1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thời gian sẽ hàn gắn mọi vết thương

Chủ đề trong 'Tiến tới Đại hội mạng TTVNOnline lần thứ IV' bởi thiensu123, 13/04/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thiensu123

thiensu123 Thành viên mới

Một cuộc tình đã đi qua nhưng nỗi đau thì vẫn còn theo bạn mãi, bất chấp ai ấy nhắc rằng "thời gian sẽ chữa lành toàn bộ vết thương"... Vì sao vậy?

Bạn không chịu thay đổi cách nghĩ

Càng cả nghĩ, con người ta càng lún sâu Làm video đám cưới vào các suy nghĩ mông lung và sở hữu xu thế biến hầu hết việc thành ra phức tạp. trường hợp bạn vẫn cứ nghĩ mãi về người cũ, anh ấy đã khiến cho gì, bạn đã khiến gì, lẽ ra bạn buộc phải khiến cho gì... thì bạn không bao giờ thoát khỏi mới bòng bong ấy được.

Bạn tự huyễn hoặc "mỗi ngày trôi qua mình sẽ khá hơn thôi"

Vấn đề nằm ở chỗ, chẳng phải nhờ thời gian, mà là nhờ những điều bạn khiến trong khoảng thời gian ấy. trường hợp bạn chẳng làm gì không tính việc bó gối thu mình trong 4 bức tường để gặp nhấm nỗi buồn, thì hãy tin rằng nỗi buồn đấy sẽ càng khi càng to hơn.

Bạn nhầm lẫn ******** là liệu pháp chữa trị tổn thương

ví như bạn nghĩ chuyện ******** Làm clip tặng sinh nhật với một ai đó giúp bạn quên nỗi đau tinh thần, thì bạn nhầm rồi. giả dụ này, ******** chỉ như các loại thuốc tức thời khác, có thể giúp bạn hơi hơn trong đêm nay, nhưng nỗi đau vẫn còn đó.

Bạn đổ lỗi cho người kia và nhìn mình như nạn nhân vậy

hầu hết cuộc chia tay đều với vai trò của cả hai người trong ấy. bởi thế, bạn đừng xem mình như nạn nhân nữa, hãy rõ ràng trong chuyện bạn là người phụ nữ sở hữu tính bí quyết, "số phận" riêng của mình, như thế bạn sẽ mạnh mẽ hơn.

Bạn tâm sự với những người bế tắc y như bạn

những người ko sở hữu kinh nghiệm cộng lắm chỉ mang thể lắng nghe để giải tỏa tâm lý cho bạn, họ hoàn toàn không đưa được hướng giải quyết. giả dụ quá cạnh tranh, hãy chọn kiếm chuyên gia tâm lý để sở hữu lời khuyên hữu ích trong chuyện vượt qua giai đoạn này.

Bạn ko thực tế và phấn đấu thay đổi các điều ngoại trừ tầm kiểm soát

Bạn không bao giờ Dịch vụ làm video thay đổi được cảm xúc và hành vi của người khác, đừng cố lắm điều ấy cho mất công. Điều bạn với thể khiến là kiểm soát phản ứng của mình. Hãy tìm việc có ích mà gắn với nó, như công việc, đi ******** nguyện, gặp gỡ bạn bè sắm vui. buộc phải sống thực tế bạn ạ, chuyện đã qua là quá khứ, bây giờ là các nỗ không dừng và tương lai thì bí ẩn lắm, rất mang thể nơi cuối đường, ai đó đang chờ bạn.
    Lần cập nhật cuối: 13/04/2016