1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thơ thơ...thẩn thẩn. Góc lãng mạn của dân kỹ sư

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi Thornbird, 19/05/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Thornbird

Thornbird Thành viên mới

May mà cái cô Pearl này theo nghiệp kỹ sư đấy nhỉ, chứ cô ấy theo nghiệp văn chương, thơ phú thì chắc là khả năng tiềm ẩn của người kỹ sư không được bộc lộ , còn là người kỹ sư thì lúc giải trí để cân bằng, văn thơ nó vẫn tuôn được rào rào. Mà văn thơ cũng cần năng khiếu lắm nhỉ, chứ bảo tớ "rặn" mấy bài thơ con cóc, tớ chào thua. Ngay đến như "đồng chí" Vladimia Ilich Lenin (lãnh tụ cách mạng tháng 10 Nga, ko biết viết tên đồng chí có chính xác không?, không khéo đồng chí lại nguyền rủa thế hệ sau như mình, he he),"đồng chí" ấy nói rằng " Cả đời đồng chí không viết nổi 2 câu thơ " nên bạn nào có khả năng làm thơ là rất đáng tự hào đấy nhé.
  2. mommy

mommy Thành viên mới

Ủa, con trai ngậm cát chi vậy ??? ... bộ đau lắm hả ? ... ở trong đây có anh nào ... ngậm chưa, ... cảm giác thế nào ?

À quên kể cái này nữa ... hồi trưa đi ăn lunch ở tiệm tàu có to go về hãng 1 ly Pearl Milk Tea (nổi tiếng của tụi tàu đó) ... bi giờ đang ngồi uống trà ... '' sữa Pearl '' nè, vừa đọc thơ Pearl ... công nhận cái gì của Pearl cũng tuyệt hết á ...!
    hihihi ...
    Được mommy sửa chữa / chuyển vào 02:31 ngày 25/05/2005
  3. mommy

mommy Thành viên mới

Ủa, con trai ngậm cát chi vậy ??? ... bộ đau lắm hả ? ... ở trong đây có anh nào ... ngậm chưa, ... cảm giác thế nào ?

À quên kể cái này nữa ... hồi trưa đi ăn lunch ở tiệm tàu có to go về hãng 1 ly Pearl Milk Tea (nổi tiếng của tụi tàu đó) ... bi giờ đang ngồi uống trà ... '' sữa Pearl '' nè, vừa đọc thơ Pearl ... công nhận cái gì của Pearl cũng tuyệt hết á ...!
    hihihi ...
    Được mommy sửa chữa / chuyển vào 02:31 ngày 25/05/2005
  4. Thornbird

Thornbird Thành viên mới

Đúng đó chị ơi, em thích nhất là cái vòng cổ bằng Pearl... đó chị
  5. Thornbird

Thornbird Thành viên mới

Đúng đó chị ơi, em thích nhất là cái vòng cổ bằng Pearl... đó chị
  6. canhvacsanh

canhvacsanh Thành viên mới

Haha, chị ... Mommy nói chuyện vui ghế đi. Chị làm vacsanh em nhớ lại thời đi học. Bữa nào rủng rỉnh tiền thì đi ăn phở. Vào quán, cô bé chạy bàn hỏi "chị ăn gì ?!". Vacsanh trả lời "phở bò đi chị !". Thế là cô bé quay về hướng nhà bếp, la to: "một bò mới vào đêêêêêê !". Rồi cũng nhanh như thế, quay sang bàn bên cạnh...Rồi cũng lảnh lót như thế: "Thêm một gà mới vào nữa nèèèèè ! "
    Lúc về, ngang chợ thì ghé vào hàng thịt heo. Chưa đến nơi đã nghe: "chị ơi, mỡ em đi chị; móng em đi chị....Hôm nay đùi em ngon lắắắắắm ....."!
    Thế là .....về nhà ăn dưa cà luôn ! ( hehe, ngụy biện, tại trong túi hết "xiền" dzồi )
    Giờ chị Mommy nói trà ".....sữa Pearl", em đang cười lăn đây nè ( hổng biết có bị gãy .....cánh hông ). Thôi em dzọt lẹ chứ hông cái anh gì bên kia á, lại reo lên "A, cánh .....vạc sành chiên nước mắm", " A ..... chân vạc sành nướng bia ....." thì ..... chít vạc em vạc chị à ( ở đây dzui quá hổng muốn đi, vạc em ..... khóc rồi dzọt rồi quay lại khóc nè )
  7. canhvacsanh

Haha, chị ... Mommy nói chuyện vui ghế đi. Chị làm vacsanh em nhớ lại thời đi học. Bữa nào rủng rỉnh tiền thì đi ăn phở. Vào quán, cô bé chạy bàn hỏi "chị ăn gì ?!". Vacsanh trả lời "phở bò đi chị !". Thế là cô bé quay về hướng nhà bếp, la to: "một bò mới vào đêêêêêê !". Rồi cũng nhanh như thế, quay sang bàn bên cạnh...Rồi cũng lảnh lót như thế: "Thêm một gà mới vào nữa nèèèèè ! "
    Lúc về, ngang chợ thì ghé vào hàng thịt heo. Chưa đến nơi đã nghe: "chị ơi, mỡ em đi chị; móng em đi chị....Hôm nay đùi em ngon lắắắắắm ....."!
    Thế là .....về nhà ăn dưa cà luôn ! ( hehe, ngụy biện, tại trong túi hết "xiền" dzồi )
    Giờ chị Mommy nói trà ".....sữa Pearl", em đang cười lăn đây nè ( hổng biết có bị gãy .....cánh hông ). Thôi em dzọt lẹ chứ hông cái anh gì bên kia á, lại reo lên "A, cánh .....vạc sành chiên nước mắm", " A ..... chân vạc sành nướng bia ....." thì ..... chít vạc em vạc chị à ( ở đây dzui quá hổng muốn đi, vạc em ..... khóc rồi dzọt rồi quay lại khóc nè )
  8. canhvacsanh

Mà giả sử chị Pearl theo nghiệp văn chương thơ phú thì hổng biết ...chị ấy có bộc lộ khả năng .... tiềm ẩn "kỹ sư" hay không ?! Nếu có thì thế nào nhỉ ?, hihi .
    Vạc em đây thì ........ nhiều thứ tiềm ẩn lắm . Nhưng mà .....càng tìm càng ẩn, hihi . Thế nên đành vui với kiếp vạc sành thôi hà
    Hay ý là .....không làm bài nào ...ít hơn 2 câu hả chị Thorn ?
    Hihi, em vui quá. Vào đây nói chuyện em thấy đỡ tủi thân cánhvạcsành nhà em quá ! Tại em cũng ........ có biết làm thơ đâu. Toàn ..... DỌC thơ không thôi
  9. canhvacsanh

Mà giả sử chị Pearl theo nghiệp văn chương thơ phú thì hổng biết ...chị ấy có bộc lộ khả năng .... tiềm ẩn "kỹ sư" hay không ?! Nếu có thì thế nào nhỉ ?, hihi .
    Vạc em đây thì ........ nhiều thứ tiềm ẩn lắm . Nhưng mà .....càng tìm càng ẩn, hihi . Thế nên đành vui với kiếp vạc sành thôi hà
    Hay ý là .....không làm bài nào ...ít hơn 2 câu hả chị Thorn ?
    Hihi, em vui quá. Vào đây nói chuyện em thấy đỡ tủi thân cánhvạcsành nhà em quá ! Tại em cũng ........ có biết làm thơ đâu. Toàn ..... DỌC thơ không thôi
  10. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Hông phải tại Thuyền lạc đề trong cái thread của Thornbird nha ... Tại đi theo con vạc một chân thui á !
    Chuyện này có thiệt, thiệt 100% ! Thuyền đi ăn lẩu dê ở gần một khu toàn là bán dê không thôi . Trên đường từ phi truong TSN về lại quận 1, gần gần phi truong á !
    Cô bán quán mời chào : "Anh ăn thử vú dê quán em đi . Vú thật 100% ! Có điều giá hơi đắt 1 tí"
    Tại là đệ tử thuong xuyen các báo tin tuc VN trên mạng, nghe nói vụ vú dê giả nhiều rồi nên Thuyền lập tức căn vặn ngay : "Vú có thiệt hông đó ! Sao anh nghe bảo là toàn vú .. heo không mà !"
    Cô bán quán trợn mắt nói ngay : "Cái anh này ngộ nhỉ ! Vú heo thì nó nhèo nhèo ra không đó anh à . Toàn mỡ thôi . Còn vú dê, vú thiệt nó chắc nịt và nhỏ xíu như trái chanh thôi anh ! Quán em mỗi ngày chỉ có một hay hai cái vú để dành cho khách ... đàng hoàng như anh thôi !"
    Rồi cô ta liếc qua liếc lại, nói nhỏ hạ giọng , vú giả là vú ... bự kinh lắm anh à ! (hình như cô ta nguời Bắc thì phải)
    ihihihi Thật tình, lúc đó, Thuyền có thể trêu ghẹo cô ta tiếp nữa . Nhưng lạ đất lạ cái, lỡ ông chồng cô ta ở đâu xông ra, mặt mày đỏ ké vì đang nhậu, chắc Thuyền tui chạy hông kịp quá .