1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thiên nghiên cứu về con...gái !

Chủ đề trong '7X Đà Nẵng' bởi phuongmap, 21/01/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phuongmap

phuongmap Thành viên rất tích cực

Thiên nghiên cứu về con...gái !

Chưa có người yêu sướng thật !

Luận chứng trên tui đưa ra có điểm nào sai thì bà con cứ việc lên án nhé! Phuongmap tui không phản đối đâu. Nhưng những điều tôi vừa nói đều được kiểm chứng qua bản thân và mọi người xung quanh đấy.
    " Tự do " hai tiếng ngọt ngào - Đó là một mong ước từ ngàn đời nay cha ông ta đã để lại. Phuongmap tui ngẫm chẳng sai bao giờ. Còn thú vị gì hơn sau mỗi buổi học ( hoặc đi làm ) chúng ta được thoải mái vui chơi, " tít mít " đến khi nào chúng ta muốn. Ăn gì, uống gì, đến nhà ai, ở đâu chỉ có mình ta là người quyết định. Ấy vậy mà khi mang một bản án chung thân vào cổ thì sao; luôn luôn nơm nớp lo lắng, hồi hộp trong một tâm trạng luôn bất an vì cái nửa kia của mình. Bạn luôn phải ở trong tình trạng " Lực lượng phản ứng nhanh " mỗi khi có một hồi chuông báo tử bất thình lình ập đến. Còn đáng khốn khổ hơn khi bạn luôn đeo một cái " tít tít " bên mình. Đặt tình huống bạn phải lựa chọn đi chơi với bạn bè mình với một bên là nghĩa vụ áp tải một chú cọp cái sau lưng thì trường hợp nào thích hơn. Đó là chưa kể những yếu tố phát sinh trong trường hợp hôm đó tắc đường, hỏng xe thì thế nào nhỉ. Với bạn bè bạn sẽ có những phút giây thoải mái, tung trời còn với cái nửa kia thì luôn phải chịu đựng những phút giây có thể coi là... tờ ôi tôi nặng tội tờ ê tê nặng tệ ( không áp dụng cho các cặp mới yêu nhau đấy nhé ... lúc đấy thì thi vị lắm... mật ngọt chết người mà ). Thêm nữa bạn chẳng phải quan tâm tới cách ăn mặc của mình ( chỉ quần áo đơn giản là xong ) ấy vậy mà khi đi với cái xương sườn thứ 37 ấy thì ôi thôi... tôi chết mất. Lại còn đợi họ điểm trang sắc đẹp chứ thật là một cực hình mà bạn đã mắc rồi chẳng dám nói lại.
    Mỗi khi đi chơi tập thể mà đem theo " một nửa của đời mình " lại còn tồi tệ hơn thế nữa. Không dám ho he, nhúc nhích không dám chơi đùa thoải mái vì tổ chức của ta đã được cài vào "một vị điệp viên CIA sành điệu ". Thậm chí cũng sợ một lời nói hay trêu trọc của bạn bè vô tình hay " cố ý " với mình. Bạn cứ thử thực hành đi và người bạn sẽ hằn lên những vết thù năm tháng do một thứ vũ khí có sức huỷ diệt công phá mọi thành luỹ trái tim bạn...Hơn thế bạn còn phải có đối sách cho những ngày tháng " chiến tranh lạnh " sau này. Khốn khổ cho ai có nguời yêu là bạn cùng lớp hay cùng cơ quan. Phuongmap tôi thành thật, vô cùng thương tiếc, kính cẩn nghiêng mình trước tinh thần hy sinh quả cảm, anh dũng quên mình của bạn. Khi ấy mọi hoạt động của bạn và của nửa kia của bạn sẽ luôn được theo dõi bởi hàng loạt vệ tinh, rađa công nghệ cao với cường độ thậm chí 24/24 giờ mỗi ngày. Mọi bước đi, hành động của bạn s
  2. Scorpion

Scorpion Thành viên rất tích cực

Cũng o hẳn như vậy đâu ạ,trời lạnh thế này o có người yêu khổ lắm,hic hic.
    TO LIVE IS TO FIGHT
  3. truongdu

truongdu Thành viên rất tích cực

Khổ chỗ này sướng chỗ kia, có cái gì là toàn vẹn đâu, cố mà nếm cả sướng cả khổ mới là sống.
    Nhiều khi sự bất lực mang lại cho con người ta sự bất mãn và thể hiện ra là sự tiêu cực.
    Mọi chuyện bình thường, có hay không có người yêu cũng là bình thường, không sướng không khổ.
    Mùa đông, không có người yêu, lạnh lẽo thì ôm gối ôm ngủ, vẫn ấm như thường. Hoặc giả dụ làm vài cốc cuốc lủi cũng thấy phừng phừng.
    Nói chung thì phụ nữ cũng chỉ là một phần của cuộc sống.

truongdu
  4. phuongmap

Hoan hô bác Truongdu, dù chưa gặp mặt bác nhưng chúng ta đã đồng quan điểm rồi đó. Tối nay bác có đi xem phim không để em gặp mặt cái.Nghe bác ATC khen ngợi bácdữ lắm đó.
    Phuong St
  5. truongdu

Ah, tối qua gặp phuongmap thông cảm nha, vì chẳng nói chuyện gì, bình thường thi tôi không được nhanh mồm nhanh miệng lắm, nhấm nháp vài chén thì cũng nói được nhiều.
    Nếu hôm nào ranh rỗi, thu sếp rủ mấy anh em 7X đi làm vài chén cuốc lủi vĩa hè + ốc nóng, hoặc chân gà gì đó.

truongdu
  6. phuongmap

Ok !
    Phuong St
  7. truongdu

Hay là nhân dịp cuối tuần đi du lịch sông Hồng, làm môt trận chăng, có ai hưởng ứng không nhỉ.???

truongdu
  8. Night

Night Thành viên quen thuộc

Tui thấy mấy bác nói có lý ghê lắm!
    Nhưng mà chú Scop nói có lý nhất.
    Anh ủng hộ chú em
    To bác TD: Ốc nóng, chân gà đều được cả, các bác uống rượu em diệt mồi...

Share my life, take me for what I am.
    Cause I'll never change all my colours for you
  9. tenquadep

tenquadep Thành viên rất tích cực

Tôi là một người tự do, tự do quá đến nỗi không biết thế nào là tự do nữa! Nếu như không tìm dược ý trung nhân thì dến bao giờ tôi mớii có tự do đây hả trời?
    [violet]
    quadep
  10. sutumom

sutumom Thành viên quen thuộc

Ha ha ha ......
    Thế này thì người ta gọi là " cáo chê nho còn xanh đó " chú Phươngmap ạ !!! Thế chú đã yêu lần nào chưa nhỉ ? Anh nói thật, khổ cũng có cái sướng của nó đấy !!! Anh đây, da thịt tím tái vì bị cấu véo, miệng còn mỗi mấy cái răng thật vì ... hun nhiều quá, chân to lên ( có bắp cuồn cuộn đấy nhé ) vì "được" huy động đi làm chân xe đạp ôm... hề hề... còn nhiều thứ lắm chứ, còn khổ nhiều nữa. Nhưng mà, ....
    .... chú có thấy khoái khi các cô nàng 7x nhìn chú bằng con mắt ngưỡng mộ khi mà chú dắt tay một cô nàng đi xem phim cùng họ không ???
    .... hôm trước, đi xem phim, tôi thấy chú ngồi co ro một mình, nhìn sang mấy em gái suốt chẳng xem phim được mấy, trông tội lắm. Còn anh lúc đó làm gì thì chú có biết không ? Anh đoán rằng chú cũng muốn thử nhìn cho biết, nhưng chắc là không dám vì chú sợ phải chứng kiến cảnh hạnh phúc của người khác mà chú còn phải lâu lâu lắm mới có được.
    .... Hôm trước chú bảo Tungcongtu bận việc vì phải đến nhà người yêu ăn cỗ, thế lúc đó chú có muốn thế không nhỉ ? Anh chắc là chú cũng muốn có một ngày đẹp trời nào đó, cô bé xinh xinh mà chú đang kéo cưa thủ thỉ " anh phương còm à, hôm nay bố mẹ em bảo anh tới nhà chơi, có đông người lắm, toàn là họ hàng, để mọi người biết mặt anh luôn", thế thì chú có thích không hả???
    .... ngày 20/10 hàng năm, chú đi ngoài đường, mang một bó hoa, nếu gặp một người nào đó hỏi, chú có thể hãnh diện mà nói rằng " bó hoa em mang tặng người iu ", chứ chẳng nhẽ lúc ấy chú lại nói là " em mang tặng mẹ em, vì chẳng có cô nào khác để tặng cả ". Lúc đó thì buồn lắm !!!
    .... Rồi còn cái giọng ca tuyệt vời của chú nữa chứ. Anh thì chú cũng biết rồi, hát chẳng ra sao cả, vậy mà bà xã nhà anh hôm nào cũng gục đầu vào vai nói rằng " anh hát đi, em thích nghe em hát bài .... đó lắm ". Rồi hôm nào chú đi công tác, trước khi lên tàu hoả, chú phone cho người iu rằng : " gió nhớ gì ngẩn ngơ ngoài hiên/ mưa nhớ gì thì thầm ngoài hiên/ bao đêm anh đã một mình nhớ em/ đêm nay anh lại một mình ..." và nghe tiếng cô bé ấy thút thít sụt sùi bên đầu giây kia " em cũng nhớ anh nữa. Anh đi bảo trọng thân mình, dầu chỉ là để em đỡ khổ ". Nếu được thế thì hỏi rằng trái tim chú sẽ tăng nhịp đập lên bao nhiêu lần một phút nhỉ !!!
    ..........
    Còn nhiều nữa, còn nhiều nữa... nếu chưa cảm thấy đủ thuyết phục, lần sau anh sẽ kể thêm cho nghe. Nhưng anh thấy là chú nên theo bước bác NewTazzan, thể hiện tấm lòng mình với các cô ngay đi. Không thì sẽ ít còn cơ hội để khám phá trái tim một người phụ nữ đấy.
    Sutumom