1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thi đại học khối A được 10 điểm ( tổng cả 3 môn ) thì có thể đăng kí vào trường đại học nào ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi nancy_lemlinh, 05/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ng0cngh3ch

ng0cngh3ch Thành viên mới

Thi 3 môn đc có 10 điểm. Liệu chạy chọt vào rồi có học đc ko???
    Cho đi du học! Liệu mấy năm về có đc cái gì trong đầu ko????
    Cứ cái kiểu nhiều tiền nhiều của chạy vào trường này trường kia, đi du hoc nước nọ nước kia..... chỉ tổ làm hỏng bọn nó. Học hành ko chịu học, chỉ biết ỷ lại....
    Tốt nhất là thi vào trung cấp hay mấy trường CĐ ở các tỉnh cho nó học, không thì cố ôn năm sau thi lại kiếm cái chân cao đẳng jạng cẳng ở HN
  2. trungpaven

trungpaven Thành viên mới

chuẩn, 10 điểm thi đại học đã đánh giá 1 đc 1 phần nào đó về kiến thức, ý thức, con người ==> đắp tiền cũng ko hơn đc là bao
  3. voicoi80

voicoi80 Thành viên rất tích cực

Thi ĐH 3 môn 10 điểm thì chắc không có trường ĐH nào gọi nhập học rồi.
    Còn đi du học thì nghe nói phải làm bảng điểm cấp 3 đẹp một chút, càng đẹp càng tốt, + tiền học phí khá nặng ( với một số nước mà giáo dục là ngành chăn tiền)
    Mà hình như không nhầm một số nước như : Đức , Pháp....Châu Âu, Mỹ, Úc người ta cũng đòi phải có giấy báo đỗ 1 trường ĐH ở VN trong thang Anabis( tổng điểm 3 môn trên 16 , không môn nào dưới 5? cái này Đức nó yêu cầu nhé), thậm chí còn phải học hoàn thành 1-2 học kỳ rồi mới cho sang thi và học dự bị ĐH?
    Khả năng học mà không cao sang đây vừa xa nhà, ngôn ngữ lạ thì không biết là em của em nó có chịu được không?
    Các trường ở nước ngoài ở tầm khá trở lên thì yêu cầu đầu vào cũng như sức ép học khá là khắt khe đó, học cũng è cổ ra chứ không chơi chơi như mấy trường ở VN đâu.
  4. JonnyEnglish

JonnyEnglish Thành viên mới

Toàn các bác vào trả lời luyên tha luyên thuyên, giảng đạo vớ vẩn, người ta hỏi trường nào chứ có cần lên lớp về đạo đức hay nhân cách hay nhận thức đâu. Nếu k có trường nào thì trả lời ngắn gọn là " chả có trường nào cả", liên quan gì đến nhận thức của gia đình bạn này, bạn này và cả em bạn này . Nên để trả lời ngắn gọn là 10đ ĐH thì k có trường ĐH QUỐC LẬP (tớ viết hoa giống bạn nhé) nào nhận đâu,
    Còn gợi ý của tớ là : nếu đã xác định cho đi nước ngoài (cách nhìn này phổ biến khoảng 6-7 năm trước) thì cứ nhồi nhét tiếng Anh (Pháp) rồi tống đi thôi, Pháp thì xem ra hơi khó vì giờ nó k cho sang học tiếng nữa, nó đòi phải đỗ 1 trg đh ở nhà (dân lập cũng đc), tiếng cũng fai okie(TCF để vào ĐH khoảng xấp xỉ 400), thế nên xem người thân bạn ở đâu thì cứ cho bảo lãnh sang đấy học tiếng 1 năm đã, rồi sau đấy đăng kí học đh sau. như thế tiếng khá thì còn có hứng mà theo học, chứ học k hiểu gì nản thì dễ bỏ lắm.
  5. xautraikinhkhung

xautraikinhkhung Thành viên mới

Cứ nghĩ ra nước ngoài học là giải quyết được hết mọi việc hay sao ấy
    Sao không cho em ôn tiếp hoặc học một cái nghề nào ấy VD như nấu ăn chẳng hạn...
  6. o0_NORA_0o

o0_NORA_0o Thành viên rất tích cực

Tớ nghĩ chắc là hơi khó rồi , vì điểm sàn mọi năm cũng cỡ 13 , 14 điểm rùi .
    H chỉ có nộp vào trung cấp , or cao đẳng thôi .
    Nếu ko ấy cho em ấy thi vào mấy khoa hợp tác quốc tế của các trường cũng được đấy .Đề dễ hơn và dễ chạy vào hơn,
  7. nhoc_rangkhenh

nhoc_rangkhenh Thành viên mới

Trường Kiến trúc khoa "thiết kế gia đình" hoặc vào Thuỷ lợi khoa "chống lầy".
    Nói thật bác chủ topic đừng giận chớ thi ĐH 3 môn được những 10 điểm lại còn ý định cho đi du học, nhà bác chắc tỷ phú.
  8. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Thế vẫn chưa nhất trí là cho học Trung cấp à, nếu ko thì tìm đường sang nước ngoài, làm Farm, Nail hoặc cao cấp hơn là đi trồng Cỏ .