1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

THI TỐT NGHIỆP HAY LÀM LUẬN VĂN?

Chủ đề trong 'Đại học Đà Nẵng (DNU)' bởi maytim1983, 03/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maytim1983

maytim1983 Thành viên quen thuộc

THI TỐT NGHIỆP HAY LÀM LUẬN VĂN?

Ở một số trường tại đn( trừ dhbk) thì khi tn có thể làm luận văn( nếu đủ đk) và thi tn. ĐKiện để làm lvăn cũng khắt khao mà mt nghe mấy anh chị đi trước nói các thầy cô hướng dẫn trong dh đn mình hay đi công tác xa, không hướng dẫn nhiệt tình lắm. Năm nay là năm cuối rồi nên mt phân vân quá, ai có kinh nghiệm nhiều trong việc này chỉ giáo cho bà con vài chiêu. Hậu ta sau.
  2. haycosong

haycosong Thành viên mới

Em học trường Kinh tế, Ngoại ngữ hay Sư phạm vậy? Mỗi trường đều có đặc điểm riêng nhưng nói chung là làm luận văn thì điểm cao hơn là thi tốt nghiệp (quá trình làm thì vất vả hơn nhưng bảo vệ lại dễ hơn thi nhiều), và điều quan trọng là chắc chắn không bao giờ dưới 5 điểm cả. Điều kiện làm luận văn thì chỉ cần điểm đạt loại khá thôi (thông thường khoảng gần 1/2 lớp được làm luận văn). Em cho anh biết trường và khoa em học anh sẽ góp ý chính xác hơn.
  3. tulipvn84

tulipvn84 Thành viên mới

Cái ni em ko biết nhiều lắm vì em cũng chỉ học ĐH ở VN được có 1 năm, nhưng theo em biết nếu mà đủ tiêu chuẩn làm luận văn thì khỏi phải thi TN nữa. Còn cái tiêu chuẩn để làm luận văn thì ko rõ lắm, hình như là 4 năm đều được sv giỏi thì phải??? Ai biết cho biết thêm đi.
  4. tulipvn84

tulipvn84 Thành viên mới

Sao điều kiện dễ thế? T nhớ hồi học trong SG mấy anh chị với bạn T bảo điều kiện phải là SV giỏi 4 năm lận mà? Hay là tuỳ trường?
  5. maytim1983

mt học ngoại ngữ, năm rồi thấy mấy anh chị kia đăng ký hơn 100 người làm lv, đến khi trường duyệt thì còn có hơn 50 , mà khi bảo vệ thì chỉ còn 30, thấy sợ quá, ko biết thế nào. Ở bên nn thì ngoài đk là loại khá ra còn fải có điểm trung bình môn Viết của 3 kỳ 4,5,6 là 7.0
  6. yeumaytim1983

yeumaytim1983 Thành viên mới

Cố lên em yêu ! Anh luôn ở bên cạnh em mà. Mau tn rồi ra đây với anh nhé. Em hứa rồi đấy
  7. haycosong

haycosong Thành viên mới

Mạnh dạn lên em. Nếu học Ngoại ngữ thì nên bảo vệ luận văn vì điểm sẽ cao. Em có thể nhờ thầy cô nào đó nhiệt tình hướng dẫn. Giáo viên bên trường em thì ít đi dạy xa hơn các trường khác nên sẽ có thời gian rảnh nhiều. Nhưng nói chung phải xác định sức mình là chính.
  8. tulipvn84

tulipvn84 Thành viên mới

Đúng rồi, đúng rồi, cố lên chị pé có chí ắt làm nên hichic chị pé suớng nhé, gần ra truờng rùi, cố lên đi chị pé, ra trường xong fẽ hic hic nhìn lại em em thấy thảm thê wué hic hic, biết hồi mô...hic hic, giờ ni mà tiếp tục học trong SG thì ok rùi hic hic chán
  9. maytim1983

Cảm ơn mọi người, không biết sẽ thế nào nhưng cũng cố gắng xem, có điều bên nn đề tài hẹp quá, chẳng biết tìm đâu.
    Hihi, thanks em tulipvn nhé, chị ở ĐN, khi nào em về đn phone cho chị, bao em ăn bánh kẹp no luôn, hihi.
  10. tulipvn84

tulipvn84 Thành viên mới

Hì hì mà bánh kẹp là loại bánh như thế nào hả chị pé? chưa nghe lần nào, ăn zô nó có bị kẹp lại ko zứa hi hi Chị cho số phone chị đi, em về phone chị cú hì.hi hi