1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thích mê với cách dưỡng và làm đẹp da từ bên trong từ nha đam

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi tungkolia, 16/08/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tungkolia

tungkolia Thành viên tích cực

Ngoài việc sử dụng các loại mỹ phẩm đắt tiền để dưỡng và làm trắng da toàn thân tại nhà. Thì hiện nay ngày càng có nhiều chị em tìm đến các cách làm trắng da toàn thân tại nhà có nguồn gốc từ thiên nhiên để dưỡng và làm đẹp da. Trong đó phương pháp sử dụng nha đam để làm trắng và đẹp da được nhiều chị em áp dụng.

Nha đam không chỉ là một loại cây cảnh, một loại cây giúp điều trị các chứng bệnh về da. Nha đam còn là một trong những thực phẩm có tác dụng dưỡng da và bảo vệ làn da. Giúp dưỡng trắng da cực tốt. Trong nha đam có nhiều vitamin và khoáng chất giúp phục hồi và tái tạo làn da từ bên trong như A, C, B, D, E, B1 cùng các khoáng chất canxi, natri…. Giúp tổng hợp và kích thích tổng hợp collagen ngăn chặn sự lão hóa. Chính vì thế mà ngoài việc sử dụng mỹ phẩm để dưỡng da từ bên ngoài thì việc ăn nha đam còn giúp dưỡng da từ bên trong hiệu quả.

Hướng dẫn cách dùng nha đam dưỡng da giúp trắng da từ bên trong.
    Trong nha đam có nhiều dưỡng chất đặc biệt là các dưỡng chất giúp tái tạo và tổng hợp collagen. Chính vì vậy mà ngoài việc sử dụng nha đam để làm đẹp và dưỡng da. Thì nhiều người còn sử dụng nha đam để trị vết thâm mụn hiệu quả, được nhiều chị em đánh giá cao. Đặc biệt là các vết thâm do mụn trứng cá để lại.

Nguyên liệu cần:

Khi sử dụng nha đam chữa bệnh nổi mề đau mẩn ngứa bạn cần chuẩn bị một số nguyên liệu như:
    - Nha đam 3-5 nhánh
    - Chanh tươi 1 quả
    - 1 bình có nắp đậy

Cách làm:
    Đối với nha đam, bạn cần mua về sau đó đem rửa sạch rồi dùng dao cắt phần cạnh của lá để loại bỏ phần bỏ xanh bên ngoài.

Đem phần thịt đi rửa sạch bằng nước, hoặc có thể cho thêm một chút muối để đạt được hiệu quả cao nhất.
    - Xắt những miếng nha đam thành những hạt lựu sau đó bỏ vào một bình thủy tinh.
    - Xắt đôi quả chanh vắt lấy nước cốt rồi cho vào bình nha đam vừa thu được đậy kín lại.
    - Dùng tay lắc đều sao cho nước cốt chanh thấm lên những miếng nha đam. Sau đó bảo quản trong ngăn mát để dùng dần.

Cách dùng
    Sau khi làm và chờ đợi, bây giờ là lúc chúng ta cần thưởng thức thành quả của mình đúng không nào. Xem nó có như lời đồn hay không J. Bạn sử dụng 1 chiếc muỗng café sau đó vớt lấy 1 thìa nha đam ngâm nước cốt chanh để ăn. Ngày ăn 3 lần, mỗi lần 1 thìa. Sau 2 tuần bạn sẽ thấy bất ngờ đó.

Ngoài ra bạn có thể sử dụng nha đam làm mặt nạ nữa đó. Hôm nay tôi xin chia sẻ với bạn 1 cách chăm sóc da bị tàn nhang bằng mặt nạ da đam cực hót này nhé. Không chỉ giúp dưỡng da còn giúp trị tàn nhang cực tốt.

Mặt nạ nha đam được nhiều chị em sử dụng để chăm sóc và đưỡng da, cách làm cũng đơn giản và dễ làm bạn có thể làm tại nhà như sau.

Nha đam bạn sử dụng 1 bẹ nha đam rồi sau đó gọt vỏ để lấy phần thịt. Rửa thịt nha dam qua với nước muối loãng sau đó để ráo nước. rồi đem xay nhuyễn, sử dụng hỗn hợp nha đam vừa say đem đắp lên mặt kết hợp với massage.

Phương pháp này bạn có thể áp dụng hằng ngày để điều trị tàn nhang và dưỡng da hiệu quả nhất giúp làm trắng da mặt hiệu quả, tuy nhiên theo mình 1 tuần bạn nên đắp 3-4 lần thôi nhé, lên đắp vào buổi tối trước khi đi ngủ. Trước khi đắp lên làm sạch da mặt.

Đọc thêm: Cách làm trắng da mặt hiệu quả http://www.meotrinamtannhang.com/cach-lam-trang-da-mat-nhanh-nhat.html