấp ngã mình càng hiểu ra rằng không có điều gì là không có thể làm được, tất cả mọi việc đều có cái giá của nó.
    Mình luôn xác định rằng: gia đình là quan trọng nhất đối với mình vì là nơi che chở, động viên cho mình lúc thất bại, cô đơn; là nơi không bao giờ bỏ rơi mình trong bất cứ hoàn cảnh nào. Chỉ khi nào về đến nhà mình mới thật sự cảm thấy ấm áp, yên tâm.
    Còn các bạn thì sao?
    Được sửa chữa bởi - it vào 17/02/2002 13:28
  7. cu_lan

cu_lan Thành viên rất tích cực

Tôi thì nghĩ đơn giản thôi.
    Mỗi sáng thức dậy bạn biết hôm qua đã làm được những gì và hôm nay cần tiếp tục làm gì, có thể là làm vi mình, có thể làm vì mọi người, có thể làm vì một lý do ngớ ngẩn nào đó.
    Nhưng như thế đã là đáng sống rồi đó.
    Cu lan nhat Hai Phong
  8. NY152

NY152 Thành viên quen thuộc

Một buổi sáng cuối cùng,thức dậy,cảm thấy lòng nhẹ nhàng ,không chút ưu phiền,không chút nuối tiếc.Ta lướt chân vào cõi vĩnh hằng.
    Ra đi thanh thản!
    NY152
    Được sửa chữa bởi - NY152 vào 18/02/2002 00:02
  9. real_than_chet

real_than_chet Thành viên rất tích cực

chòi
    mình thấy cái này có lí :
    Tôi thì nghĩ đơn giản thôi.
    Mỗi sáng thức dậy bạn biết hôm qua đã làm được những gì và hôm nay cần tiếp tục làm gì, có thể là làm vi mình, có thể làm vì mọi người, có thể làm vì một lý do ngớ ngẩn nào đó.
    Nhưng như thế đã là đáng sống rồi đó.
    và cả cái này nữa Một buổi sáng cuối cùng,thức dậy,cảm thấy lòng nhẹ nhàng ,không chút ưu phiền,không chút nuối tiếc.

Would u know my name if I saw u in heaven?
    Would it be the same if I saw u in heaven?
    I must be strong and carry on.
    'Cause I know I don't belong here in heaven....
  10. princealadin

princealadin Thành viên quen thuộc

nhưng làm thế nào để có thể được như vậy
    chúng ta nên bàn về giải pháp thì hay hơn

CÓ THỂ BẠN KHÔNG CAO NHƯNG NGƯỜI KHÁC VẪN PHẢI NGƯỚC NHÌN