1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thói quen xấu trong tình iu - Chia sẻ nào

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi vyhuynh, 05/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Thói quen xấu trong tình iu - Chia sẻ nào

Sau một cuộc tình đã qua, có bao giờ bạn thử nhìn lại và vô tình nhận ra thói quen nào đó của mình đã góp phần ko nhỏ vào cái kết cục buồn...
    ... có thể bạn hối hận, có thể bạn ko...
    .......có hàng trăm lý do cũng như hàng trăm câu chuyện.... mà chỉ người trong cuộc mới hiểu được
    .....Vậy sao bạn ko thử coi đây như một Diary dễ thương để chia sẻ với tất cả?
    Thói quen xấu nhất của Vy là ít khi mở miệng giải thích điều gì, ngay cả khi mình bị hiểu lầm........
    .......một thói quen xấu nhưng tiếc là ko tài nào bỏ được........... ngay cả bây giờ, dù Vy biết nó là sự khó chịu lớn đối với nhiều người............
    ..........
    Sẽ viết tiếp câu chuyện vào bài post cuối cùng.
    Nào mời mọi người

2. tigerlily

tigerlily Thành viên rất tích cực

Em mở hàng cái. Thói xấu của iem (biết mà không sửa được ) là....
    ...
    ...
    ...
    ...
    chuyện bé xé ra to.
    Chuyện ko có gì mà tự nhiên làm ầm ĩ cả lên, xong rồi vật vã. Đúng là yêu nhau lắm cắn nhau đau. 3 ngày mà ko cãi nhau một trận là... ngứa ngáy.
  3. LouisBi

LouisBi Thành viên mới

Thói quen xấu nhất của em là hay ghen,cả hay lấy cớ cãi nhau để tranh thủ đi chơi hay là làm cái gì đấy mà vợ em bình thường hay cấm
  4. greenline

greenline Thành viên mới

Thấy cái topic này hay hay, nhào vô một chút. Vậy ngày qua ngày vẫn chỏng gọng một mình có phải là thói quen xấu không nhỉ? Cà phê một mình, ăn một mình, ngủ một mình, yêu một mình có xấu không nhỉ? Ai tư vấn dùm tớ với.
  5. wildman1979

wildman1979 Thành viên mới

Không xấu đâu bác GL à. Em nghĩ đấy là những giây phút quý giá nhất của 1 đời người đấy. Ngẫm mà xem sau này có gia đình rồi thì Bác cũng chỉ ngồi thở dài nghĩ về nó mà thèm thôi. Không lẽ sáng trốn vợ con đi làm sớm ra quán ngồi nhâm nhi ly cafe, vuốt râu ca bài ca cafe một mình à? Thôi thế này, để đỡ một mình thì bác cứ rủ em đi, lúc nào thèm cafe thì lại rủ em đi là đỡ một mình ngay, hai anh em chui vào một góc nào đó ngồi nhâm nhi ly cafe, nói xấu chị em thì vui phải biết
  6. thinhhd

thinhhd Thành viên mới

Tất nhiên rồi là thói quen mà, ( Đành rằng thói quen cũng có thể thay đổi, nhưng chỉ sợ khi thói quen đã biến thành bản tính thì khó lòng lắm em ơi, Nhưng Anh thấy thói quen của em cũng đâu đến nỗi để người khác khó chịu lăm đâu. Đôi khi những thói quen lại đem lại thêm thi vị cho tình Yêu đấy chứ,
  7. martin

martin Thành viên rất tích cực

em có cái thói xấu là chỉ thích iu mấy chị lớn tuổi hơn nên khắc phục hay nên phát huy chị Vy nhỉ
  8. vitdoi

vitdoi Thành viên mới

Nói về thói quen xấu thì theo tôi có 2 loại. Thói xấu chủ quan và thói xấu khách quan.
    Thói xấu chủ quan là như ViHuynh ấy...: "Thói quen xấu nhất của Vy là ít khi mở miệng giải thích điều gì" Đối với ai đó là xấu, nhưng theo tôi điều đó thuộc về cá tính, ko thể nói là tốt hay xấu.
    Như tôi chẳng hạn, thói quen của tôi là ngắm nhìn cái đẹp... với tôi thì không phải là thói quen xấu, nhưng với những cô gái di cùng tôi thì đoa là điều " không thể chấp nhận được"... Mà cũng tuỳ thôi các bạn ạ. Lúc tôi đi với 1 cô gái, 1 chiếc xe Porsch 911 phóng đỗ xịch bên kia đường, tôi thốt lên: " Ôi xe đẹp quá, nếu mình có xe này nhỉ?"... và tôi nhận được sự đồng tình của cô bạn gái: " Ừ, đẹp nhỉ"... và tiếp theo là 1 cô gái chân dài, váy ngắn bước ra khỏi xe, tôi thốt lên: " Ôi.. cô gái đẹp quá, ước gì..." đến lúc này thì sự đồng tình của cô bạn gái được thay thế bằng: " Này.... anh có giỏi thì ước đi" và tai tôi chợt đau điếng bởi 1 cái véo.
    Các bạn có thấy câu chuyện trên nói lên cái gì không?... đấy chính là sự ích kỷ. Cái được gọi là thói xấu là những cái ko mang lại lợi ích cho người bên cạnh.... Đơn giản thế thôi
  9. congchuangutrongrung

congchuangutrongrung Thành viên mới

Thói xấu trong tình yêu của em đấy là cả thèm chóng chán, ko yêu ai lâu
  10. hoangthuylinh

hoangthuylinh Thành viên mới

Hi`hi`..L thì chả có thói xấu nào nặng nề đến nỗi phải sửa cả ( đó là bạn trai L bảo thế ) .Chỉ có điều thỉng thoảng hay làm anh ấy tức điên lên thôi .Với lại tính L thì chơi thân nhiều với con trai ,hay quan tâm người khác thế nên người yêu hay ghen .Điểm này L cũng đang sửa dần dần vì nghe chàng bảo nếu sau này lấy nhau rồi ,anh thì có thể thông cảm vì biết tính em nhưng còn ba mẹ và bạn bè anh họ không biết họ sẽ không thông cảm cho ...hi`hi`..thế nên anh muốn em ích kỉ một chút ,bớt tốt quá một chút....Với lại quan trọng nhất em là con gái mà cư xử tốt quá ,hay quan tâm như vậy thì sẽ khiến người con trai tưởng bở,hiểu nhầm là mình có cơ hội ......Thấy anh ấy nói cũng có lý L sẽ cố gắng sửa điểm này ...hi`hi`....