1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thiệp Hồng của NTC !!! (Đám cưới Coco - Jacky 22.10.2011 - Trang 29)

Chủ đề trong 'Nha Trang' bởi Vo_danh_khach, 11/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xichlodem

xichlodem Thành viên rất tích cực

theo CD thì như thế nào mới là " chuyên nghiệp" ???
    đang chuẩn bị cho ... đám cưới đây này ! mệt bở hơi tai .... có những khoản chi ...vô lí mà vẫn phải móc túi trả. theo mình càng đơn giản càng tốt. Càng nghĩ ra ..nhiều trò càng tốn tiền
  2. nhatrangmuathu

nhatrangmuathu Thành viên mới

Bác vào chuẩn bị vào "tù chung thân" mà đòi cho sướng hả?
    => Vào càng nhanh càng đỡ khổ nhỉ?
    Trong "tù chung thân" có nhiều cái hay lắm, ở ngoài không có đâu. Thử 1 lần là thích ngay ấy mà
  3. Changes_of_my_life

Changes_of_my_life Thành viên mới

Àh àh, thì ra hôm trước ngồi trầm ngâm là đang suy nghĩ về đám cưới hả ? Trông anh còn trẻ vậy mà cũng đua đòi theo VDK lấy vợ sớm nhỉ! Thôi, chúc anh luôn luôn hạnh phúc và thật mãn nguyện với quyết định của mình, nhé
    CD: em thấy chị nói cũng..chí lí.. Ngoài cái chuyện spam ghẹo VDK chơi, thì cái tên "Thiệp hồng" cũng có thể mở rộng phạm vi nhiều vấn đề, như chọn cảnh Hòn Chồng vào buổi sớm tinh mơ làm cảnh chụp hình cưới chẳng hạn, hoặc là mang cây đàn ra Bãi Dài để... oái oái...ko khéo nói đến đây lão SL lại chửi em ...đồ mất nết...mới tí tuổi đầu mà đua đòi...he..he.....Thôi em tiếp tục nín...
  4. Vo_danh_khach

Vo_danh_khach Thành viên rất tích cực

ặc ặc. chụp hình ngoại cảnh ở Nha Trang thì hơi cao. Hôm nọ buồn buồn vào Nguyễn Tùng hỏi xem sao. Hic hic. 1 cuốn album 40 tấm chụp ngoại cảnh trị giá 7.000.000 vnđ chưa kể áo và 1 tấm phóng lớn để đám cưới là 690.000. khủng hoảng luôn.
  5. urby

urby Thành viên mới

7.000.000 chắc là cuốn to lắm. Năm ngoái mình chụp ở Nguyễn Tùng một cuốn cỡ lớn hơn tờ A4 một chút giá 3.500.000+900.000 chụp ngoại cảnh ở Hòn Chồng và nhà thờ Đá, xe phải tự lo. Chụp xong chọn được nhiều hình ưng ý nên làm dày thêm mấy tờ nữa. Tính ra cuốn album hết 5.000.000 vnđ. Lấy file hình 15.000/file (dã man ghê lun). Các bạn chụp ngoại cảnh chịu khó lên nhà thờ Đá chụp đẹp lắm.
  6. FloraAtDawn

FloraAtDawn Thành viên rất tích cực

giá đó mắc quá, anh chị em có ai quen biết giúp thằng Hưng 1 tay đi, 2 tay cũng đc, mà ... đúng là chụp ngoại cảnh, hic
  7. nuquainhatrang

nuquainhatrang Thành viên mới

để em chụp giùm cho, 1 tấm 20-30 chỉ lấy 5K, kekeke..
    cho hình chứng minh luôn nè.[​IMG]
  8. CrescentDay

CrescentDay Thành viên mới

@VDK, XLĐ và.....
    CD có đọc 1 bài báo viết về việc chi tiêu như thế nào cho đám cưới cho hợp lý và xứng đáng. Chia sẻ với mấy bác vài ý sau:
    - CD không rõ ở NT chất lượng chụp như thế nào. Nhưng nếu ở NT mà không chụp ngoại cảnh thì thật tiếc vì có quá nhiều cảnh đẹp. Người ở nơi khác còn tới NT chụp mà. Hơn nữa CD biết 2 bác có "điều kiện tài chính" chứ không đến nỗi khó khăn hìhì...
    - CD tóm tắt: Khi đứng trước 1quyết định phải chi cho việc gì và phân vân CÓ CẦN THIẾT hay không, bác cứ nhìn vào GIÁ TRỊ LÂU DÀI của nó. CD tin mấy bác đủ khả năng nhận định được đâu là GIÁ TRỊ LÂU DÀI, hỉ?
    Vd:
    Cho tiệc cưới: các dịch vụ đi kèm không cần thiết thì dẹp, vì suy cho cùng nó không cần thiết vì chẳng lưu lại được điều gì xứng đáng. Chọn món ăn ngon là CẦN THIẾT vì đó là cách DUY NHẤT và cơ hội chỉ 1lần mà các bác có thể thông qua đó nói lời CẢM ƠN đến tất cả những người đã đi dự và chúc mừng ngày vui của mình.
    v.v...
    Chụp hình: Chụp Album cưới, tự trả lời xem có CẦN THIẾT không khi đó là vật mà cả 2 sẽ giữ cả đời bên mình, những lúc giận nhau, lấy ra xem thì thế nào nhỉ? CD nghĩ nếu đã xác định được chất lượng, đừng tiếc khoản này!
    Còn chụp lúc làm lễ và chụp đám tiệc thì chỉ nên chụp những khoảnh khắc thực sự cần thiết, tránh chụp loạn xạ và trùng nhau. Nhưng khoản này thì rất khó kiểm soát. Vì vậy, nếu có 1thợ hình quen biết và trao đổi trước thì rất tốt.
    Áo cưới: khoản này thực sự là không cần thiết lắm đâu. Hiện nay, các cô dâu thường có xu hướng thuê 2 cái: 1 lúc đón khách và 1 lúc đi chào bàn (ở SG là thế, ko biết ở NT thì thế nào?). Nghĩ lại thì thấy, mọi người cứ nhắm mắt làm theo 1điều có trước mà quên nghĩ nó có thật sự cần thiết không? Đứng ở vị trí là 1người bạn tham dự buổi tiệc, CD thấy việc cô dâu có cố gắng thay 1cái áo khác cũng ko làm tăng thêm giá trị gì cả. Nếu là CD thì chỉ chọn 1cái vừa ý nhất, thế là đủ.
    (Nhưng VDK và XLĐ là chú rể mà....hic...)
    Không thể lạm bàn hết, chỉ có vài ý như vậy. Rất vui khi được chia sẻ và hy vọng giúp ích và gỡ rối được chút ít cho mấy bác.
    Good luck!
    Được crescentday sửa chữa / chuyển vào 08:04 ngày 05/09/2007
  9. xichlodem

xichlodem Thành viên rất tích cực

@CD : cám ơn nhiều lắm !
    -chụp ngoại cảnh thì thích thật đấy nhưng chi phí hơi cao, vì đã chơi thì chơi cho tới bến (total=7-9 chai)
    xld có quen 1 tiệm, đã xem mấy album của họ chụp ngoại cảnh... đẹp dã man con ngan luôn, nhìn mà nghiền ! Nhưng nghĩ lại, thấy chụp ở studio cũng ổn rồi, khả năng tài chính ...hơi lùn ....hic hic !
    -còn cái khoản quay video là đang bàn cãi, có người thì bảo lâu lâu lôi ra xem, có người thì bảo làm bằng chứng ...điểm danh xem thằng nào mình mời mà nó ...trốn !
    -còn đám hỏi nữa chứ, nhà hàng xóm ...đám hỏi chơi hằn chú heo quay...to vật vã + mâm xôi gấc đỏ au ( đang ảnh hưởng heo tai xanh....thuyết phục bỏ khoản này...)
    - ặc ...ặc còn nhiều lắm ...lu xu bu chưa nhớ ra
  10. Crystal Dew

Crystal Dew Thành viên mới

Crescent Day nói là nên nghĩ đến cái gì quan trọng và cần thiết, có giá trị lâu dài, mình nghĩ là rất phải.
    Mình là người khá khó tính nên đám cưới mình mình tự lo liệu và chăm chút rất kỹ. Sau khi cưới xong, mình thấy mọi thứ mà mình đã chuẩn bị về mặt vật chất (may áo cưới, chuẩn bị mâm quả, tiệc, quà cho khách, trang phục cho hai gia đình, quay phim chụp hình...) dù được mọi người rất khen, nhưng đối với cá nhân mình thì lại rất mờ nhạt. Cái mà mình nhớ nhất, gây xúc động nhất đối với mình là một cử chỉ của chồng mình. Vào một lúc hiếm hoi chỉ có hai đứa trong ngày đám hỏi, anh ấy kéo mình vào một góc, hỏi rằng "em đồng ý làm vợ anh nhé", và đeo cho mình cái nhẫn đính hôn. Cảm xúc lúc đó thật khó tả. Nó là một cái gì rất riêng tư, không như lúc bị công khai tòe loe ra trước hai gia đình bằng cái giọng loa rè của ông thợ chụp hình "cô dâu chú rể trao nhẫn cho nhau đi"! Nói thật, ngày cưới mình, nghĩ lại mình có cảm giác giống như diễn kịch, luôn luôn muốn mọi chuyện phải thật hoàn hảo nên quên mất cảm xúc của chính mình.
    Ngẫm cho kỹ, cái tình giữa hai người kết tóc se duyên với nhau, mới thực là quan trọng, chứ còn những hình thức bên ngoài, chỉ để làm đẹp cho mình, làm vui lòng cha mẹ và mọi người mà thôi. Các bạn nào sắp cưới, đừng quá để tâm đến những gì mình phô diễn cho thiên hạ, mà hãy nghĩ xem mình có thể làm gì để cô ấy, anh ấy cảm nhận được tình yêu của mình, để cái giây phút đó theo mãi trong cuộc đời mình, để có lúc nào đó trong cuộc sống vợ chồng, giận nhau lắm, mà nghĩ đến giây phút đó, cũng sẽ nhẹ lòng, mềm lòng mà tha thứ cho nhau, cùng nhau chia sẻ cuộc sống của hai người.
    Chúc hạnh phúc!
    Được Crystal Dew sửa chữa / chuyển vào 15:50 ngày 05/09/2007