1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thiệp Hồng của NTC !!! (Đám cưới Coco - Jacky 22.10.2011 - Trang 29)

Chủ đề trong 'Nha Trang' bởi Vo_danh_khach, 11/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhatrangmuathu

nhatrangmuathu Thành viên mới

Chụp này mà đòi lấy 5K hả?
    Phông nền sau không xóa cho mờ, nhìn như 1 rừng cây lố nhố ấy. Hay đây là tác phẩm "Một rừng cây, một đời người"
  2. urby

urby Thành viên mới

Mình đồng ý CrescentDay là ở NT mà không chụp ngoại cảnh thì rất tiếc. Nếu có máy hình bạn có thể thuê váy cưới và trang điểm rồi tự chụp, như thế tiết kiệm rất nhiều. Ở NT, Nguyễn Tùng là đắt nhất thì phải, cho thuê áo cưới cũng đắt dã man, cái rẻ nhất là 900K.
    Theo mình thì nên làm album cưới vì nó ghi lại những hình ảnh đẹp nhất của hai vợ chồng, đến ngày cưới chỉ cần chụp những cảnh quan trọng thôi. Kinh tế nhất là nhờ bạn bè cầm máy kỹ thuật số, bấm thật nhiều sau đó chọn lại. Bây giờ xem lại mình vẫn thấy thích những tấm hình do bạn bè chụp hơn là những tấm thợ chụp.
    Về áo cưới, nếu bạn thích áo có đuôi dài lúc đón khách và làm lễ, thì bạn phải thuê thêm một cái nữa không có đuôi để đi chào bàn. Còn nếu chọn một cái áo cưới gọn gàng thì chỉ cần một cái cũng được. Hai cái chỉ là để giống thiên hạ thôi.
    Về tiệc cưới, mình đi ăn đám cưới nhiều, lần nào cũng bị đói (đúng là cơm bụi giá cao). Hôm mình chuẩn bị cưới, anh trai mình đùa, nói là khi tiễn khách về nhớ thối lại cho mỗi người 10.000 bảo về ăn phở Ngon hay không ngon cũng tùy thuộc nhiều vào cách chọn thực đơn. Mình có một kinh nghiệm là nếu bạn mời khách đông thì bạn nên đặt nhều món (giá tiền không đổi, mỗi món người ta làm ít lại thôi), như thế mới kịp thời gian đi chào bàn.
    VDK và XLĐ chụp ảnh cưới xong post lên cho mọi người xem với nhé.
  3. xichlodem

xichlodem Thành viên rất tích cực

hê hê bọn tớ tính toán cái vụ này rồi, VN mới gia nhập cái tổ chức đáp-bờ-niu-tê-o (WTO) nên kinh tế cứ gọi là khó khăn chung ( ngoại trừ bọn tham nhũng và cơ hội) .
    -Khai vị : các loại hạt (hột) : hạt bí, hạt dưa, hạt hướng dương, hạt mít, hạt điều ....hột vịt muối, hột vịt lộn, hột gà luộc ...bảo đảm có bác nghẹn ứ, có bác khát cháy cổ ...
    -Tráng miệng : Nước khoáng thiên nhiên Lavie_Một phần tất yếu của cuộc sống !
    Xong !
  4. Changes_of_my_life

Changes_of_my_life Thành viên mới

Đúng vậy, mấy chị nói đúng, VDK và XLĐ ghi chép cẩn thận vào sổ đi, có gì sau này lại truyền cho thế hệ F2...he..he...
    Về khoản chụp hình cưới, XLĐ mà ko chụp ngọai cảnh thì thật tiếc tiếc tiếc lắm đó. Tớ đã xem nhiều nhiều album ảnh cưới rồi, rõ là chụp trong studio ko hay bằng ngoại cảnh, ko tự nhiên bằng ngọai cảnh, không sinh động bằng ngọai cảnh,... Tớ cũng có cái ý này, tớ chỉ suy nghĩ riêng cho tớ, nay nói ra luôn cho 2 cậu, he..he... có thể lấy cảnh trường học ngày xưa của 1 trong 2 người (cô dâu hay chú rể) làm cảnh ok chứ! Tớ thấy nó trong sáng, hồn nhiên và dễ thương sao đó. Nếu lấy cảnh trường học thì cóc cần thợ từ studio đâu, cần 1 người bạn chụp cao tay 1 chút là ổn rồi. (Chắc sau này nhờ SL hay bạn nào trên NTC này là ổn rồi..he...he...)
    Về khoản ảnh trong đám hỏi và đám cưới, 2 cậu cũng cứ bảo thêm vài bạn theo chụp hình. Tớ nói thật, nhiều khi thấy mấy anh thợ chụp ảnh đám hỏi hay đám cưới mà bực mình gì đâu. Có cái cảnh trao nhẫn trao rượu mà bắt đứng lại, trao lại để chụp hình...bó tay luôn.... Thợ mà cứ luôn miệng nói "rồi, nhìn đây nào, cười nào.."...hoàn tòan gượng gạo, 2 cậu nhỉ! Chỉ có bạn bè mới thật sự nhanh tay và chú ý chụp lại nhiều hình ý nghĩa cho mình thôi... Kinh nghiệm xem lại hình từ mấy người bạn tớ đấy.
    Về khoản áo cô dâu, tớ cũng đồng ý rằng ko nhất thiết phải thay áo làm lễ và áo tiếp khách đâu. Chỉ cần chọn 1 áo thiệt đẹp, thiệt ưng ý là ok rồi. Nhiều khi thấy cô dâu mặc áo tiếp khách ứ đẹp bằng áo làm lễ ---> mất hay, vì khách cũng quan trọng lắm mà he..he...he.. Lại tốn xiền nữa chứ.
    Về khoản ăn uống, nói chung ..ngon là ok..he..he..cố gắng nói đầu bếp đừng cho nhiều bột ngọt quá. Tớ phát hiện ra là càng ngày càng nhiều người dị ứng bột ngọt...ăn vào là tê tê oải cả người, chả hứng dzô dzô hay hát hò góp vui bữa tiệc gì cả...(cũng là từ kinh nghiệm nhiều lần dự đám cưới). Một lần đi dự cưới 1 người bạn ở NT, thực đơn đa phần là hải sản, tráng miệng là trái cây....he..he...dám cá là sau bữa tiệc nhiều vị phải chôn chân tại WC luôn cho mà coi.....
    VDK, XLĐ ơi, chắc giờ 2 người đang tất bật cho hạnh phúc trăm năm nhỉ! Cố gắng lên nha, 2 người nha, nha 2 người. Có gì 2 người nhớ post bài post hình lên đây cho tớ và mọi người biết nha, nha, nha...
  5. Changes_of_my_life

NTMT, 1 số máy ảnh ko có chế độ auto focus đâu. Nó ko thể tự tìm đc điểm ảnh chính và làm mờ điểm ảnh phụ đâu. Nếu mà dùng photoshop để chỉnh sửa thì nếu ko khéo lại làm mờ cả ảnh cô dâu chú rễ nữa...5k là rẻ rồi NTMT àh.
  6. tranvietanhtuan

tranvietanhtuan Thành viên rất tích cực

chưa đâu vào đâu mình mất gần 1chục triệu cho việc đặt cọc này nọ rùi nè
    Mình cùng bà cả tiết giảm các thứ sau:
    - Giàn múa rước dâu, ca hát , nhảy múa của ca sĩ dẹp đi
    để chú rể tự đàn hát lúc rứơc dâu.
    - Ban nhạc vứt luôn thay vào đó 1 giàn karaoke- hát có chữ chắc nhìu người tham gia hơn.
    - Giàn các em longleg đứng chào khách dẹp luôn.
    - hình cưới to tổ chảng ngay lối vào tiệc cũng dẹp, thay vào đó là màn hình và máy chiếu (mang từ công ty mình ra) slice show hình chụp trong studio
    - Áo cưới cái thui
    trang điểm+ làm tóc bà cả tự làm , hoa tươi các loại bả tự làm luôn.
    - Chụp hình studio thì có nhưng chọn loại thường hết 2triệu7.
    - Chụp ngoại cảnh thuê áo rồi nhờ bạn chụp, chú rể tự xử photoshop sau chụp tại resort ngoài vạn ninh thì là công trình thiết kế của chú rể ùi - xin chủ cho chụp free.
    - Xe rước dâu thì có sẵn xe chú rể ùi luôn.
    - Chỉ còn lăn tăn dzụ chất lượng món ăn tiệc giá từ 85ngàn => 150ngàn/phần ăn (chưa tính bia) chả biết chọn lever nào.
  7. biendaikho

biendaikho Thành viên rất tích cực

Cái khoản này hấp dẫn đây!
  8. Changes_of_my_life

Anh Tuấn có nhiều sự hỗ trợ nhỉ, bà cả anh thật tự tin và khéo léo khi tự make-up và làm hoa cưới. Anh thật may mắn.
    Thực ra thì nếu chụp ngoại cảnh mà nhờ bạn thì bạn đấy phải chuyên nghiệp cơ (ngoại trừ ngoại cảnh là trường học ). Vì bên dịch vụ có cả dụng cụ làm ánh sáng (cái bảng tròn tròn gì đấy), và dù sao thì cũng canh điểm cho mình. Tớ từng đi phụ cô dâu chú rễ chụp cảnh nên hiểu chút chút về điểm này. Kêu bạn đi chụp hình theo là chụp 1 số hình ảnh đặc biệt, như đoạn cô dâu kéo nhẹ váy lên xem hình hay vài đọan đời thường dễ thương...chẹp ...chẹp...sao tự dưng ko biết dùng từ gì để diễn tả đc...mông lung quá! Thôi dừng đây vậy.
  9. nuquainhatrang

nuquainhatrang Thành viên mới

kakakak...đám cưới của bác Tuấn chắc hay lắm. Khách khỏi mất công nhìn những cảnh màu mè rập khuôn đám nào cũng có. Nhạc nhẽo thì cô dâu, chú rể tự phục vụ lại có màn hình karaoke cho khách nữa thì quá Ok luôn. Tha hồ mà dzô dzô cho khí thế. Chắc bữa đó sôi động lắm đấy. Chúc mừng bác trước nhé.
    Nếu có đi chụp hình ngoại cảnh thì cho em đi ké để học hỏi cô dâu dzụ make-up và tạo dáng của 2 người, kekeke
  10. tranvietanhtuan

tranvietanhtuan Thành viên rất tích cực

về tạo dáng chụp hình ngoại cảnh thì không khó lắm - chỉ cần dùng google search ra 1 đống hình chụp đám cưới, in trắng đen ra...mần theo. Đảm bảo đẹp.
    Còn chuyện sáng tối của bức hình thì có đại ca Photoshop rùi lo gì