1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thời gian

Chủ đề trong '1982 - Cún Sài Gòn' bởi co_khong_anh_new, 03/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. co_khong_anh_new

co_khong_anh_new Thành viên quen thuộc

Thời gian

Tôi đã từng xem đi xem lại ' Anh chàng đáng yêu ' (Mr Q ) không dưới ba lần . Không hẳn vì thích nụ cười của Kim Min Jong - anh chàng mà tôi đã mê tích từ hồi xem ' Cảm xúc ' , mà vì tôi yêu câu chuyện của Kim Hee Sun .Rằng mỗi khi gặp phải nỗi buồn , cô ta sẽ mua một cây xương rồng . Còn niềm vui sẽ được đánh dấu bằng những con búp bê xinh xắn . Tôi yêu hình ảnh cô gái hiền dịu ấy ngồi lặng im , cô đơn giữa căn phòng xếp đầy xương rồng trên bệ cửa sổ và những cô bé búp bê rải rác khắp nơi . ....
    Chợt nhớ đến đã có một thời gian , tôi viết nhật ký bằng cách gấp sao . Ngôi sao may mắn , hạnh phúc là màu hồng , còn màu xanh da trời dành cho chuyện gì không vui . Đó cũng vừa là màu của hy vọng , đồng thời theo tiếng Anh ' blue ' cũng chính là nỗi buồn . trên mỗi ngôi sao tôi ghi ngày tháng . Cứ mỗi cuối tuần tôi lại mang chiếc lọ thuỷ tinh trong veo , dốc sao ra đếm . Tuần truớc mình có tới 4 sao xanh , đấy là lần cãi nhau với tụi bạn thân , đấy là lần ngủ dậy muộn và đã vô cớ quát đứa em , đấy là hôm phóng xe nhanh đâm vào một bác đứng tuổi mà quên không xin lỗi .... Đến tuần này chỉ còn 1 sao xanh và những 6 sao hồng . Ngôi sao xanh chính là vì Hoàng đã không phone cho mình như hẹn trước ......
    Bây giờ tôi không còn giữ thói quen gấp sao như ngày nào , nhưng mỗi khi lắc lắc chiếc lọ thả đầy sao xanh sao hồng , tôi chợt thấy nếu nó chỉ có một màu thôi thì sẽ đơn điệu lắm . Cuộc sống mà chỉ toàn nỗi buồn chồng chất rhì sẽ đáng chán nản biết bao .Nhưng đến một ngày kia , bao quanh bạn toàn là niềm vui thì chưa hẳn bạn sẽ cảm thấy hạnh phúc , bởi người ta chỉ cảm thấy hạnh phúc khi đã biết thế nào là nỗi buồn . Rồi cũng chỉ khi nỗi buồn ập đến , người ta mới khao khát kiếm tìm hạnh phúc . Vì thế nếu hôm qua , hôm nay bạn muốn khóc vì một điều gì đó thì bạn cứ khóc đi , cứ buồn đi . Để sao đó nụ cười của bạn sẽ tươi hơn , mỗi niềm vui - dù là nhỏ xíu cũng sẽ được nâng niu hơn ......
    Tôi hiểu vì sao Kim Hee Sun lạ chọn xương rồng - loài cây gai góc xấu xí nhưng lại khoẻ khoắn chứ không phải những chậu cây mỏng manh rực rỡ sắc hoa . Bởi nỗi buồn là thế , không ai yêu quí nó nhưng chính nó mới là sức mạnh để bạn , để tôi vươn lên .....
    (st)

Thấy bài này hay nên post lại cho các bạn cùng đọc.Cho biết cảm nghĩ của các bạn nhe !
    CKA

Được sửa chữa bởi - co khong anh vào 03/06/2002 14:38
  2. Ran

Ran Thành viên quen thuộc

Cuộc sống có nhiều màu , ko chỉ toàn một màu hồng hoặc một màu đen . Nhưng có một điều rất đặc biệt và amazing ở con người đó là nếu con người càng bị đè nén , trong những hoàn cảnh tồi tệ nhất lại làm con người có ý chí vươn lên mạnh mẽ nhất .
    Coming Home...:))))
  3. co_khong_anh_new

co_khong_anh_new Thành viên quen thuộc

Đôi khi tôi không cảm nhận được thời gian đã đưa mình đi đến đâu , chỉ biết rằng tôi không còn đường để quay lại nữa rồi.......
    Thời gian mang nỗi nhớ
    Gửi về đâu xa lắm
    Thời gian mang tình yêu
    Xa vắng một phương trời....
    Thời gian hay cuộc đời?
    SAo trôi nhanh thoăn thoắt.....
    CKA
  4. miah

miah Thành viên quen thuộc

Công nhận ...trong box hội cún tụi mình ..con gái lãng mạn ghê ..nhưng muh đâu đó vẫn có cái mạnh mẽ..
    Có một thời gian ..mình đã xếp sao .. ngày lại ngày mình miệt mài xếp... Mỗi ngôi sao là tấm lòng của mình hướng về một người .. một người trong quá khứ. Mình đã xếp và miệt mài xếp. Mình nghĩ rằng mỗi ngôi sao sẽ là một nguồn động viên cho người ấy ... Nhưng ..... thời gian ...
    Thời gian đưa mình đến những chỗ mà mình không thể nào biết được.. Mình sẽ đâu có ngờ .. người ấy lại bỏ rơi mình ...mình cũng đâu có ngờ mình sẽ đau khổ , buồn bã...mình cũng không ngờ...hạnh phúc và niềm vui sẽ đến với mình ...
    Nhưng muh...thời gian sẽ đưa ta đi đâu nữa...
    Khi mà có hạnh phúc trong tay ..mình sẽ muốn thời gian dừng lại ..dừng lại mãi mãi ..
    Nhưng trái đất vẫn quay và thời gian thì không ngừng lại và không thể giữ lại một khoảnh khắc nào trong đời mình...vậy thì tại sao mình không giữ lại những niềm vui , những điều tốt đẹp ấy...ttrong tim của mi`nh

bài bạn post lên hay lắm CKA ...mình làm quen với nhau nhé.... bạn thật là dễ thương mình là miah
  5. tuananh18682

tuananh18682 Thành viên rất tích cực

sao chi gap con gai ko dzậy?.. làm wen nha?
    nguyễn tuấn anh