1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thời gian yêu lâu hơn 2 năm, những cao thủ tình trường lâu năm vào giúp em với

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi DaosoaiLuuHuong, 17/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vnblack

vnblack Thành viên mới

Cái ông SoLuuHuong này suốt này thấy bắn Counter Strike 1.6 ghê lắm, nói năng ngang tàng lắm giờ cũng có khúc mắc chuyện tình cảm à? theo Vnblack thì nếu cảm thấy chán cứ rút khẩu lục bạc ra cho em nó một phát headshot rồi kiếm em khác. Tình cảm ko nên cố làm gì cho mệt...rồi khổ cả đôi...
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Khì khì khì.
    Nghe nói thì hay lắm, thế hóa ra không cố gắng nữa à.
    Thôi, nhắn cái này vậy: Chia tay thì chia tay hẳn nhé, đừng có ba hồi chịu quay lại khi cô kia năn nỉ, đừng có ba chặp thì tự mình năn nỉ cô kia quay lại.
    Lý do là gì, biết không bạn?
    Người ta dù có quay lại với nhau, nhưng cái thấp thỏm nó cũng lại sẽ lại hủy hoại mối quan hệ vào một ngày khác mà thôi.
    Và một điều nữa, bạn à, bắt đầu với 1 người mới bao giờ cũng dễ hơn là cố gắng với người cũ. Nhưng rồi cũng sẽ lại đến giai đoạn 2 năm +, cho nên, lúc ấy thì ráng đừng để rơi vào tình trạng này một lần nữa nhé.
  3. the_piano

the_piano Thành viên quen thuộc

Nghe giọng điệu đã thấy muốn chia tay rồi còn bày ra hỏi ý kiến. Chẳng qua cố chờ đủ 3 năm "như người ta nói các đôi yêu hay bỏ nhau sau 3 năm "... đểu vãi
  4. DaosoaiLuuHuong

DaosoaiLuuHuong Thành viên quen thuộc

Tối qua, sau khi nói chia tay, mình đã về nằm khóc đến 3h sáng. Sáng nay nhiều lúc cũng trực khóc khi nghĩ về việc đó. Không ngờ mình là con trai mà lại khóc như vậy.
  5. DaosoaiLuuHuong

Lý do chia tay hoàn toàn không liên quan đến những vấn đề mà mình nêu ở trên mà do một lý do khác.
  6. DaosoaiLuuHuong

"Xin loi em, anh danh phai lam the mac du anh biet anh con yeu em. Anh ko muon em bi khung hoang ve tinh than nen anh viet buc thu nay, hy von.ng em se tim` duoc thanh tha?n. Co'' le do qua'' bat ngo va dot ngot nen em moi co'' cam giac khung hoang nhu vay. Nhu*ng neu la em no''i dieu do'' truoc thi` em se ko nhu* vay dau. Em hay tham gia ca''c hoat dong kha''c nhieu vao. Dac biet la` di voi ba.n nhe''. Theo trong quye^?n cac vi sao cua em, thi` no'' no''i mac du` chia tay em se rat dau buon nhung se duoc ba.n be` khuyen giai duoc nen du*`ng lo. Anh thay rang bay gio, mi`nh ko co`n di cu`ng em duoc nua roi. Voi ti''nh cach cua mi`nh, ve sau anh so mi`nh se la`m kho^? em thoi. Xin loi em vi` nhu*~ng gi` anh da~ la`m em dau kho. Chu''c em luon ha.nh phu''c, moi ti`nh dau cua anh OX "
    "Anh là hạnh phúc của em!!!, Em sẽ chờ anh!"
    Tôi muốn gửi một bức thư nữa để quyết định mọi chuyện. Nhưng tôi sợ, sợ lắm.... Có lúc trong lòng có ý định quay lại nhưng tôi nghĩ rằng đó chỉ là sự tiếc nuối, vừa muốn quyết định dứt khóat vừa ko muốn, vừa muốn trở lại như xưa vừa không muốn.
    Cắn rứt: http://www.nhacso.net/Music/Song/Nhac-Nhe/2007/05/05F62C42/
  7. redbuttlerkt

redbuttlerkt Thành viên rất tích cực

Bình tĩnh đi em ! vì câu chuyện của cậu này( người khác ) mà em đã ....mất bình tĩnh thế naỳ , rơi vào chuyện của em , có khi nồng độ kiểu " thằng khốn" được luỹ thừa lên 1 tầm vóc mới nhẩy ?
    Cái đoạn vàng ấy , kiểu 1 cách nôm na là hoàn thiện lẫn nhau , ko những cô con gái thay đổi mà cậu con trai cũng phải thay đổi !
    Em nói hy sinh cứ như đúng rồi , hôm truớc anh cũng có đọc qua cái topic của em đấy !
    Được redbuttlerkt sửa chữa / chuyển vào 14:52 ngày 24/06/2007
  8. terumimi

terumimi Thành viên mới

Anh gửi bức thư này cho người con gái chỉ khiến người con gái đau khổ thêm mà thôi . Nhất là cái câu "mặc dù anh biết anh còn yêu em" đó!Nếu đã quyết định chia tay thì chia tay hẳn, anh xuất hiện trở lại ngay lúc này cùng với những lời nói quan tâm chăm sóc ko còn đúng lúc nữa chỉ giúp mình anh nghĩ rằng (dường như) :"mình đã bớt cảm thấy ray rứt, vì mình vẫn còn yêu.." . Đó là gì nhỉ ? Nói là giả tạo thì chắc cũng ko phải , nhưng nó khiến người con gái anh yêu ko thể thoát khỏi chuyện này dễ dàng. Cái cô ấy cần bây giờ là sức mạnh của chính bản thân cô ấy và những người còn lại đang ở bên cạnh cô ấy, ko phải sự xuất hiện trở lại của người mà cô ấy yêu , đang yêu và nghĩ rằng vẫn sẽ yêu .
    Hãy đặt địa vị mình là người con gái đó , và em nghĩ chắc rằng anh cũng hiểu...và nếu như cô ấy chủ động chia tay anh, cô ấy cũng viết bức thư như thế này gửi anh, anh sẽ cảm thấy thế nào...???

Được terumimi sửa chữa / chuyển vào 15:29 ngày 24/06/2007
  9. Thangtusau

Thangtusau Thành viên mới

Đọc 4 trang topic này sao thấy chán nản quá. Chuyện của mình giống như chuyện bạn chủ topic nhưng mình là con gái. Bạn trai mình cũng giống chủ topic này ở cách nhìn nhận và cư xử với ngưòi yêu, giống y chang luôn. Nhưng bạn có biết là người yêu bạn cũng như mình cảm thấy thế nào không? Mình thấy người yêu mình chán nản về mình, thiếu tôn trọng mình. Và những lời nói lúc nóng giận làm mình bị tổn thương vô cùng. Mặc dù mình cũng luôn bỏ qua cho anh ấy, nhưng thực sự là không quên được, có phải mình nhạy cảm quá không. nhưng khi có chuyện là mình cảm thấy tủi nhục lắm, cảm giác như mình yêu anh nhiều còn anh ấy không cảm hứng với mình như trước nữa. Anh ấy khó tính, bắt mình phải thế này thế nọ, bắt mình phải nghe lời, nhiều khi mình thấy mình thành nô lệ của anh ấy. Nhưng không giống như bạn chủ topic, bạn trai mình không chịu nói chuyện thẳng thắn. Mình thì lúc nào cũng muốn nói chuyện rõ ràng, còn anh ấy thì toàn né tránh. Cách đây mấy tháng, tình cảm của bọn mình đang tốt đpẹ thì tự dưng anh ấy tránh mình, thế là rơi vào tình trạng kiểu chia tay trong 2 tháng. Thời gian đó mình muốn nói chuyện nhưng anh ấy không chịu và cự kỳ lạnh lùng, kệ mặc mọi thứ ngay cả xảy ra chuyện đổ vỡ. Sau 2 tháng như thế bọn mình quay lại, là do anh ấy chủ động, ngay sau khi mình nói mình cũng không còn muốn níu kéo nữa, và mình chấp nhận chia tay thanh thản.Sau khi quay lại anh ấy nói mình thông cảm cho anh ấy vì thời điểm này anh ấy căng thẳng lo nghĩ về công việc. Mình đồng ý và hết sức chiều chuộng chăm sóc. Nhưng lại mấy tháng trôi qua rồi, và công việc cũng đã ổn rồi, nhưng mình vẫn hằng đêm phải khóc. Anh ấy biết mình buồn nhưng không còn vỗ về quan tâm nữa. Mình không chịu nổi, bảo anh là nói chuyện. Anh né tránh. Mình bảo không nói chuyện thì mình sẽ không chấp nhận anh nữa, anh vẫn kệ mình. Mình vừa viết một cái mail dài để nói hết những gì mình đang cảm thấy. Mình biết ;à anh cũng sẽ không trả lời đâu. chắc anh sẽ nghĩ rồi mình lại bỏ qua thôi. Nhưng thực sự giờ mình cảm thấy ngạt thở và không chịu đưngj thêm được nữa. Trong lòng mình còn yêu anh vô cùng.
    Các bạn giúp mình làm thế nào để anh chịu nói chuyện với mình, anh cứ im lặng, mình chỉ càng đau khổ và rơi vào ngõ cụt. Thà cứ nói hết với nhau một lần, còn hơn cái kiểu im lặng mặc kệ của anh. Cái kiểu đó chỉ càng mình luôn lấn cấn, dằn vặt và không nguôi nghĩ về anh. Mà giờ mình chỉ muốn được thanh thản, dù là tiếp tục yêu hay chia tay.
  10. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Cần giúp à?
    Giúp đây, giúp đây!
    Vào join với hội các cô bị bạn trai bỏ bê im lìm, không nói rõ là bỏ hay tiếp tục đây này!
    http://www9.ttvnol.com/forum/tvty/931231/trang-7.ttvn