1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thị trường nước hoa cao cấp ở Việt Nam so sánh với thế giới?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Atula_761, 21/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Group4S

Group4S Thành viên mới

Ở Vn thì việc chiết xuất hương liệu thì không thể có công nghệ như nước ngoài được rồi nên việc pha chế cũng sẽ bị hỗn tạp . Và nhất là có ít ( hoặc không có ? ) những chuyên gia ngửi nước hoa cao cấp để đánh giá nước hoa trước khi SX đại trà .
    Không biết có hãng nào ở VN mua tinh dầu nước ngoài về pha chế ko nhỉ . Lần trước mua 1 chai tinh dầu oải hương mất 200$ về pha với chai Man Saigon , ngửi xong tí ngất , he he chắc tại đếk có trình độ .
    Giá nước hoa thế cũng ko sai . Thu nhập một tháng vài ngàn $ , 1 chai nước hoa 40$ ko phải là chuyện to tát gì , nó giống như 1 bữa ăn thôi mà . Còn ở VN , nhiều người thu nhập chỉ 50$ một tháng trung bình , mua 1 chai nước hoa 40$ thì ngang với cắt cổ người ta . Thế nên giá nước hoa của VN chỉ tầm vài chục ngàn , mà nước hoa vài chục ngàn mà chơi hương liệu cao cấp thì chết . Mà hương liệu quá tầm thường sao có được nưóc hoa hay . Nó cũng như xe máy tàu với xe máy nhật ý . Cái câu tiền nào của nấy là thế mà .
  2. silkysilk

silkysilk Thành viên mới

Thế bạn có biết nó xk để làm gì ko và vì sao ko? và thực sự thì sức bán của nó đến đâu? Nó chỉ có lợi thế duy nhất là hàng mỹ phẩm cao cấp sx ở VN, mang nhãn mác VN và mang hình dáng VN (hộp nước hoa hình cô gái VN mặc áo dài) vì vậy nó có thể được dùng làm đồ... sú vơ nia thế nên lượng XK của nó ntn thì cũng chẳng có gì đáng ngạc nhiên, còn chất lượng, mà nhất là để cạnh tranh về mặt này thì e hơi khó.
    Còn nếu bạn muốn thực hiện kế hoạch của bạn thì tôi nghĩ mọi người cũng ủng hộ thôi vì ai chẳng muốn tôn vinh hàng VN nhưng phải đảm bảo... chất lượng cao... nếu ko, dù có muốn ủng hộ đến đâu cũng không thể... mạo hiểm quá được. Điều này nữa, thị trường VN tuy không sôi nổi bằng những nước khác nhưng lại rất khó tính, tâm lý người tiêu dùng bây giờ lại ko phải cứ hàng rẻ là xài, rẻ cũng chỉ từng loại, còn với nước hoa thì tớ nghĩ về mặt giá cả nó ko có nhiều tính cạnh tranh mà chất lượng là chính (mùi thơm, thời gian giữ mùi, độ ổn định của mùi,...) vì vậy tôi nghĩ bạn ko nên cho rằng ra một loại nước hoa với giá rẻ thì sẽ có nhiều người mua. Tất nhiên bạn có nhắc đến chất lượng... nhưng điều này thì hơi phi lý, vì để có chất lượng cao thì đòi hỏi chi phí cao, mà chi phí cao thì tất nhiên giá đầu ra cũng phải cao, mà về mặt nước hoa thì e rằng... tiền nào của nấy thôi. Nhưng nếu bạn có cách của bạn thì điều đó là quá tốt. Chúc bạn thành công! Biết đâu một ngày nào đó, tôi lại đang dùng nước hoa do bạn sx, tất nhiên với cái cách ko fải tôi dùng đối với Ms.SG hihi Mà về khảo sát thị trường ở VN, cụ thể bạn muốn khảo sát về mặt gì?
    Được silkysilk sửa chữa / chuyển vào 10:44 ngày 23/07/2004
  3. Atula_761

Atula_761 Thành viên mới

4. Atula_761

Atula_761 Thành viên mới

ha, ban lam ve Vi Tinh a? nhung hinh nhu ban cung kha quan tam va thu vi voi mat hang nuoc hoa nay nhi? Minh dang viet trang web ve nuoc hoa? chac tuan sau minh se cho cac ban duong linh. co gi gui cho minh nhung loi nhan xet nhe? khoang 3 tuan nua thi minh se chinh thuc khai truong cua hang nuoc hoa cao cap cua minh. Cua hang cua minh chi ban duy nhat nuoc hoa thoi.
    Truoc mat se la 27 mat hang den tu khap noi tren the gioi nha.
  5. Moschino_tommy_levis_adidas

Moschino_tommy_levis_adidas Thành viên mới Đang bị khóa

Nước hoa ở Việt nam cũng có 1 phần là hàng nhập ngoại ,chính hãng xịn.Nhưng khi vào VN thì các bố mẹ trẻ nhà ta còn cho thêm cả nước tinh khiết vào nên mùi thơm không được như ý là phải thôi.Nhưng cũng phải nói đến khí hậu VN ẩm ướt nên không thể giữ mùi hương như bên Tây được.
    To Atula:Cửa hàng nước hoa của anh khai trương ở đâu thế ạ? Em cũng rất thích nước hoa nhưng chưa tìm được lọ nào ưng ý cả.
  6. Atula_761

Atula_761 Thành viên mới

Neu nhu nhung gi em noi la dung thi a rat vui vi hang cua anh nhap ve tu nuoc ngoai, va a thi lai k biet pha che. Nen danh de nguyen vay roi.
    Hi`, doi di. A hua la tuan sau anh se xong 80% trang web de dua len dien dan nay. De roi tu do se nhan duoc nhung loi gop y chan thuc cua cac ban de minh lam cho dep hon.
    Em biet k? dieu anh quan tam nhat la "DICH VU, DICH VU, DICH VU". Anh dang rat co gang trong viec cung cap 1 dich vu hoan hao toi moi nguoi.
    Anh mong nhan duoc nhung loi gop y chan thanh nhe''.
    Atula.
  7. Group4S

Group4S Thành viên mới

Hình như cậu ở SG thì phải , tớ cũng muốn TTVN có ai đó mở cửa hàng để còn đến ngửi ké , chứ ra mấy hàng nước hoa , thử đến chai thứ 3 là mấy mẹ bán hàng bắt đầu lườm nguýt rồi . Mấy bà ý tư vấn cũng hay , toàn CK , Gucci , Channel ... quanh đi quẩn lại .
    Mà nguồn hàng của bạn có tin cậy không ? Liệu có hàng made in Cholon or Hongkong or batau ko đấy ? Tớ sợ mấy cửa hàng ở HN lắm , mà lên shop thì hét giá khủng khiếp . Hàng xách tay muôn năm .
  8. silkysilk

silkysilk Thành viên mới

Hay thật, tớ cũng rất thích nước hoa. Nhưng mở cửa hàng ở SG thì chịu rồi vì tớ ở HN
    Mà đi thử nước hoa thì đừng có hít lấy hít để tất cả các loại, ko khéo điếc mũi luôn đấy, hỏng luôn khứu giác ko biết chừng, mà ngửi thế ko chính xác vì các mùi lẫn vào nhau rùi hihi mí lần tớ thử mà được một lúc cuối cùng chẳng biết mùi gì vào mùi gì nữa, mấy anh chị bán hàng thì cứ lôi hết cái này đến cái khác ra bắt thử, có lần tớ bị đau đầu luôn hic sợ. Thường thì ngửi 1,2 loại thì người ta hay ngửi hạt cà phê để refresh.
    Mà hôm trước tớ vừa thử Hugo Deep Red và Hugo Intense của HB, tức một cái là hôm trước ngửi thì thấy thích, hôm sau ra thử lại thì lại ko thấy thích nữa hix ko bít mũi mình có vấn đề ko

9. Atula_761

Atula_761 Thành viên mới

He`,
    Nuoc hoa cua to so voi thi truong ha? Cung cao gia k kem roi. Biet lam sao duoc khi to mong muon cung cap 1 dich vu tot. Voi 1 gia re thi minh k the tao ra 1 dich vu tot roi.
    Ban nghi thu xem: "khi minh moi mo cua hang, ban dau co kho khan hay k?"
    Neu cau tra loi la "CO". vay la 1 thanh vien trong ttvnol khi mua ban hay mua dung gia di. Ban dau la vay. Khi minh dung chan duoc tren thi truong thi luc do dau bao gio minh quen duoc nhung nguoi da giup do minh thua ban dau kho khan chu?
    Mi`nh mo tiem nuoc hoa voi 2 chuc nang "CUNG CAP SI va Ban le".
    Minh co mot tham vong ban dau la se dua duoc hang tu tay nha san xuat den tan tay nguoi tieu dung thong qua he thong ban le cua minh. Neu minh lam duoc dieu do, thi gia ca se re lam do. Nhung do la tuong lai thoi.
    Neu nuoc hoa cua minh den tu Hokong - Cholon minh se chang bao gio thuc hien duoc tham vong cua minh dau. Ma minh thi lai muon thuc hien uoc mo cua minh.
    Bay gio ban giup minh 1 viec nhe''. Minh muon lam 1 dieu nay nhung chua biet phai lam nhu the nao? Minh dinh mo 1 cuoc tham do y kien ve nuoc hoa cua minh. Minh ra quan tam toi van de dich vu. Vay minh muon biet theo tat ca cac ban: "nhu the nao se la 1 dich vu tot, dap ung duoc nhu cau cua cac ban? va cac ban san sang tra tien bao nhieu neu nhu toi co the dat duoc 1 dich vu nhu vay?"
    ATULA
  10. Atula_761

Atula_761 Thành viên mới

Ban oi,
    Minh thich kien thuc ve nuoc hoa cua ban qua a? Thinh thoang ban cho minh nhung loi khuyen nha.
    Theo ban, ban thich 1 cua hang nuoc hoa nhu the nao?
    Atula