1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thời trang Big Heart - Nơi bạn có thể tìm thấy những bộ sưu tập mới nhất - Hot nhất.

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi yeutrinh, 04/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cloudy_street

cloudy_street Thành viên mới

ABN01 - QTO02
    Thuận ơi ,tao lấy cái này nhé , viền đỏ ý
    bao giờ lấy đc , nhắn vào số 0902133660
    nhưng mà cho hỏi trc , có những side gì vậy ?
    nếu nhìn người của người mẫu mặc như vậy là tao bó tay rùi
    size S nhé,
  2. lanicy

lanicy Thành viên mới

Tớ cũng thích mấy cái váy lắm, phải cái lý do tế nhị nên k mua được hêh. Nhưng tớ đã quảng cáo cho đám bạn bè rồi.
    Link bên box Thời trang ở đâu để vào up ủng hộ nhỉ.
  3. zombie

zombie Thành viên rất tích cực

Tớ hiện không ở Vn, có nhờ bạn bè mua giúp một chiếc áo và một cái váy. Mã số VCB01
    Hôm nay tớ vừa nhận được đò, cả hai đều cũ, đã từng được giặt qua ít nhất là hai lần, chiếc vày không gióng như ảnh chụp vậy không hiểu là hàng thế nào. Hàng đi mua giảm giá đến 70% mua ở đây cũng còn nguyên tem và chưa hề giặt qua. Khi bạn tớ lấy đồ cũng có nói nhưng vì gửi gấp và tớ cũng không nghĩ bạn yeutrinh gì đấy làm ăn như vậy.
    Bạn có thể mượn mác từ thiện để kinh daonh, ok chẳng vấn đề gì cả, đó là một cách mà hiện nay được áp dụng trong kinh doanh rất hiệu quả. Nhưng dù kinh doanh dưới hình thức nào đi chảng nừa cũng nên nghiêm túc. Nhất là kinh doanh trên mạng và thông qua một diễn đàn từ thiện.
    Hàng cũng đã nhận, tiền đã trao không thể đổi lại, và nói thật là số tiền cũng chẳng đáng là bao, tớ chỉ muốn nói ra cho thoải mái thôi.
  4. breaking_news

breaking_news Thành viên mới

Mình là chủ tịch Big HEART, kiêm Trưởng nhóm Thiết kế Big HEART xin được thay mặt có một vài lời như sau:
    1. Trước tiên, chân thành cảm ơn bạn đã đặt mua sản phẩm. Cảm ơn cả người bạn của bạn đã giúp đỡ để sản phẩm đó đến tay bạn.
    2. Chúng tôi khẳng định rằng, toàn bộ sản phẩm Big HEART trong mấy bộ sưu tập vừa qua là những sản phẩm thiết kế, làm riêng mỗi mẫu một sản phẩm. Việc bạn cho rằng, sản phẩm trong ảnh không giống với mẫu ngoài, mình xin khẳng định rằng, các ảnh đưa lên là ảnh chụp sản phẩm thật. Tuy nhiên, khả năng việc bạn nhìn thấy sự khác nhau là có lý do: Trong lúc chụp, người mẫu đã được nhà thiết kế giải thích về ý đồ thiết kế nên biết cách thể hiện trang phục sao cho nổi bật nhất. Bản thân BN làm đồ ra cũng thế. Nhiều khi để trên mắc hoặc đâu đó mọi người không để ý lắm. Nhưng lúc mặc lên, kết hợp với cách biểu hiện của cá nhân thì lại rất bắt mắt. Cũng có trường hợp ngược lại nữa.
    3. Về việc sản phẩm không mới, có trường hợp đã qua giặt. Điều này, mình tin bạn hoàn toàn có lý. Hơn một nửa số mẫu của Thuận đã được mặc trong hôm Trình diễn Thời trang Grand Show 7-5. Hôm đó trời mưa nên có thể lúc chuyển đồ về nhà bị ẩm, Thuận đã giặt để tránh tình trạng bị ẩm mốc.
    Lý do này là hoàn toàn ngoài mong muốn của cá nhân Thuận và mình tin rằng, Thuận làm điều đó để muốn sản phẩm của mình đến tay người nhận đẹp đẽ.
    4. Nếu bạn không ưng một chút nào về sản phẩm đã mua, mình sẽ nói Thuận hoàn lại tiền cho bạn của bạn. Mong bạn đừng ngại vấn đề này.
    Được breaking_news sửa chữa / chuyển vào 13:17 ngày 06/08/2006
  5. breaking_news

breaking_news Thành viên mới

5. Về ý nghĩa của Dự án Thời Trang Big HEART, xin được có vài lời tâm huyết:
    - Toàn bộ số lợi nhuận thu được: bằng Số tiền bán ra trừ đi Chi phí sẽ được dành cho các hoạt động phát triển cộng đồng và tình nguyện do Big HEART và các nhóm bạn bè thực hiện. Nếu bạn nghi ngờ về chúng tôi, mình có thể dẫn chứng luôn: Bọn mình đã thực hiện rất nhiều dự án cho đến giờ, có đóng góp thực tế và được công nhận. Trong thời gian rất ngắn - hơn 1 năm, làm được những gì Big HEART đã làm được không phải là điều ngẫu nhiên mà nó là tập hợp sức lực của rất nhiều con người.
    - Phần lớn kinh phí hoạt động cho đến giờ và dự kiến vài năm tới là do một vài thành viên chủ chốt bỏ ra. Thời gian qua, việc bán sản phẩm Thời trang là nhằm thử nghiệm để đo lường phản ứng của thị trường và từ đó khẳng định độ khả thi của Dự án, nhằm xác lập một hướng Gây quỹ lâu dài và hiệu quả. Vì vậy, không thể nói bọn mình lợi dụng này nọ để kiếm lợi cho bản thân vì ai cũng biết, chi phí của bọn mình là thế nào.
    - Hiện giờ, Big HEART đã thuê một cửa hàng Thời Trang, sắp khai trương để người mua có thể đến xem và thử đô trực tiếp trước khi mua. Đó cũng là nhờ những kinh nghiệm thu được từ việc đánh giá các phương án trong thời gian vừa qua. Mình tin chắc rằng, những lời nhận xét và đóng góp quý báu từ phía bạn là những thông tin quý báu cho mình để làm việc tốt hơn.
    Có thể, kinh nghiệm phục vụ và việc bảo quản sản phẩm của bọn mình chưa được tốt đã làm bạn chưa hài lòng. Nhưng hy vọng bạn có thể thông cảm và giữ những ý nghĩ tốt đẹp về mục đích phát triển dự án của Big HEART.
    Chân thành cảm ơn bạn.
  6. vickynguyen

vickynguyen Thành viên mới

Bạn ơi, mình rất hiểu cảm giác của bạn khi đã mất tiền mua mà lại nhận quần áo đã qua 1 lần giặt.
    Nhưng nếu nghĩ lại thì bạn cũng nên nhớ rằng đồ thiết kế là đồ độc, mà đồ độc thì chỉ có 1 cái duy nhất, và cái duy nhất ây, đã diễn trên sân khấu cho người mẫu mặc rồi thì dĩ nhiên phải giặt sạch trước khi bán thôi, đúng không nhỉ? Chứ nó đâu phải là hàng đại trà số lượng lớn để có hàng dư mà thử, diễn, rồi đổi lại như bạn mua hàng may sẵn của các hang thời trang.
    Mình chỉ có ý vậy thôi, để bạn đừng hiểu lầm NTK của BH . Ngay cả đồ cuả NTK Công Trí thì sau khi đấu giá với giá trên trời thì người mua cũng phải mặc lại đồ mà người mẫu diễn rồi.
  7. yeutrinh

yeutrinh Thành viên mới

thật thất lễ vì lâu lắm rồi mình mới lên mạng!
    về chuyện đồ đã giặt rồi thì mình cũng xin nói với bạn là đúng như chị Hoa nói, hôm diễn do trời mưa nên mình đã phải giặt đồ để cho sạch và chống ẩm mốc. đồ của mình bạn nên ủi trước khi mặc để có thể phẳng phiu hơn. bộ váy của bạn nếu mặc vừa và đúng kiểu thì sẽ rất xinh. nếu bạn không bằng lòng một chút nào thì mình có thể hoàn trả tiền cho bạn. không sao cả!