1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thời gian yêu lâu hơn 2 năm, những cao thủ tình trường lâu năm vào giúp em với

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi DaosoaiLuuHuong, 17/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. red_rose

red_rose Thành viên quen thuộc

Tình yêu của tôi vào thời điểm năm thứ 2 cũng có một số vấn đề tương tự giống bạn nhưng rồi mọi chuyện đã đc giải quyết bằng cách nói chuyện thẳng thắn với nhau.Lúc đó cả tôi và chồng tôi bây giờ đều chỉ ra cái đúng và cái sai của nhau,tự nói lên cảm xúc của bản thân vào thời điểm hiện tại nên chúng tôi còn thống nhất xa nhau một thời gian để nhìn nhận lại mọi vấn đề.Rối chuyện đó cũng qua đến năm thứ 3, thứ 4 thứ 5 rồi thứ 6 năm nào cũng có những lúc mà cả hai chúng tôi cùng cảm thấy mệt mỏi và đôi khi ko còn dám tin vào chính bản thân mình.Những lúc như vậy có 2 cách mà chúng tôi đã áp dụng- thứ nhất là tạm thời xa nhau và thứ 2 là làm mới tình yêu bằng những chuyến đi chơi xa Hà Nội một vài ngày.Sau những lần như thế chúng tôi cảm thấy gần nhau hơn,thông cảm cho nhau hơn và cần nhau hơn.Và gần đây nhất là năm ngoái trong những lúc chúng tôi cùng mệt mỏi về công việc,sự nghiệp thì chuyện tình cảm cũng có những rắc rối,nhưng chồng tôi đã làm đc vào đúng ngày mà tình yêu của chúng tôi bước sang năm thứ 7( chúng tôi cưới lệch sau có 2 ngày) và giờ tôi hoàn toàn hạnh phúc với gia đình của mình và chúng tôi chuẩn bị đc làm bố,làm mẹ.
    Tôi nghĩ bạn nên đặt những vấn đề mà bạn cảm thấy ko ổn ở cả bạn và bạn gái bạn ra để mổ sẻ,những lúc như vậy bạn sẽ thấy rõ hơn về tình cảm bản thân cũng như của đối phương.Chúc hai bạn vượt qua đc giai đoạn này.
  2. numberV

numberV Thành viên mới

Công nhận, chuyện của bạn cũng giống của mình thế, hình như yêu nhau đôi nào cũng phải trải qua hay sao ý.
    Chuyện tình cảm mỗi người mỗi hoàn cảnh nên mình cũng không khuyên bạn phải làm thế nọ, thế kia, đó là điều tự trái tim của bạn mách bảo. Nếu bạn còn yêu cô ấy thì chắc chắn không bao giờ lại làm khổ người mình yêu đúng không???
    Câu chuyện của mình khi đó cũng tương tự, thời điểm đó mình thấy xuất hiện cảm giác nhàn chán, nói thẳng ra là luôn sẵn sàng thay đổi người mới. Mà chính tại thời điểm này những cái gì khó chịu nhất, xấu nhất mới bộc lộ ra, cãi nhau xảy ra như cơm bữa. Đỉnh điểm là có lần sau 1 tuần giận nhau thì mình đã đề nghị chia tay....
    Hiện giờ chúng mình đang rất hạnh phúc, và tính đến chuyện năm sau cưới nhau.
    Cái cốt lõi là còn có tình yêu thì cái gì cũng có thể giải quyết được, đừng làm khổ nhau.
    Chắc là bạn hiểu mình chứ!!!Chúc bạn hạnh phúc.
  3. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Cho hóng hớt hỏi ké ạ:
    Hai người bọn mình thì cũng ngồi lại nói chuyện cho, sau những trận cãi vã đó. Và thường thì những lần (nói chuyện) đó thì cũng rất có thiện chí, rất quan tâm lắng nghe nhau (hơn là trong khi đang cãi vã.)
    Nhưng cái tỷ lệ hiểu nhau đã giảm xuống. Ngày xưa thì người này nghĩ cho người kia, hiểu được cả người kia những khi người kia không tự hiểu lấy bản thân.
    Bây giờ thì hình như chủ yếu là anh chàng cũng có phần mệt mỏi, nên chỉ muốn dỗ mình, nhắc mình biết là tc anh chàng vẫn nhiều, nhưng những vướng mắc, những bất đồng vẫn cứ xảy ra chồng chất, càng lúc càng nhiều.
    Hình như là tình trạng Thân quá hóa lờn?
    Người này cũng hiểu là người kia khó chịu, nên nhường nhịn một chút, nhưng cái thực tâm để ý thì hình như mất rồi? Cả hai đều bắt đầu ích kỷ hơn và muốn người kia lắng nghe mình hơn, hiểu mình hơn (là chính mình lắng nghe và hiểu người kia)?
    Chờ sự chỉ giáo của mọi người ạ.
  4. oh_tian

oh_tian Thành viên mới

Chú nói thiêu thiếu.. thiếu cái gì nhỉ.! Còn cái thông tin quan trọng nhất nữa mà chú k chịu post lên đây là.. tình hình việc chăn chiếu của cô chú thế nào.? Chú trả lời xong rồi anh sẽ tư vấn tiếp.
  5. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Anh TT tư vấn dùm luôn vụ của Angie ạ.
    Và xin anh đừng có hỏi cái câu hỏi trên với Angie ạ. Cũng như đừng hỏi các câu hỏi khó khác ạ *gãi đầu gãi tai*. (Nhưng vì đã xin anh như thế, nên Angie nghĩ là cũng nên tự biết thân phận mà trả lời anh trc ạ , Không, vụ của Angie k có gì kiểu vậy hết ạ. Suýt nữa là thành Platonic love nữa đấy ạ! )
  6. DaosoaiLuuHuong

DaosoaiLuuHuong Thành viên quen thuộc

@be_ngay_tho: Đúng là yêu nhau thì đừng nên làm mệt mỏi lẫn nhau. Mình cũng đã nghĩ kĩ. Dù chuyện gì thì mình cũng cố gắng khuyên bảo nhẹ nhàng chứ ko nói gay gắt nữa vì em dễ khóc. ( Thế mà ngày trước em cứ nói là em rất kiên cường và ko bao giờ khóc trước mặt người khác)
    @redbuttlerkt: Rất tiếc là đây là mối tình đầu của cả hai bọn mình nên ko có hòai niệm tiếc thương gì quá khứ cả. Thứ hai nữa là mặc dù bạn mình hơi trẻ con, dễ xúc động, dễ tổn thương nhưng mà mình tin vào tính cách của em là theo cung sư tử tức là rất trung thủy ạ nên mình tin lắm. Mình chỉ đồng ý với bạn ở quan điểm là nên F5 lại. Có lẽ ngày xưa do có em dễ dàng quá ( do em ý thích mình trước) nên thành ra ko biết quý. Nên bây giờ có lẽ mình sẽ cưa lại em lại từ đầu. Mặc dù trong thời gian đầu khi mới yêu đã có biết bao kỉ niệm đẹp, những chuyến đi xa, ngắm đàn đom đóm lập lòe trong đêm ( cái này là ở Hà Nội, có một chỗ vào khoảng tháng 4 đom đóm rất nhiều và rất đẹp, ko biết bây giờ chỗ đó có còn đom đóm ko vì bọn mình chỉ đến đấy duy nhất một lần), những vui buồn theo năm tháng, sau này thì mình ít dẫn em ý đi chơi theo kiểu đó vì công việc lúc này đang rất bận.
    Thực sự thì em ý có một tính cách mà mình rất thích nhưng rất tiếc là ít khi xuất hiện và thường là đi du lịch hoặc khi hơi buồn buồn ít nói mới bộc lộ.
    Tiện đây cho mình hỏi là các bạn đang yêu có đồng giao cách cảm trong việc "Ngáp" ko? Vì khi bọn mình đi bên nhau thì thường hai đứa cảm thấy rất buồn ngủ và nhíu mắt lại ( là vì dễ chịu chứ ko phải do nhàm chán nhé) và cứ khi nào một đứa ngáp thì nhất định là đứa kia sẽ ngáp theo. Nói chung là buồn cười lắm.
  7. DaosoaiLuuHuong

DaosoaiLuuHuong Thành viên quen thuộc

@ed_rose, @numberV: cám ơn lời khuyên của các bạn. Thực sự là trong tuần vừa rồi có một chuyện mà bọn mình đã tranh luận rất gay gắt và mình suýt nữa ko kiềm chế được. Tuy nhiên cũng may mình ko nói ra lời nói đó. Mình rút ra kinh nghiệm là khi chat hoặc nói điện thoại nghĩa là ko gặp mặt nhau thì dễ cãi nhau hơn là gặp mặt và đi cùng nhau. Và khi gặp em mình vẫn thấy thật may là mình chưa nói ra lời nói đó. Mặc dù trước đây hơn 1 tháng có lần mình đã giận dỗi và đã buột miệng nói "vĩnh biệt" với em khi em ko làm theo một yêu cầu gì đó của mình. Em đã giận câu nói đó nhưng em vẫn bỏ qua lời nói đó. Hy vọng là mình sẽ vượt qua được giai đoạn này giống các bạn.
  8. red_rose

red_rose Thành viên quen thuộc

Sau cơn mưa trời lại sáng thôi bạn ah ko có sao cả đâu.Bạn ko thấy tôi đã noi có những lúc chúng tôi cùng xa nhau(chia tay tạm thời có thể gọi là như thế vì ko contact bằng bất kể phương tiện gì) để nhìn nhận lại vấn đề và sau mỗi lần như vậy thì chúng tôi cảm thấy vẫn yêu nhau và cần nhau hơn,rồi tất nhiên tình yêu chúng tôi vẫn tồn tại như ban đầu.Bạn cũng nói" vĩnh biệt" nhưng rồi bạn lại quay lại thì phải chứng tỏ có một cái gì ở bạn gái bạn vẫn để lại mà làm bạn ko muốn mất.Tôi nghĩ bạn cứ nói thẳng thắn với bạn gái,khó nói trực tiếp thì gửi mail cũng đc( cách mà chúng tôi đã làm) sẽ giải tỏa những búc xúc của bạn.Cố lên mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi.
  9. hasentrang

hasentrang Thành viên mới

Bạn cho mình vài thông tin căn bản với được ko?
    Đừng xem thường những thông tin này nhé. Đó là 50% làm nên hạnh phúc đấy!
    - Tuổi tác 2 người
    - Tình trạng công việc, cuộc sống 2 người
    - Chuyện abc...
    THẾ NÀO MÌNH CŨNG TÌM RA ĐƯỢC VẤN ĐỀ TRONG VÀI CÁI GẠCH ĐẦU DÒNG NÀY!
    Hạnh phúc là những cái gạch đầu dòng rất rõ ràng!
    Mình đã yêu được 3 năm rồi, cảm nhận về chuyện tình yêu của bản thân ấy à? Nó như cơm ăn, nước uống, như mẹ cha, như tình bạn, như công việc - nó là MỘT PHẦN CỦA CUỘC SỐNG. Có lúc thấy chán ghê gớm, có lúc lại thấy cần vô cùng! Đấy, tình yêu khi đã trải qua thời gian thì nó nhuốm nhiều vẻ như thế đấy!
  10. hasentrang

hasentrang Thành viên mới

Bạn có thể trả lời đôi điều thắc mắc của mình ko?
    1. Hai bạn có tâm lý làm mới bản thân để tiếp tục chinh phục nhau ko?
    2. Hai bạn có góp ý với nhau và lắng nghe nhau khi bị góp ý ko?
    3. Hai bạn có gặp nhau nhiều ko? (hoặc là gọi điện nhắn tin)