1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

THIEU LAM HONG GIA VA HONG GIA LA PHU SON

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi XUANTHI259, 31/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 1gun

1gun Thành viên mới

Tui đê? nghị các Bác viết ba?i thêm cho cái dấu chứ đê? thế đọc hoa ca? mắt ma? không hiê?u !
  2. thieulam_vietnam

thieulam_vietnam Thành viên mới

Mr Phạm Quang Long gửi lời hỏi thăm anh Xuân Thi, nếu có dịp về phép trong vài ba tháng tới anh hãy liên lạc với A Long.
  3. vienanh

vienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Anh Thi à , em cần là cần sự động viên về tinh thần ..... chứ không phải là vật chất , ý em là các anh đồng môn chưa từng có một lời hỏi han gì đến em từ khi em mở đến nay đâu . Vậy mà trong các lò Hồng Gia hiện giờ , chỗ em lại có uy tín nhất ..... trong mọi mặt . Đã nhiều anh em tập Hồng Gia ở các lò khác đến xem và công nhận điều này là đúng ..... đấy là em còn mở sau cùng đấy !
    Trung khỉ em có biết anh à , có gì em sẽ qua hắn sau .
    Anh cũng chưa có vợ à , mê võ ghê nhỉ ?
    Chào anh .
  4. vienanh

Anh Thi PM cho bạn DHN để xin mấy cái dấu ..... mọi người đọc cho dễ .
    Bạn DHN chịu trách nhiệm lưu kho dấu tiếng Việt của box Võ thuật đấy anh ạ , ai có nhu cầu đánh dấu tiếng Việt cứ nhắn cho bạn ấy biết ..... sẽ đạt yêu cầu .
  5. XUANTHI259

XUANTHI259 Thành viên mới

cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt nam
    Độc lập tự do hạnh phúc.
    Xin lỗi thử phon chữ !
  6. linhlee

linhlee Thành viên mới

Chào Tiến
    Tớ rất đồng cảm với cậu về cung cách dạy và nội dung chuyên môn của các lò Hồng gia hiện giờ, tớ cũng không biết là có phải các bác ấy lâu không tập nên quên hay có cách tân gì trong kỹ thuật không chứ chi nhìn qua một hội diễn các bác ấy biểu diễn quyền thì buồn quá, cơ bản về tấn-thân-thủ-cước đều không có , đi quyền vừa đi vừa nhớ bài không kể đến khi đi xong mặt tái mét thật là lạ, tuy mười mấy năm tớ không tập nhưng về hình thể nói chung tớ còn nhớ chút ít thì thấy không giống những gì các bác ấy đang dạy lắm. Có lần tớ vào xem cậu dạy thấy cậu có đưa thêm niêm thủ vào cho mọi người tập tớ thấy hay đấy, cùng với việc luyện tập các cơ bản công của HG nếu có thể tăng thêm linh giác, hoạt hơn trong việc thu phát kình là điều rất tốt (trước đây ông xử dụng việc mượn lực của người khác rất hay cậu ạ). Năm mới chúc cậu mạnh khoẻ, có nhiều sáng kiến trong phương pháp dạy, đoàn kết với anh em trong giới võ thuật nói riêng và mọi người nói chung.
    Linhlee&F
    (PS: cậu cứ tiếp tục phát huy những gì đang làm đi, một ngày nào đó các bác ấy sẽ hiểu, phải lạc quan cậu ạ)
    [/quote]
  7. vienanh

Cảm ơn Linhlee đã có lời động viên với mình , đã đến chỗ mình rồi sao bạn lại không giới thiệu để cho mình được tiếp đón .....
    Đấy không phải là Niêm thủ đâu bạn à , mà là kỹ năng trong luyện Nhu quyền ( một trong mười bốn bài tập cơ bản của bên mình , gồm cả Cương nghạnh và Nhu nhuyễn - chưa kể đến các bài quyền và bài đối luyện chính thống trong Hồng Gia )
    Mình xin ghi nhận lời chúc của bạn , qua đây mình cũng xin gửi lời chúc bạn một năm mới luôn luôn vui vẻ , tấn tới trong cuộc sống nhé !
    Xin chào bạn .
  8. XUANTHI259

XUANTHI259 Thành viên mới

Chào thiếulâm_việtnam
    xin lỗi bạn vì lâu quá mình không vào trang này
    nên không phúc đáp được cho bạn ..cho mình gửi lời cám ơn chân thành dến ANH LONG và cùng toàn thể gia đình anh mạnh giỏi- an khang - thịnh vượng
    ta lên di chuyển vào trang ..CÁC PHÁI NAM QUYỀN .CUNG FU
    hay trang ..VIÊN ANH ..để tiện việc trao đổi
    Có thêm gì mới cho mình biết với nhé .
    chào thân ái
    XUÂN THI
  9. thieulam_vietnam

thieulam_vietnam Thành viên mới

Chào anh Thi.