1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thị trường nước hoa cao cấp ở Việt Nam so sánh với thế giới?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Atula_761, 21/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. escada_chic

escada_chic Thành viên mới

Ôi hay thế,ở đây lại có thêm 1 topic về nước hoa nữa ha?Coi bộ hấp dẫn rùi đây,nhưng mà sao bạn nào lập ra topic này 0 sáp nhập nó vào trong topic nước hoa kia cho nó hay hơn không,đỡ phải bị loãng diễn đàn mà còn có thể trao đổi cả 2 bên???
    Hi hi bạn Atula ơi hình như hôm nọ bạn PM cho mình thì phải?Mà sao mở nó ra chả có thấy cái chữ nào hết á!hì hì!
    Nếu có thể nhập 2 topic nước hoa vào cùng 1 nơi thì tốt quá!Mình sẽ có cơ hội trao đổi nhiều hơn về mấy vấn đề này!"Nghè của nàng" mà lị hihi!
    Oh,theo mình,1 của hàng nước hoa thì phải trang điểm cho nó thật bắt mắt nè(tất nhiên rồi hihi),đèn phải xịn để làm nổi bật màu sắc của chai nước hoa,phải có lọ để thử nè,nhân viên phải có kiến thức cần thiết để quảng cáo mặt hàng,nếu đã phân phối trực tiếp từ chính hãng thì rất cần những bảng hiệu quảng cáo những loại nước hoa mà bạn có...ui thui nhìu lém ha hik hik,để mình tranh thủ qua bên kia chát chút với anh em rồi tí nữa quay lại đây sau!
    Thấy chưa,phải chạy cả 2 nơi,phát mệt!
  2. Group4S

Group4S Thành viên mới

Rất đồng ý với ý kiến của em chic , cửa hàng phải trang trí sao cho bắt mắt để làm nổi bật màu sắc của chai nước hoa . Người ta mua nước hoa vì mùi là 1 và vì hình dáng , kiểu cách của chai đựng nữa . Bạn tính làm cửa hàng lớn thì chắc chắn sẽ có sample để cho khách thử rồi . Vấn đề nhân viên cũng quan trọng không kém , nhân viên không biết gì , tư vấn lung tung mà gặp phải khách sành nước hoa thì coi như tiêu , mà gặp ai mua tặng , người được tặng cũng không vừa ý thì cũng chết .
    Giá thì tất nhiên là cao rồi , chẳng ai phủ nhận giá của nước hoa là rẻ cả . Nhưng phải hợp lý . Mấy cửa hàng ở HN đều có giá đội lên rất cao , cũng không trách vì giá mặt bằng là cao , nhưng hơi vô lý vì khiến cho một số cửa hàng nhỏ theo đó mà đội giá lên .
    Cũng khá nhiều thứ phải lo đấy nhỉ . Từ từ rồi tìm hiểu thôi .
  3. silkysilk

silkysilk Thành viên mới

Có đồ tester thế ngày nào tớ cũng đến thử có được không
    Thỉnh thoảng nhét vài chương trình khuyến mãi vào cho xôm (chẳng hạn mua 1 Gucci tặng 1 Kenzo :D)
  4. Atula_761

Atula_761 Thành viên mới

5. aialcy

aialcy Thành viên mới

Một lần đi trên tàu từ TQ về Vn, mình thấy nhân viên tàu (người TQ) rao bán cho người cùng toa lọ Miss SG và quảng cáo là nước hoa này hiện rất thịnh hành ở VN Ông khách hàng ng TQ sau khi hít hít ngửi ngửi thì mua liền 3 chai, chả biết ai là nạn nhân của cái trò quảng cáo này.
    Về thị trường nước hoa ở VN, mình thấy rất tiếc cho người tiêu dùng VN, vì không được dùng hàng xịn và if có thì giá rất đắt. Xin thưa với các bạn là công nghệ đóng gói của TQ cực xịn, trông lọ nguyên đai nguyên kiện mà hoá ra là hàng đóng chai lại của Tàu, ng nhà mình những ng đủ sành để nhận biết ra sự khác biệt khi ngửi mùi thì quá ít, nên thành ra dân tình toàn bỏ tiền ra mua hàng rởm mà ko biết. Mấy cửa hàng trên phố nhớn như Hàng Ngang Hàng Đào, Hàng Trống, Hàng Muối, Hàng Cân... nói chung đều nhập chung 1 nguồn mà thôi. Nếu không tận mắt nhìn và nghe thì chắc mình cũng ko tin điều này.
    Mình toàn dùng sample, cái nào ruột nhất mới mua fullsize, về VN buồn rầu rĩ vì ko mua được hàng sample nữa. Nhưng gần đây thì đã phát hiện ra 1 chỗ bà chị đi du học chuyên nhập hàng xách tay về, giá cũng vừa phải, sướng quá. Được cái biết chắc là mình dùng hàng xịn là sướng rồi, chứ ko tin tưởng vào mấy cái shop kia nữa. Bạn nào ở HN muốn mua thì email cho mình, mình chỉ chỗ cho. Hình như là số điện thoại này 0953386689
    Còn bạn Atula_761, mình thấy để mở cửa hàng nước hoa toàn bán đồ hiệu thì cũng khả thi đấy. Bây giờ thấy bạn bè mình ai cũng dùng nc hoa cả, kể cả men. Đi cùng 1 ng mà thỉnh thoảng khi có gió, khi đứng gần thấy thơm thoang thoảng, thật dễ chịu Chúc bạn thành công, bao giờ khai trương nhớ post địa chỉ, khi nào vào SG mình sẽ ghé thăm cửa hàng bạn. Nếu reasonable thì thể nào cũng khuân ít nhất 1 lọ, và đảm bảo chất lượng đấy nhé, đừng có là nước hoa bình xịn ruột giả đấy. Mình khoái chanel và Christian Dior nhất, còn bây giờ đang dùng green tea của BLV, trời nóng thế này nên mùi này càng dùng càng nghiện, mát mẻ và rất dịu dàng Sắp phải mua tiếp rồi hic hic
    Để gió cuốn đi
  6. Group4S

Group4S Thành viên mới

Oái , tớ muốn la?m quen với bạn ghê . Tớ cufng đang có Bvlgari Green tea đây , mu?i thích nhơ? , kết ghê luôn . Ngư?i đaf thấy iu iu .
  7. Atula_761

Atula_761 Thành viên mới

Ha`. Tuyet that. minh co noi la cua hang minh se lam khoang 27 loai hang. Nhung dac biet se chu trong vao 7 loai hang chinh thi (Chanel, BLV, CD la` 3 trong so do).
    Hi`, minh co hua la tuan nay minh se post dia chi web cua cua hang len cho can ban xem de gop y 1 tuan ma. hi`, dang viet rao riet, se co giu loi hua thoi.
    Cam on nhieu nhe''.
    Atula
  8. Atula_761

Atula_761 Thành viên mới

Tester thi nhieu lam. Ban nao muon mua Tester cung ban nua la`. Minh cung ban rat nhieu hang mini va gilfset (chua co ai ban ban day du nhu minh). Se co rat nhieu chuong trinh khuyen mai.
    Dac biet cho cac thanh vien cua ttvnol do.
    Ngay khai truong se co tang qua cho nguoi den tham cua hang luon.
    Hi`, ban toi duoc k?
  9. Atula_761

Atula_761 Thành viên mới

To: Escada_chic
    Minh moi nhan tin cho ban do (ban dang co 1 tin nhan). My yahoo messenger: "nhatminh_761"
    Atula.
  10. escada_chic

escada_chic Thành viên mới

Không biết ủng hộ ATULA thế nào,thôi thì escada_chic post vài tấm hình để cho anh coi cách trang trí của 1 cửa hàng tên là Fruit&Passion hihi,để anh coi cách bài trí của họ nha!Chúc anh mã đáo thành công
    hihi còn cái này là 1 nơi bán nước hoa có tiếng
    (p.s:chic ở sè gòong hihi)