1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thời báo box Bắc Âu

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi pna, 01/09/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pna

pna Thành viên mới

Thời báo box Bắc Âu

Chào mừng ngày Quốc khánh 2/9

Chúc tất cả các bạn thành viên box Bắc Âu chúng ta có một ngày nghỉ thật vui và ý nghĩa.
    Các bạn hãy cùng gửi những lời chúc đến nhau nhé.
    Mong sẽ làm các bạn thấy gần quê hương hơn.

Được pna sửa chữa / chuyển vào 22:33 ngày 01/09/2004
  2. nguyenphong

nguyenphong Thành viên mới

Oi dang
    Nho nuoc dau long con quôc quôc
    Thuong nha moi mieng cai gia gia
    day ba con oi
  3. pna

pna Thành viên mới

2/9
    Ngày Quốc khánh.
    Hà Nội nắng nhẹ.
    Đường phố Hà Nội thật đông. Mọi ngả đường về Hà Nội, có lẽ đều đông như thế.
    Ô Cầu Giấy, đường dẫn về phía Thủ Lệ tắc. Đường Bưởi, đường Thuỵ Khuê cũng tắc. Ngã ba Bưởi, Lạc Long Quân, xe ô tô xếp hàng dài, đến tận dốc Tam Đa... Bờ Hồ, Tràng Tiên đông nghẹt, tấp nập người đi lại. Nhìn ai cũng vui.
    Lăng Bác mở cửa từ rất sớm để đón khách tham quan. Đoàn khách nào cũng cố gắng đến thật sớm để xếp hàng vào viếng Lăng Bác. Rất nhiều xe ô tô chở các em học sinh từ khắp nơi về đây, trên xe treo ảnh Bác và cờ đỏ sao vàng, còn các em thì hát vang những bài hát yêu thích.
    Lại nhớ ngày nhỏ, cố gắng học thật giỏi, là cháu ngoan Bác Hồ để được đưa về Hà Nội, đi vào Lăng Bác, thăm Bảo tàng, Nhà sàn Bác ở, rồi ra Thủ Lệ, mua ổ bánh mỳ con cua... Nhớ.
    Bây giờ, ở Hà Nội bao năm rồi, thế mà lại ít vào lăng. Tuần nào, cứ tối mát, cùng mọi người đứng xem lễ hạ cờ lúc 21h, nhìn các anh bộ đội đổi gác, hạ cờ, nhớ những ngày cùng bạn bè tập quân sự, duyệt binh...lại thấy lòng rộn ràng, xúc động.....
    Ghi lại một chút cảm nhận, mong các bạn bên Bắc Âu cảm nhận thêm một chút không khí quê nhà...
  4. chili

chili Thành viên mới

Ra lăng vào buổi tối xem đổi gác cũng hay nhỉ, nhất là mấy ngày hè nóng, mọi người đổ ra lăng đi dạo đông vui thật, ko khí mát mẻ dễ chịu. Nhớ nhà thật, ở nhà quốc khánh năm nào cũng đi chơi xa trong khi mọi người ở nơi khác thì đổ về Hà nội. Vậy là đã 2 quốc khánh xa nhà. Cám ơn bạn đã miêu tả để mình hình dung được ko khí đông vui ở nhà
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa