1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thi TOEFL kiểu PBT ko?

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi Tao_quan, 22/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Tao_quan

Tao_quan Thành viên mới

Thi TOEFL kiểu PBT ko?

Chào các bác!
    Vậy là kiểu thi PBT truyền thống ở việt nam gần như hết hi vọng tổ chức trong năm nay. Có bác nào có nhu cầu thi TOEFL PBT tại các nước như Lào, Campuchia (vì tại các nước đó vẫn được đăng ký) thì lập nên 1 group để đăng ký đi nhỉ?
    Tỉnh hình này chắc phải chuyển sang thi IELTS quá. Có bác nào có kinh nghiệm hoc IELTS chỉ giúp chỗ học tốt với. Cách đăng ký và thi có nhanh ko nhỉ?
    Thanks
  2. trangmhn

trangmhn Thành viên mới

Mình thấy bên dethi group có tổ chức sang CPC thi đợt PBT 19/8 đấy, bạn qua đó xem thế nào. Còn chuyện học Ielts thì mình chịu, mình cũng đang thất vọng vì có lẽ không còn PBT ở VN đây nên chẳng thiết tha với cái sự học này nữa. Chắc phải lấy lại tinh thần ôn luyện iBT quá
  3. tienkt

tienkt Thành viên mới

chào các bác
    em là thành viên mới,em không hiểu rõ về toefl lắm
    cho em hỏi thi kiểu PBT và IBT là như thế nào
    thanks
  4. ego1210

ego1210 Thành viên mới

PBT - Paper Based Testing
    iBT - Internet Based Testing
    Nhìn từ tên nó cũng có thể hiểu nôm na sự khác biệt là ở cách thức thi.

PBT là thi trên giấy
    iBT là thi via internet
    iBT là lối thi mới, bắt đầu vào giữa tháng 7 tới ở VN, có thêm speaking, cải tiến listening, reading và mở rộng writing.
    Có sự thay đổi về form thi để đánh giá đc người làm bài TO một cách toàn diện, tạo thuận tiện cho người dự thi hơn (nhiều đợt thi hơn, đăng kí nhanh hơn, score report nhanh hơn)
    Cụ thể hơn thì search google bạn nhé
    Cheers,
  5. danhoang

danhoang Thành viên mới

hi`hi` bạn ơi việc gì mà phải tự ti thế, tớ cũng mới chuyển qua iBT, nhưng thấy nó cũng ko quá khủng khiếp đâu, dần dần rồi cũng quen thôi, và khi quen rồi thì còn thích hơn cả PBT ấy chứ, tớ forget bọn PBT rồi, fù may quá nó ko thi PBT nữa hehe . iBT đánh giá khả năng communicate trong môi trường học tập chính vì thế điều quan trọng nhất là bạn phải tự tin và thể hiện được quan điểm của mình (trong phần viết và phần nói) còn phần nghe thì theo mình còn dễ hơn PBT vì nó có hình minh họa, lắm lúc "đuổi hình bắt chữ " cũng hay phết. Phần đọc thì có vẻ phức tạp hơn PBT, nhưng thật ra nó cũng chỉ có mấy dạng câu hỏi thôi, làm vài lần là quen ah. hehe cố lên bạn ơi, tớ định tháng 10 này thi iBT nhưng gia đình đang thúc thi sớm vào tháng 8 để kịp làm hồ sơ, ặc ặc lại phải bò ra học rồi.
    Tớ đang ôn theo quyển Longman iBT, quyển này được đấy, dễ hiểu và đầy đủ những thứ tớ cần, nhất là cái CD của nó, làm mình quen với cách làm bài trên computer, rất là bổ ích.
    Chúc các bạn may mắn và thi tốt, bạn nào thi đợt tháng 7 tới thì share kinh nghiệm với nha.
  6. 600TOEFL

600TOEFL Thành viên mới

Các bạn vào đây xem mọi người chuẩn bị thi TOEFL PBT bên Campuchia này: www.dethi.com/diendan