1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thời gian chẳng là gì khi e đã thực sự yêu a... và rồi dang dở ...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi tocxoanxauxi, 30/12/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tocxoanxauxi

tocxoanxauxi Thành viên mới

Thời gian chẳng là gì khi e đã thực sự yêu a... và rồi dang dở ...

Chúng ta quen nhau như bao người khác, tình cờ...
    Tình cờ e và anh được biết là sẽ đi du lịch cùng nhau, rồi a lấy thông tin của e, lấy nick của em, chát chít chuyện trò lung tung trước chuyến đi. Anh nói, anh xấu lắm, vừa béo vừa lùn vừa xấu ...^^ thiếu tự tin với bản thân kinh khủng . Anh hỏi em có muốn làm bạn với người xấu xí như anh ko, e bảo ko vấn đề gì, và tiếp theo vài ngày liền chúng ta đều chát chít hàng tiếng, bạn bè mà, e vẫn suốt ngày động viên anh bảo phải tự tin lên, biến cái nhược điểm thành ưu điểm. rồi e cũng kể chuyện ngày xưa, e cũng là con vịt xấu xí tự ti khủng khiếp, ko dám nói chuyện tiếp xúc với ai, a bảo nhìn ava của e có phải thế đâu, e bảo rằng lớn lên biết cách trang điểm ăn diện nó khác... rồi trong vài ngày trước chuyến đi chúng ta đã trở thành bạn bè khá thân nhanh thật.
    Và rồi ngày lên đường cũng đến, khi mọi người đến đủ hết, còn thiếu mình anh, e gọi đt cho a liên tục, ko hiểu là ngại ko dám đến hay là lại ngủ quên, hay có việc gì ... Vừa hôm qua chát còn hẹn mai gặp cơ mà ^^ . Cuối cùng cũng đến (mình chúa ghét hội cao su, điên lắm đấy) thật quá sức tưởng tượng, a bước xuống xe khác hẳn con người e chuẩn bị tinh thần để gặp, đẹp trai, cao ráo, chắc anh phải cao tầm 1m78, e đứng đến vai anh cơ mà, tức là phải hơn e hơn 20cm, lại ko phải là người vừa nghèo vừa xấu giai như a nói. Cảm giác bị coi như con ngốc, cảm giác mình trút bầu tâm sự động viên người ta rồi bị lôi ra làm trò đùa, thực sự điên. Mặt lừ lừ ko nói 1 câu, leo lên xe ngồi anh cũng leo lên theo ngồi ngay cạnh, e vẫn ko thèm nói kệ, người như thế thiếu gì em chân dài, cần gì 1 con bé tầm thường như mình động viên, e cắm tai nghe vào tai, nhưng chỉ 1 lúc là a đã làm cho e hết giận (cũng chẳng nhớ là làm ntn) chúng ta đã có 1 chuyến đi tuyệt vời, 2 ngày thôi nhưng cả đoàn đi rất vui, đốt lửa trại, dựng lều, nhẩy nhót, và a nắm tay e dậy e nhẩy và tự nhiên mọi chuyện đến,yêu a cũng rất tự nhiên (dốt quá chẳng dè chừng gì cả). CHúng ta yêu nhau ko lâu, thực sự là rất đẹp, a là người biết quan tâm chăm sóc người yêu rất nhiều, biết tạo ra cái mới và lãng mạn bất ngờ, nhưng e bắt đầu thấy biết được các dự định tương lai của anh, a muốn e chờ anh 4 năm nữa, để anh đi du học hoàn thành bằng cấp, đặc thù của công việc giảng viên 1 trường ĐH danh giá ở HN đòi hỏi a phải đi du học để nâng cao trình độ và bằng cấp, mặc dù các chị và mẹ anh đã động viên nhiều là phải tin anh, nhưng e ko thể chờ được 4 năm, anh thì e hiểu, a ko vướng bận gia đình khi chưa lo xong sự nghiệp, đấu tranh tư tưởng mãi, cuối cùng chỉ còn có 1 con đường duy nhất là chia tay.
    Buồn thật, nhưng buồn hơn là chúng ta có buổi chia tay quá đẹp anh ạ, chia tay nhau mà vẫn ôm nhau trong lòng, ngồi sau xe trên đường về, anh vẫn kéo em vào lòng, vẫm hôn lên trán lên tóc e, ngửi mùi tóc e, việc mà a thích làm nhất khi gặp nhau. Em cũng dại dột, chia tay nhau mà vẫn quá yêu anh, vẫn hi vọng là a thay đổi, nhưng nếu cho e chọn lại, e vẫn chọn yêu anh và được anh yêu rồi chịu đau còn hơn mãi mãi ko biết tình yêu thực sự có mùi vị ra sao ...
    Chợt nhớ tới câu hát ...Còn gì đẹp hơn trong phút giây đường yêu, còn gì đau hơn khi lắng nghe tình vỡ... giờ e thực sự thấm câu này hơn bao giờ anh ạ... Chúc a thành công trên con đường sự nghiệp, chúc a đạt được ước mơ và hoài bão của mình, chúc a có 1 người vợ thương yêu a hết lòng, chúc a đừng bao giờ hối hận về quyết định của mình ^^, chúc a hạnh phúc
  2. emlacuoide

emlacuoide Thành viên rất tích cực

Tình yêu của chị rất đẹp...đẹp và trong sáng vô cùng
    Em cũng ngưỡng mộ...
    Ngưỡng mộ chị vì cho tới lúc cuối, vẫn ko hối hận về tình yêu đã qua đi...
    Ghen được như chị quá đi^^
    ...Còn em, có lẽ, em thực sự chưa bao giờ yêu

3. tocxoanxauxi

Thực sự trước đây chị nghĩ, cuộc sống giờ hiện đại, quá thực dụng, đàn ông khoe của, sĩ, rởm đời, nhưng chị nhầm... vẫn còn những câu truyện cổ tích em ạ, và ngoài chị ra, chị còn biết 1 câu chuyện khác của bạn e gái chị, cũng đẹp lắm, nên tin vào cuộc sống e à ...^^
  4. chunchunot

chunchunot Thành viên mới

Ước gì có thể tin vào cuộc sốg, tin vào nhữg câu chuyện cổ tích chẳg bao h có thật...
  5. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nếu khi đã yêu thạt sự, thì người ta có thể chờ lâu hơn cả 4 năm. Tuy nhiên, với bạn bây giờ, chia tay thì đã chia tay rồi. Rồi thời gian, bạn sẽ tự biết bạn cần gì, muốn gì, nên làm gì. Và thời gian sẽ trả lời tất cả.
    Thích cái bài hát đấy phết:
    Nhớ câu đầu tiên là: Còn gì giờ đây sao nhớ thương đầy vơi, mộng đẹp còn trong tim hay chết theo ngày tháng....
    Nhạc vàng nhỉ. Mình cũng hát bài này rất hay...
  6. tocxoanxauxi

Chuyển giao năm mới, anh lại vẫn nhắn tin cho mình chúc mừng như những lần noel hay 20/10 trước, vẫn quan tâm đều đặn, rất lịch sự nhưng cũng thấy xa xôi quá. Năm mới rồi, cái gì ngủ thì để yên cho nó ngủ, sống mãi với nó cũng chẳng được. Nghĩ được, nói được mà làm chẳng được, nghe bà bạn thân nói là nó vẫn hỏi thăm mày. Điên thật, a thì ko thể cưới trước khi đi, mà chờ a về mình 29 già mất rồi, chẳng đủ tự tin với các chân dài vây quanh anh, chẳng đủ tự tin vào tình yêu của anh trước những cám dỗ nơi đất khách quê người, chẳng đủ tự tin vào chính bản thân mình. Bản tình ca buồn vậy ...
  7. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Mình thì cảm giác đây chỉ là say nắng mà thôi.
  8. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

yêu mà không đủ tự tin ở bên người mình yêu thì chưa fải là yêu.
  9. ffvn

ffvn Thành viên quen thuộc

Có câu nói. Tình dang dỡ bao giờ cũng đẹp. Cầu mong em sẽ ko gặp hay nhận ra cái đoạn kế tiếp theo... để mãi vui em nhé.
    Người ta cứ nói ko có gì ngăn cách dc tình yêu dù là khoảng cách. Nhưng khi yêu thì chẳng ai muốn tạo khoảng cách để ngăn cách tình yêu.
    Em ko chờ là đúng
    Được ffvn sửa chữa / chuyển vào 17:08 ngày 01/01/2010
  10. manforlady

manforlady Thành viên quen thuộc

Đây là được yêu chứ chưa biết yêu.
    Phu nữ 29, 30 có j mà phải xoắn