1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thời gian chẳng là gì khi e đã thực sự yêu a... và rồi dang dở ...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi tocxoanxauxi, 30/12/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tocxoanxauxi

tocxoanxauxi Thành viên mới

tại sao ko thể chờ anh? vẫn văng vẳng bên tai câu hỏi đó. E đã từng chờ đợi 1 người, cũng chỉ 3 năm thôi, nhưng lâu lắm rồi, thời còn hồn nhiên thơ trẻ, cũng đẹp lắm mối tình học trò, cũng ngọt ngào thề non hẹn biển, may mắn rằng người ta chỉ ko về nữa chứ ko phản bội mình bằng một đám cười mà e chẳng phải là cô dâu... Xl a
  2. tocxoanxauxi

Sắp tết rồi, mưa nhiều quá, lạnh nữa...
  3. pucca_pucca

pucca_pucca Thành viên rất tích cực

Giá như 3 năm trc đọc đc bài viết của bạn, có đc nhữg suy nghĩ như bạn thì h này ko fải ôm 1 vết thươg chẳg thể lành...
    Nào là ko bít yêu thật sự, ko có niềm tin thì ko fải yêu, khoảg cách và chờ đợi chẳg đág gì nếu thật sự yêu nhau..... Bao nhiu ng từg rơi vào hoàn cảnh này và bao nhiu ng có happyending????
    3 năm chờ đợi, vun đắp, chịu bít bao bùn tuổi để rồi nhận lại chỉ là vết thươg đau âm ỉ
    Tất cả như gió lùa wa kẻ tay, chẳg thể nắm giữ đc
    wuyết định ko chờ đợi của chủ topic là rất đúg đắn, tớ ủng hộ
    Rồi sẽ wa thôi, bi h còn có thể wên đc chứ chờ đợi vài 3 năm nữa thì khổ lắm. Cố lên nhé
  4. tocxoanxauxi

Yêu bạn lắm, thank bạn nhiều, phải là người đã từng trải qua mới hiểu, ko thì chỉ là sự chia sẻ thôi chứ khó mà đồng cảm, mình quyết định được như vậy là vì mình cũng đã bị 1 lần rồi... ko sao bạn à, cố lên nhé, sau cơn mưa trời lại sáng, phía trước là bầu trời mà.
    Phải đi qua những ngày mưa để yêu thêm những ngày nắng bạn à, mình đã tự hứa với bản thân, nếu có 1 người vì mình mà lùi lại vài năm trong sự nghiệp, thì mình nhất định sẽ đền đáp lại chân tình đó hàng trăm lần
  5. tocxoanxauxi

Đêm qua chẳng ngủ được tẹo nào, sáng nay dậy sớm đi trông thi, thực sự mệt. Đã vậy sáng nay trời còn mưa phùn, chẳng hiểu mình nghĩ thế nào, mặc cái áo khoác trắng toát đi, vậy là có 1 bác phóng vèo qua trước mặt làm cho 1 quệt bùn bắn tứ tung trên áo, nể thật, cuối cùng là sáng nay vác bộ mặt hình sự đưa đám đi trông thi, khổ thân các cháu nó nhìn giám thị 1 mà phát sợ, cũng may mình chỉ nhìn thế thôi chứ hóa ra cô vẫn trông dễ. Cũng vì chuyện này mà ngày xưa anh mắng mình suốt, Suốt ngày a ca điệp khúc "e ko được trông dễ chứ, phải làm khó, phải có sự công bằng chứ" Khổ nỗi là a học giỏi từ bé, mình thì chẳng giỏi nhưng cũng chẳng quay cóp bao giờ nhưng toàn nhìn bài bạn. Nghĩ cũng lạ, 2 người giống nhau nhiều cũng khác nhau ko ít, vậy mà chẳng bao giờ cãi nhau.
  6. Magic_vnu2711

Magic_vnu2711 Thành viên mới

Nghỉ ngơi sớm, mai cuối tuần rồi :)
  7. tocxoanxauxi

Mấy hôm rồi trời nắng, có lúc nắng nhất mình lôi cả váy ngắn ngắn ra mặc, ngộ thật. Ko có anh thật thoải mái mặc váy ngắn mà ko sợ nghe câu "sao lúc nào e cũng thích mặc váy ngắn thế". Trang điểm tẹo cũng ko lo nghe câu " Để tự nhiên đẹp hơn"..vv...nhiều lắm. Nhưng thực sự ko có a... thật ko vui
  8. tocxoanxauxi

Em hôm nay vừa đi vườn đào về anh ạ, đẹp lắm, hồng rực một góc trời, nắng vàng trời xanh hoa hồng thắm. Lang thang chụp ảnh với hội bạn, trong lúc thu dọn đồ đi về có 1 chú nhiếp ảnh gia bảo nhờ chút, e tưởng chú định chụp ảnh e gái mình nên bảo chú cứ tự nhiên, tại xưa nay nó xinh hơn và nổi bật hơn e mà, nhưng hóa ra ko phải, chú xin chụp ảnh e. Làm e nhớ tới a, bảo e ko nổi bật, ko phải nghiêng nưóc nghiêng thành làm người nhìn thấy say đắm ngay, nhưng a càng nhìn càng thấy e đang yêu, càng nhìn càng thấy e gần gũi. 2 đứa còn vạch kế hoạch tết này cùng nhau sắm tết cho 2 gia đình, cùng nhau qua nhà anh trai anh, cùng nhau... Vậy mà bây giờ, e chẳng biết làm gì khi tết sắp tới, e vẫn chưa chuẩn bị gì cả, có lẽ mai e bắt đầu sắm tết cho gia đình mình thôi, bố mẹ thắc mắc là năm nay sao chưa thấy tết trong nhà, chẳng muốn cảm giác ko vui của mình lây lan cho mọi người, cố lên thôi. E sẽ vẫn đi trên con đường của mình, nhưng ko có anh...
  9. tocxoanxauxi

Tết anh lại vẫn quan tâm nhắn tin chúc mừng e, sau tết vài ngày a lại vẫn hỏi han quan tâm, thực sự chẳng biết nên buồn hay nên vui nữa anh ạ, khi có chút bình yên thì bỗng dưng tâm hồn lại dậy sóng. Mệt quá
  10. tocxoanxauxi

Dạo này rất nhiều sự tình cờ trùng hợp xảy ra, những chỗ chưa bao giờ vào với hội bạn thì bị tụi nó rủ vào, ai dè toànchốn kỉ niệm. Tụi bạn cấp 2 rủ vào đúng quán hẹn hò với a lần đầu, tụi bạn đi chơi cùng thì rủ vào đúng quán bạn a làm chủ quán, mình và a hay đến còn đồng nghiệp lại rủ đúng vào club a tổ chức giới thiệu mình với động nghiệp, dồn dập tình cờ trong 2 tuần. Đôi khi muốn để nó yên mà ko yên được ^^.
    Mai này a có người yêu
    E chỉ xin có 1 điều nhỏ thôi
    Con đường ta đã dạo chơi
    A đừng đi với 1 người khác e!!!