1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thi TOEFL - IELTS Ở ĐH Ngoại Ngữ HN chỉ có 100,000Đ thôi ạ!!!! Còn được cấp cả giấy chứng nhận Kết q

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi atemish, 06/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. plasmit

plasmit Thành viên mới

mấy thầy cô trẻ ai cũng thế. Tính hay lắm ạ
  2. atemish

atemish Thành viên mới

Sang tuần bắt đầu rục rịch có lịch đăng kí thi TOEFL và IELTS thử tại trường ĐH Ngoại Ngữ HN ngày CN 19 tháng 2 năm 2006. Các bạn quan tâm đến kì thi này xin vui lòng chuẩn bị tinh thần đi đăng kí + nộp lệ phí thi. Chi tiết cụ thể về kì thi mời các bạn xem trang đầu của topic. Thông tin mới sẽ luôn được cập nhật ở đây.
    Mong sao kì thi thử lần này sẽ đóng góp 1 phần thành công cho đợt thi TOEFL tháng ba tới của các bạn!
    Cảm ơn các bạn đã quan tâm!

=========================================
    Foundation Studies Department
    HANOI UNIVERSITY OF FOREIGN STUDIES
    Km 9 Nguyen Trai Road, Thanh Xuan Bac, Thanh Xuan District, Hanoi - Vietnam
    Telephone:(84 4) 8544338, Facsimile:(84 4) 8544550, E-mail:hufs@netnam.vn, Website: www.hufs.edu.vn
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    THÔNG BÁO
    I. THI THỬ IELTS, TOEFL NGÀY 19 THÁNG 02 NĂM 2006.
    Được sự đồng ý của Ban giám hiệu, Khoa đào tạo Đại cương tổ chức kỳ thi thử IELTS, TOEFL hàng tháng cho sinh viên và các tập thể, cá nhân có nhu cầu theo lịch sau:
    1. Thời gian: Chủ nhật ngày 19 tháng 02 năm 2006.
    Thi Nghe, Đọc, Viết: 7.15 đến 11.00.
    Thi Nói: 13.00 đến 16.30.
    2. Địa điểm thi: thông báo trên Web site http://www.fsdhufs.org/moodle/.
    3. Mục đích: giúp sinh viên làm quen với dạng bài và cách làm bài thi IELTS, TOEFL. Tăng cường kỹ năng và chiến lược làm bài thi IELTS, TOEFL.
    4. Lệ phí thi: 100.000 đồng/ người.
    5. Đăng ký và nộp phí thi: trước ngày 17 tháng 02 năm 2006.
    6. Địa điểm đăng ký: Phòng 303 Nhà A - Trường Đại học Ngoại ngữ Hà Nội. Điện thoại: 5.535.728.

1. Nội dung: Mỗi kỳ Workshop sẽ diễn ra trong 05 buổi (04 buổi cho 4 kỹ năng Nói, Nghe, Đọc, Viết và 01 buổi tổng hợp).2. Giảng viên: Các giáo viên có kinh nghiệm lâu năm của Khoa Đào tạo Đại cương, trường Đại học Ngoại ngữ.
    3. Số lượng sinh viên tham gia: Để đảm bảo chất lượng và mang lại hiệu quả tối đa cho sinh viên, số sinh viên tối đa là 40 sinh viên/ Workshop.
    4. Lệ phí: 300.000 đồng/ sinh viên/ Workshop/5 buổi.
    5. Thời gian: từ 17.30 đến 20.30 thứ 2 đến thứ 6 ngày 20 đến 24 tháng 02 năm 2006.
    6. Địa điểm đăng ký: Phòng 303 Nhà A.
    7. Thời gian đăng ký: từ 06 đến 17 tháng 02 năm 2006.
    8. Địa điểm đăng ký: Phòng 303 Nhà A - Trường Đại học Ngoại ngữ Hà Nội. Điện thoại: 5.535.728.

Chú ý:
    · Cuối kỳ thi, sinh viên được cấp "Giấy báo kết quả thi" do Khoa Đào tạo Đại cương cấp (IELTS, TOEFL Format) tại Phòng 303 Nhà A hoặc qua Bưu điện.
    · Học viên tham dự Workshop sẽ được giảm 50% lệ phí cho thi thử IELTS/ TOEFL kế tiếp.
    Hà Nội, ngày 04 tháng 01 năm 2006
    TRƯỞNG KHOA
    Đã ký
  3. bach8890

bach8890 Thành viên mới

Cho em hỏi, có thể bắt đầu đăng kí vào lúc nào được hả bác? Liệu thứ hai (06/02 dương) trường đã làm việc lại chưa ạ?
  4. atemish

atemish Thành viên mới

Kì nghỉ Tết của bọn mình theo đúng lịch là kết thúc vào ngày 4/2 dương rùi bạn ạ. Từ hôm mùng 6/2 bạn hoàn toàn có thể đến trường đăng kí thi và đóng lệ phí.
    Thanks đã quan tâm.
  5. Peach_vn

Peach_vn Thành viên mới

Thời gian đăng ký trong ngày như thế nào hả bạn ? sau 18 giờ hoặc chiều thứ 7 có được không
  6. atemish

atemish Thành viên mới

Chào bạn Peach_vn,
    Đang kí sau 18h trong ngày thì chắc là ko được vì lúc đó là hết giờ hành chính rồi, Văn phòng ko ai làm việc nữa.
    Nhưng bạn có thể đến đăng kí vào chiều thứ 7, khoảng tầm giữa chiều 14.30 - 15.00.
    Thanks!
  7. Peach_vn

Peach_vn Thành viên mới

Cảm ơn bạn đã trả lời, bạn cho hỏi nếu ngày thường buổi sáng thì mấy giờ có thể đến được? Khoảng 8 AM liệu có được không?
  8. trooper

trooper Thành viên mới

Tớ cũng đã thi thử Ielts đợt 1 của trường ngoại ngữ. Minh thấy đề thi khá ổn, tổ chức coi thi cung như giám thị đều tốt nhưng giá có feedback chi tiết thì sẽ hay hơn rất nhiều vì như vậy thì thí sinh sẽ nắm được mình kém phần nào, bị trừ điểm vì lí do gì??..ví dụ kĩ năng đọc và nghe chẳng hạn phần trả lời bị trừ điểm vì quên không viết hoa hay số ít số nhiều ..??hay ở kĩ năng viết :bài viết lâp luận không chặt chẽ hay bố cục không rõ ràng hay bài viết thiếu example or evidence...
    Theo tớ thì 1 feedback chi tiết sẽ giúp sinh viên rất nhiều đế họ bổ sung và tập trung vào nhưng fần còn kém.Tớ sẽ tiếp tục tham dự thi thử đợt 2 và mong rằng đóng góp của tớ được khoa...để ý xem xét..
  9. bach8890

bach8890 Thành viên mới

Okie, để sang tuần đăng kí luôn. Thế cho hỏi thêm một chút về workshop.. các workshop là giáo viên người Việt hay người nước ngoài hả atemish?
  10. atemish

atemish Thành viên mới

To: Peach_vn,
    Được bạn ạ, trường mình làm việc từ 7.15 am cơ.
    To: Bach8890,
    WorkShop là thầy cô giáo người Việt đảm nhận. Nhưng mà TOEFL và IELTS là những bài Test tiếng Anh "as Foreign Langue" nên phải để người Việt học rồi, thi rồi, experience qua rồi, thì mới có kinh nghiệm để truyền đạt lại cho các bạn chứ.
    Được atemish sửa chữa / chuyển vào 21:52 ngày 09/02/2006