1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thi TOEFL - IELTS Ở ĐH Ngoại Ngữ HN chỉ có 100,000Đ thôi ạ!!!! Còn được cấp cả giấy chứng nhận Kết q

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi atemish, 06/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bach8890

bach8890 Thành viên mới

Bác ơi, về kì thi thử thì có test report.. Thế workshop sau khi học xong thì có cái gì chứng nhận hay có cái report gì khác không?
  2. atemish

atemish Thành viên mới

Thi thử các bác có Test report, mà WorkShop cũng có report quá trình học tập.
    Học xong 5 buổi Work Shop tư vấn về chiến lược làm bài thi IELTS và TOEFL sao cho có hiệu quả, các bác cũng sẽ có 1 cái bằng chứng nhận của trường ĐH Ngoại Ngữ HN là đã học qua khoá WorkShop này.
    Bác bach8890 yên tâm rồi chứ? :)
    Được atemish sửa chữa / chuyển vào 23:14 ngày 22/01/2006
  3. plasmit

plasmit Thành viên mới

A, may quá, em tìm thấy topic đây rồi. Chị cho em hỏi tham gia WorkShop của TOEFL thì cũng có cả 2 cái skill Nói và Viết ạ như IELTS ạ? Em cũng dân HUFS nhưng ko ở khoa Foundation, em muốn học luôn ở trường mình cho tiện. Em pm rồi. Chị nhớ trả lời em nhé
    Được plasmit sửa chữa / chuyển vào 11:29 ngày 23/01/2006
  4. atemish

atemish Thành viên mới

Mình trả lời PM của bạn rồi đó. Vào hộp thư đọc nhé.
    Workshop thì các bạn sẽ được hướng dẫn chiến lược làm bài của cả 4 kĩ năng bạn ạ. Vì bạn biết rồi đấy, đằng nào đến tháng 6 sắp tới cũng phải thi TOEFL đầy đủ cả 4 skills đấy mà. Với lại học cũng ko bao giờ là thừa phải ko ?
  5. plasmit

plasmit Thành viên mới

Vâng, thôi em cũng muốn học cả 4 kỹ năng đấy chị ạ. Em cám ơn chị nhiều. tại việc của em cũng gấp quá rồi, tháng 3 này em thi nên bây giờ cứ cuống hết cả lên
  6. nowonup

nowonup Thành viên mới

Được nghe nói bài speaking của TOEFL tổng hợp mấy kĩ năng (không hiểu có đúng không).. Bác nào đã làm thử bài thi TOEFL dạng mới chưa?
    Hôm trước tôi cũng chưa có thời gian đăng kí được... Thế giảng viên trong trường ĐH NGoại NGữ có giới thiệu hoặc có những sách học cho những người tham gia không?
  7. nguyenfeel

nguyenfeel Thành viên mới

Dạo này sách IELTS nhiều wá, không biêt nên chọn sách nào hay và hiệu quả? Có anh chị em nào biết sách hay thì recommend gìum với...
    Nếu trong trường ngoại ngữ có recommend sách học cho hiệu quả thì tốt wá...
  8. atemish

atemish Thành viên mới

À, cái này chắc chắn là có chứ ạ!
    Bác chắc vẫn còn nhớ trong những bài viết đầu tiên em có nói là: Sau khi làm bài thi thử xong, các bác sẽ có 1 cái test report, ghi điểm của từng kĩ năng một. Kĩ năng nào bác thấy mình còn yếu, nếu bác lên VP khoa nhờ tư vấn, sẽ được các thầy cô giáo có kinh nghiệm giảng giải thêm về làm cách nào để improve kĩ năng đấy lên, nên đọc những sách nào, làm bài tập dạng thế nào, ... để có thể nâng cao kĩ năng đó trong thời gian ngắn nhất có thể. Bác biết là nói đến sách vở thì ko đâu bằng những người đi trước có kinh nghiệm chỉ cho một vài đầu sách hay, chất lương, hiệu quả rồi đấy. Mà buổi tư vấn này hoàn toàn miễn phí.
    Đấy là bác làm bài thi thử, còn tham gia WorkShop thì lại càng phải hướng dẫn kĩ cho bác về vấn đề này. Thanks bác đã quan tâm đến chủ đề này!
    Được atemish sửa chữa / chuyển vào 23:39 ngày 25/01/2006
  9. atemish

atemish Thành viên mới

Thi IELTS phần speaking sẽ do giảng viên người Việt Nam chuyên về đào tạo tiếng Anh ở khoa Foundation - HUFS đảm nhiệm. Nên các bác có bị thầy cô "quay" phần speaking như chong chóng thì cũng đừng có hoảng nhé.
    Thứ nữa là, phần lớn các thầy cô giáo khoa Foundation đều trải qua thời gian đi du học ở nước ngoài (nói thì hơi quá nhưng đây gần như là một đk). Nên các bác cứ yên tâm bị "quay" khoản speaking đi.
  10. Ken_Hoang

Ken_Hoang Thành viên mới

EM thì không lo lắng lắm về khoản speaking, nhưng lần trước vào thi thì strategy không được đúng đắn lắm.. nên điểm chắc không được cao...giáo viên chấm thi cũng vui tình phết..