1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thi ielts IDP khác British Council ở điểm nào ??

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi Hungln, 17/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hungln

Hungln Thành viên rất tích cực

Thi ielts IDP khác British Council ở điểm nào ??

Mình nghe nói là IDP cho dùng tai nghe.

Mình muốn hỏi thời gian thi là nó có thi cùng 1 ngày ko nhỉ .
    Nguồn đề của 2 trung tâm này có cùng từ cambridge ra ko .

Đang chuẩn bị đăng kí nên hơi phân vân
  2. tamguong

tamguong Thành viên mới

Tớ cũng có câu hỏi tương tự. Ai có kinh nghiệm đi thi rồi hoặc biết thông tin thì giúp đỡ nhé. Cảm ơn nhiều nhiều.
  3. porsche_boxster

porsche_boxster Thành viên rất tích cực

Chỉ mới thi ở BC nên hơi khó so sánh nhưng mình thấy thi ở BC rất ok, làm chuyên nghiệp, đợt vừa rồi thi ở Ocean Building -1 Đ duy anh, nghe bằng loa chung nhưng rất rõ, nghe ko đc là do mình kém thui
  4. Hungln

Hungln Thành viên rất tích cực

hì nghe tai nghe sẽ chuẩn hơn bạn ạ :) tập trung hơn :)
  5. tamguong

tamguong Thành viên mới

Mình cũng đồng ý là nghe tai nghe thì dễ hơn. Nhưng mà hình như lệ phí ở IDP đắt hơn ở BC thì phải.
    Nhưng dù có đắt hơn chăng nữa mà đạt mục đích thì cũng OK đê. Có điều là có đạt đương không ý chứ.

NCD Thành viên rất tích cực

Lệ phí thi 2 nơi là bằng nhau. Cái này là có bản quy ước chung giữa BC và IDP, hình như bây giờ là $150 thì phải, cũng không nhớ nữa.
    Thi ở BC nhìn chung khó hơn ở IDP vì mấy lý do sau:
    - Nghe: Nghe speaker khó hơn nghe headphone vì đang nghe mà thằng bên cạnh nó ho một phát thì coi như đứt cả một đoạn roài
    - Nói: Người Anh bao giờ cũng nói nhanh hơn người Úc nói tiếng Anh nên cần phải tập trung hơn đế bắt được ý muốn hỏi.
  7. little_wizard

little_wizard Thành viên mới

Mình đã thi ở B.C và đã làm Pre-test ở IDP, bản thân mình thấy có một vài điểm khác biệt thế này:
    1. Listening: Đúng như bạn nói, BC sử dụng hệ thống loa chung ( địa điểmthi: Ocean Building, số 1 Đào Duy Anh); IDP sử dụng tai nghe không dây riêng
    2. Thời gian thi ở IDP và BC không nhất định là trùng nhau- cái này bạn có thể tham khảo lịch thi cụ thể trên website của BC và IDP
    3. Phong cách làm việc: Rõ ràng là B.C chuyên nghiệp hơn. Ví dụ: Ngay sau khi đăng ký thi và nộp lệ phí, bạn sẽ nhận được giấy báo dự thi (thông báo Số BD, địa điểm, thời gian thi..). Ở IDP là 1 tuần trước khi thi. Lưu ý: ngta làm việc chuyên nghiệp, tạo tâm lý thoải mái hơn cho thí sinh, cơ mà cũng chẳng dính dáng mấy tới kết quả bài làm đâu, vẫn do mình là chính thôi
    4. Speaking: thi ở B.C mà nói giọng Anh-Mỹ, ngta k thích lắm thì fải? Là tớ tự thấy thế
    Còn lại, những thứ đã được " rành rành định phận tại Cambridge thư" như lệ phí, đề thi thì giống nhau cả, dù là BC hay IDP. Mỗi đề thi có một mã version khác nhau, các đề cùng version thì đương nhiên là y xì đúc roài.
    Cơ mà bài speaking, mặc dù được ghi âm đấy, nhưng k hiểu ngta có gửi fần record đấy sang cho giám khảo Cambridge thật k nhỉ?
  8. karmapolice

karmapolice Thành viên mới

Không hiểu các pác thế nào chứ em thì chỉ thích nghe tiếng Anh - Anh với Anh - Mỹ thôi .
  9. rapingmoney

rapingmoney Thành viên mới

Các tiền bối đã từng thi ở IDP cho em hỏi phát là : Có phải thi ở IDP thì mình sẽ phải nghe giọng ÚC trong phần listening ko ạ?
    Tiện thể em nghe đồn là nếu thi và ngày thi chung với general thì phần nghe dễ hơn phải ko ạ?( câu hỏi này chắc bác nào thi 2 lần mới biết được)?
    Cảm ơn các bác nhiều
  10. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Có bác nói trong topic của em là thi IDP 3/11 tới ko đc nghe bằng tai nghe đâu ạ. Chả hỉu ra làm sao. Dù j em cũng quyết chí thi ở IDP rùi, chả biết có dễ hơn BC thật ko nhưng mà thấy tâm lý cũng vững vàng hơn 1 chút.
    Em nghe nói nếu đăng ký cùng lúc với nhau thì sẽ được xếp ngồi gần nhau fải ko ạ? Hay là nó xếp theo ABC nhỉ? Ko biết ngồi trong fòng thi có trao đổi bài đc ko nữa