1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"Thiên tình sử" gà con - phần 3

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi AndyHalliwell, 23/12/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. AndyHalliwell

AndyHalliwell Thành viên mới

Tình hình là bên kia tự nhiên lại bị báo là vi phạm nên em làm thêm cái này... hjc (mặc dù chả có gì là vi phạm cả =.=)

HELP MEEEEEEEE....

Tiếp theo phần 2, các bác xem giúp em ở đây để hiểu thêm nhé http://ttvnol.com/tvty/1389953

Tình hình là sau một thời gian em có phần "bơ" với gái... ít liên lạc... có việc thì em mới gọi.... thỉnh thoảng 2 đứa cũng có nhắn tin (có việc thôi ạ)

Dạo gần đây gái có gọi cho em, bảo là đi học về ngang đường gần nhà em, rủ em ra uống nước (có mấy bạn của gái nữa)... khoảng 3 lần... nhưng em lấy cớ là bận làm ko đi dc.

Tối thứ 3 em nhắn cho gái bảo là "thứ 5 anh dc nghỉ, em rủ bạn qua chơi nhé", thì gái bảo là thứ 5 sinh nhật bạn nên ko qua dc.
    Nhưng đến tối thứ 5 (là đêm qua đấy ạ) thì ******* bảo là đang cùng với bạn ăn kem ở gàn nhà em, hỏi em có ở nhà ko ra ngồi chơi.

Hi hi... các bác ko biết em vui mừng thế nào đâu, sau 1 thời gian ko gặp gái... em rất là nhớ ^^ .... hồi hộp kinh luôn....

Em ăn mặc chỉnh tề, đánh răng, mang giầy..... ra nhập hội với gái...
    Tặng gái 1 ông zà Noel (em chủ ý mua từ hôm trước)

Ôi không, đi cùng gái có 3 nhỏ và 1 chú

Qua màng giới thiệu thì dc biết tất cả (kể cả chú kia quê Long An) học cùng lớp với gái. lớn hơn gái 1 tuổi

Gái nói chuyện với chú kia rất là vui, tỉnh thoảng có cấu, véo, đập vai...

Em rất chi là buồn nhưng ko có thể hiện ra mặt, vẫn tươi cười, nói chuyện vui vẻ.... (hjc... cái mặt thì cười tươi rói mà trong lòng đau như cắt :(()

Đến 8h30 thì gái phải về.... lấy cớ là cùng đường nên chú kia đưa gái về...

Em cũng tỏ vẻ sốt sắn tay bắt mặt mừng cảm ơn chú kia này nọ.

Gái đi trước, 3 nhỏ kia dắt xe ra về sau.... em lủi thủi cuốc bộ về nhà... buồn ra mặt (hình như 3 nhỏ kia cũng thấy).

Theo em đón thì khoảng 9h là gái về đến nhà, nhưng đến 9h 30 gái mới nhắn tin bảo là: "H vè đến nhà rồi"
    EM: "uhm... sao lâu vậy, xe hết xăng hả"
    GÁI: "Uh hết xăng giữa đường, hehe, P thấy mấy đứa bạn mới của H sao"
    EM: "uhm... cũng dc... nhưng mà... anh có ghen chút chút... hjc... =.="
    GÁI: "muốn H nói sự thậy ko"
    ----- 3 phút sau em nhắn tin lại ------
    EM: "Em khỏi nói đi... anh hiểu rồi mà.... ngủ ngon nha... chúc em hạnh phúc" (cái này em chỉ lờ mờ đón thôi... nhưng phải nói như thế cũng buồn đau lắm)
    GÁI: "là gi đay hả trời, biết gì nói H nghe thử đi"
    ---- 5 phút --------
    EM: "hahaha.... ko có gì... ngủ đi... anh học bài đây"
    ---- khảng 10 phút --------
    GÁI: "Ngủ chưa vậy, biết ng lúc nãy là ai ko: là người yêu của L đó, nói thiệt bạn H chỉ đùa với P thôi, tụi nó thấy có lỗi lắm đó, tụi nó gửi lời xin lỗi"

Em tức sôi người lên
    --- 3 phút-------
    EM: "sao em ko nghĩ đến cảm giác của anh... bạn em ko đúng thì còn có em chứ... chẳng lẽ em cũng xem thường tình cảm của anh đến như vậy hay sao.... anh rất là buồn và thất vọng về em..."
    EM: "Tạm thời anh ko muốn gặp em... trong 2 tháng tới đây em đừng có gọi cho anh nữa "
    GÁI: "Nè, giận hả, thôi đi, cho H xin lỗi nha, ko dc giận đó, thôi học rồi ngủ sớm nha, chúc ngủ ngon, pjpj"
    GÁI: "là ý gì đấy, thì H với bạn đùa hơi quá, H đã xin lỗi rồi còn gì, nếu P muốn như vậy thì tùy P thôi, chúc ngủ ngon"

Em ko nói gì
    --- 15 phút sau gái nhắn lại thế này -----
    GÁI: "P ko dc kể cho chị hai biết đó (chị của gái), H chỉ muốn xác nhận lại một lần nữa thôi nhưng mà có hơi quá thiệt, còn P thì tùy P thôi à"

Thế đấy các bác ạ....

Em chả hiểu gái muốn xác nhận lại điều gì nữa... tình yêu của em chăng?....

Em rất là buồn nhưng giờ cũng đỡ rồi.... ko biết thái độ của em tối đó có đúng ko nữa... em ko biết bước tiếp theo nên như thế nào,
    tuần nữa là sinh nhật gái, em đang dự định là:
    - 1: im lặng ko làm gì cả, để gái thấy mình giận mà rút kinh nghiệm, và cũng để gái thấy em rất nghiêm túc
    (nhưng nghĩ lại thì sợ gái nghĩ em "con nít" quá)

- 2: Vẫn im lặng, ko nói gì cả... nhưng đến hôm sinh nhật thì bình thường trở lại, gặp gái và cười 1 cái, tặng gái món quà nho nhỏ, ko có nói cho gái biết là đã hết giận (tung hỏa mù để gái tự vấn).

Vì em muốn các bác có nhiều tư liệu để hiểu hơn tình hình nên bài vở em nó hơi dài dòng, các bác thông cảm nhé, em thành thật xin lỗi ^^

Các bác vấn hộ em ca này với! Em rất cảm ơn các bác.