1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thi IELTS ở BC và IDP có gì khác nhau?

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi Fllic40, 19/09/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Fllic40

Fllic40 Thành viên quen thuộc

Thi IELTS ở BC và IDP có gì khác nhau?

Ý em muốn hỏi về cái chuyện kết quả, bác nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em được ko ạ?
    Tình hình là em có nghe nói (nghe trên này + 1 số ng khác), rằng là thi ở ACET thì điểm thường cao hơn, do trúng tủ hay do giáo viên cũng dễ tính hơn ở BC.
    BC thì nghiêm hơn nên điểm cao (7,5-8) ít hơn ACET.
    Mặt khác lại có thông tin cho rằng bằng IELTS của IDP ko được chấp nhận 1 số ở 1 số trường, nhất là ở Anh, hoặc ít ra cũng ít tính cạnh tranh hơn.
    Em đang băn khoăn là ko biết nên thi ở đâu, điểm cao hơn thì cũng sướng đấy nhưng nếu giá trị ko bằng thì...
    Bác nào xác minh giúp em với!
    Em xin chân thành cảm ơn
  2. blackrider89

blackrider89 Thành viên mới

Ngang nhau.Nhưng nếu nhập cư Canada họ nói nên thi ở HĐA.
    HĐA Hà Nội nếu không nhầm chưa cho nghe bằng tai nên điểm (có thể) thấp hơn khi thi IDP.Còn đề thì tương đương vì cùng chung ngân hàng đề cả thôi.
    Ai cũng nghĩ thế kia nên thi IDP nhiều hơn => xác suất điểm cao đương nhiên nhiều hơn.IDP cũng hay khoe nên bà con biết chứ bên BC cũng đâu có thiếu,đợt nào chả có 7.5,thậm chí 8.0 (8.5 thì nghi ngờ vì 1 năm VN ta chỉ có vài trường hợp thôi).
    Cứ yên tâm là giá trị ngang nhau.Nó bảo là 1 chuyện còn khi ta nói thì chắc nó cũng ok hết thôi.Học ở đâu thì bằng IE cũng có giá trị như nhau.Có điều IDP của Úc,BC của Anh nên dễ sinh ra đồn đoán.Du học là để Tư bản mần thịt,họ không thiệt gì mà gây khó dễ đâu .
    GV chấm Nói IDP chắc chắn không dễ hơn BC
    .
    Trúng tủ là dư lào?Pác tưởng giống Toefl PBT à?Mã đề thi mỗi lần 1 khác,thi xong ngoài bọn Cam chả còn ai đc giữ đề cả.
  3. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Có quá nhiều topic hỏi về vấn đề này rồi. Tìm các topic cũ mà đọc. không tìm thấy thì gửi vào topic về IELTS
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa