1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thi IELTS tại Hà Nội ở BC hay IDP

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi nvp19892003, 14/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nvp19892003

nvp19892003 Thành viên mới

Thi IELTS tại Hà Nội ở BC hay IDP

Cho em hỏi các bậc tiền bối đi trước đã thi IELTS ở một trong 2 nơi hoặc cả 2 thì càng tốt: Nên thi IELTS ở IDP hay BC ạ
    Em thấy giờ mọi người đổ xô đi thi ở IDP vì thấy bảo rằng ở IDP phần listening được nghe headphone rõ hơn là thi ở BC phải nghe loa ngoài trong 1 phòng lớn
    nhưng có người lại nói thi ở BC nhân viên của họ chuyên nghiệp hơn tại BC, và ở IDP toàn examiner người Úc mà giáo viên người Úc thì thường rất khó tính
    Mọi người giúp em với nhé, tháng 7 này em phải thi rồi
  2. lovemit

lovemit Thành viên mới

Tui thấy là bạn biết khá rõ rồi! bạn nên tập trung học, xét về tổng thể thì tương đương mà! Cố lên! Chúc bạn học tốt!
  3. lebond

lebond Thành viên mới

Thi o IDP di ban oi, nghe thi tot hon roi, con speaking thi du sao nguoi Uc van than thien hon nguoi Anh ma. Chuc thanh cong.
  4. gamoino

gamoino Thành viên mới

Tớ đã đi thi cả 2 nơi thấy đúng là ở BC pro hơn.
    Còn về vấn đề nghe headphone hay nghe loa mình thấy cũng bt, chắc tại khi mình luyện thi mình hay nghe loa, ko thích nghe headphone.
    Examiner thì thấy như nhau cả thôi, đều cười rõ tươi nhưng mà cho điểm rõ thấp. BC tớ được có 5.0 còn IDP thì T6 mới biết kết quả.
  5. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Trên lý thuyết thì là như nhau nhưng nhiều người nói là IDP dễ hơn (tôi chỉ thi ở IDP nên không rõ BC như thế nào). Hồi trước, khi chuẩn bị thi tôi hỏi lão Michael Kadajit ở Language Link (chả biết viết tên có đúng không cungc chẳng rõ cha này còn ở Language link hay không) thì được trả lời là bản thân lão cũng nghe tin đồn thế nhưng lão làm examiner của cả 2 nên lão nghĩ là như nhau
    Còn nhân viên cuyên nghiệp hơn thì điểm IELTS cũng không cao hơn được đâu.
  6. mapmapdexuong

mapmapdexuong Thành viên mới

Mình nghĩ thi ở đâu cũng vậy thôi, nhưng nếu bạn dự định apply vào các trường của Úc thì nên thi ở IDP còn ở Châu Âu thì thi ở BC.
    Bạn nên cân nhắc rồi quyết định thi ở đâu để còn luyện nghe theo cách thức thi, ở BC thì tập nghe qua loa, còn ở IDP thì qua headphone
    Chúc bạn thi tốt nhé!
  7. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Huhu... Thế nếu apply 2 trường, 1 ở Anh, 1 ở Úc thì thi đâu bi h nhỉ?
  8. changduyen

changduyen Thành viên mới

Mình thi 2 lần ở BC, lần 1 được 6.0, lần 2 thì đang chờ kết quả.
    Thi ở BC thực ra cũng ko khác gì thi ở IDP đâu, listening được nghe qua loa nhưng chất lượng thì cực ổn, không phải lo lắng gì, mà bình thường nếu bạn hay luyện nghe bằng phone thì nên thi ở IDP, theo thói quen thôi mà! Examier thì chỉ quan trọng ở lúc thi speaking thôi, còn thi 3 kĩ năng kia toàn là người Việt trông cả, có khác gì đâu!
    Cái chính là trình độ thực sự của mình chứ còn thi ở đâu chả quan trọng gì cả
  9. JeTaimeHN

JeTaimeHN Thành viên quen thuộc

Tớ thi 2 lần: 1 lần BC thi General, 1 lần IDP thi Academic
    Cá nhân tớ nhận xét về khoản tổ chức thi thì BC chuyên nghiệp hơn. Không mất nhiều thời gian vào việc tập trung đầu giờ. Phòng thi rộng rãi, thoải mái. Vật chất cung cấp đầy đủ, chỉ cần mang người và giấy tờ theo, chả cần mang bút với tẩy đi làm gì. Tớ đánh giá cao về khâu tổ chức của BC.
    Còn thi ở IDP thì tổ chức ko được ok lắm, đầu tiên báo địa điểm thi 1 chỗ, sau đấy lại báo lại, JT thi nói trước nên nhận được thông báo, ko vấn đề gì. Nhưng thấy mấy người ko biết vì sao đến sát giờ thi vẫn gọi điện hỏi thi ở đâu. Nghe bằng tai nghe ko dây, nhiều người nghe ko rõ nên cứ phải loay hoay chỉnh đi chỉnh lại tai nghe 5, 6 lần mới được. Tương đối mất thời gian! Phòng thi ko được rộng, đánh số báo danh hơi lộn xộn nên cũng mất thêm thời gian. Thời gian chuẩn bị ở IDP mất đúng 1 tiếng, trong khi ở BC chỉ cần 30 phút là bắt đầu làm bài luôn.
    Kết quả của tớ thì lại trái ngược thi ở BC bài thi General lại thấp điểm hơn bài thi Academic ở IDP mà mọi người bảo Academic khó hơn General nhiều!
  10. Midnite

Midnite Thành viên mới

Như nhau cả thui các bác ơi