1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thời trang cho mẹ U50 : Địa chỉ và mẫu mã

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Chance_Chanel, 26/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Chance_Chanel

Chance_Chanel Thành viên mới

Thời trang cho mẹ U50 : Địa chỉ và mẫu mã

Mẹ của mình đã hơn 50 rồi , suốt ngày lam lũ ăn ko dám ăn mặc ko dám mặc cứ tiết kiệm kiểu gì ý .giờ mấy anh em cũng trưởng thành cả rồi muốn chăm lo và để mẹ nghỉ ngơi an dưỡng tuổi già hyhyhy .Ở đây mình chỉ muốn đề cập đến khía cạnh thời trang , quần áo may ở đâu, mua ở đâu , nên mặc những dáng áo quần như nào để vẫn hợp tuổi mà vẫn che được những khuyết điểm về vóc dáng. Mẹ mình béo lắm khoảng 60kg, mặt bị nám nhiều , da cũng đen tái tái nên khó chọn quần áo wá . Các bạn ở đây có những địa chỉ nào hay thì mách dùm nhé .Hoặc các bạn sưu tầm được những mẫu nào hợp thì cũng up lên. thx so much
  2. 050580

050580 Thành viên mới

Thời trang trung niên, Thời trang cho người lớn tuổi: http://www.2dep.net/f12/
  3. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

Topic rất hay, chị ủng hộ luôn mặc dù mẹ chị là over 50 rồi , ai cũng iu mẹ mình lắm mà
    Nghe em nói thì mẹ em cũng giống mẹ chị lắm, cũng vất vả vì công việc nhiều để con cháu đuợc truởng thành, có gì ngon, gì tốt toàn dành cho con cháu thôi...Thuơng lắm ý, giờ 60 chẵn rồi, nguời béo đến 60 kg với chiều cao 1m63, da cũng xạm lại, dễ bắt nắng nữa nên ăn mặc cũng khó...Chị thấy những bà như mẹ chúng mình thì nên chọn màu sáng như be, kem, hoặc tối màu thì cùng lắm là nâu và nếu có thể thì trang điểm lên chút...Mà mẹ chị rất chịu khó rửa mặt sạch sẽ mỗi khi đi từ ngoài về, tự massage da mặt vào mỗi tối với kem Pond (mặc dù rẻ nhưng rất hợp nhé nên dù chị có mua kem khác cho thì cuối cuùng bà vẫn dùng kem Pond mà là loại mua ở VN cơ, mua ở Nhật loại khác cũng Pond thì bà bảo ko thích bằng ). Để giữ form nguời đỡ phì thì bà chỉ có cách duy nhất là lắc cái vòng mây to đùng , nặng trịch (vì bị thoái hóa đốt sống lưng và gai ở đầu gối nên bà ko thể chơi bất cứ loại thể thao nào hay gập bụng gì hết )
    Chị post mấy pic mẹ chị mặc đồ cho em xem : Bà chuuyên trị quần đen may sẵn, giày đen (thấp nhất là 5 cm, còn ko thì 7 cm bà vẫn đi bay bay cho dù bận bịu đến mấy , khoản này hơn đứt con gái )
    Đồ mẹ chị tự mua ở VN: Trưóc chị còn ở VN thì đèo bà ra mấy shop ở Luơng Văn Can, còn từ gần chục năm nay ko ai đèo là bà tự đạp xe đi mua ở các chợ chuyên đồ may sẵn như Nghĩa Tân, toàn đồ rẻ thôi.
    Đồ chị mua cho bà ở Nhật:
    Được thanhmaiq sửa chữa / chuyển vào 21:54 ngày 26/04/2009
  4. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Hic cơ quan tớ ngắm các cô ở chỗ tớ mặc còn đẹp điệu hơn tớ .. toàn U49-50 đó nhé
    Màu sắc cũng phong phú lắm lắm
    Tớ nghĩ U50 vẫn mặc những bộ trang phục của tuổi 40 như thế này

5. hot-hot-hot

hot-hot-hot Thành viên quen thuộc

cho em hỏi ké là HN may áo dài cho người ~50t thì may ở đâu đẹp ạ
  6. Chance_Chanel

em thích mấy tấm hình ở bên Nhật, trông bác trẻ trung hẳn ra .Đúng là có con gái chăm chút đến là khác hẳn chị nhỉ .mẹ em kém tuổi mẹ chị nhưng nhiều khi " búi xùi" lắm , kiểu mặc gì cũng được , fát chán ý . Em mua cho bao nhiêu loại kem dưỡng da, kem trị nám ..... nhưng chỉ bôi được 1,2 ngày đầu xong y như rằng vứt ko đấy rồi lại ra Xuân Thuỷ mua mấy cái lọ linh tinh ở đấy về bôi chứ .Nản wá đi
  7. Chance_Chanel

Lương Văn Can đi bạn . Nếu may dùng những ngày quan trọng như cưới hỏi con cái thì lên cửa hàng áo dài gì ngay cạnh Thanh Hằng Jesian Hàng Bông ý. Cửa hàng có nhiều mẫu mã sang trọng lắm
  8. thanhmaiq

thanhmaiq Thành viên rất tích cực

em thích mấy tấm hình ở bên Nhật, trông bác trẻ trung hẳn ra .Đúng là có con gái chăm chút đến là khác hẳn chị nhỉ .mẹ em kém tuổi mẹ chị nhưng nhiều khi " búi xùi" lắm , kiểu mặc gì cũng được , fát chán ý . Em mua cho bao nhiêu loại kem dưỡng da, kem trị nám ..... nhưng chỉ bôi được 1,2 ngày đầu xong y như rằng vứt ko đấy rồi lại ra Xuân Thuỷ mua mấy cái lọ linh tinh ở đấy về bôi chứ .Nản wá đi
    [[/quote]
    Hic, hai hình đầu cũng là ở Nhật đấy, dưng mờ là lúc mới sang, mà là sang đuợc cả 10 ngày rồi đấy, mấy pic sau là lúc gần về rồi...còn lúc ra đón bà ở sân bay trông bà thuơng lắm...Mẹ chị về hưu rồi nhưng vẫn đi làm tiếp, nên truớc khi sang chơi với con gái là cố gắng đôn đáo để thu xếp công việc đâu ra đấy đi chơi còn yên tâm, xong lại tuần cuối truớc khi bay thì lo mua đủ thứ con gái cần (phần lớn toàn đồ ăn ), kết cục cứ gọi là bơ phờ ...Sang đây chị bù lại cho bà cứ gọi là nghỉ khoẻ các thứ, chỉ có ăn với chơi, rồi mua sắm thêm đồ cho bà mặc. Chỉ có các loại áo len và coat là chị tự mua đuợc, còn mấy loại mùa hè thì thôi rồi, khó mua lắm, vì các bà ở Nhật cứ gọi là càng già càng hoa hoè hoa sói, mà mẹ chị thì ngại ko dám mặc nên toàn phải đợi bà sang đây dẫn đi mua trực tiếp thôi. Mình ưng đã đành, phải cả bà ưng nữa thì mới chịu mặc ...Chưa kể đến chuyện các năm truớc , áo cỡ LL mà nhiều khi đồ mùa hè mặc vào cứ bị hớt vạt truớc lên, bà toàn bảo "bọn này nó may đồ kiểu gì, vạt trưóc ngắn à?", thế là chị trêu luôn "tự quả dưa hấu của mẹ (bụng bà ấy ) nó co kéo lên đấy chứ ". Tự nhiên năm nay thấy bà mặc áo còn có ngực, hoá ra là lắc vòng mây ah, sang đây chơi còn vác theo cả cái vòng ...Còn đồ duỡng da thì vẫn kiên quết nhất định là Pond Made in VN, sang đây lần nào cũng mang sang , ngoài ra chỉ có một loại khác bà chịu dùng là Shiseido night cream cho nguời già, hàng nội địa Nhật, giá rẻ giật mình có 6 USD một lọ là bà chịu dùng (chắc vì thấy giá trực tiếp ), một thời gian thì cũng kêu là thích lắm ...Em xem đấy, thế có khổ ko..chắc bà ko muốn chị tốn xiền vì bà biết ở Nhật cái gì cũng đắt, kể cả trong mắt bà Pond Made in JP thì đưong nhiên cũng đắt gấp mấy lần VN "mẹ mua ở VN có 60 chục nghìn thôi " (đại loại giá thế .
    Chung quy lại các bà mẹ tầm như tuổi mẹ chị với mẹ em, trải qua thời bao cấp khốn khó rồi cho nên khó thay đổi lắm, cả một thời gian dài ăn tiêu tằn tiện nó quen rồi....mấy năm gần đây mẹ chị cũng để ý ăn mặc hơn truớc rồi (hơn truớc thôi chứ trong mắt chị vẫn còn lúi xùi lắm...Thật chả hiểu, nhìn bà thế thật ko tuởng tuợng hồi bà còn con gái lúc du học ở Nga thì toàn chơi váy đầm liền kiểu ko tay, hoặc tay ngắn, váy may dáng xuông, ngắn trên đầu gối, tất da chân, giày cao gót, kiểu những năm 60 ấy ...Nhìn ảnh hồi đấy đến giờ vẫn thấy đồ ko hề lạc mốt tí nào...thế mà bi giờ ..Sang đây thì chị còn bảo nên mặc thế nọ mặc thế kia cho, chứ về lại VN thì lại vẫn như xưa thôi, ăn mặc lúi xùi, túi xách mua cho thì để dành ko dùng, một năm dùng mỹ phẩm chỉ đúng những lúc đuợc mời đi đám cuới ....
    Hic, topic đụng đúng "nỗi nòng" của chị nên chị phun cho một bài dài ngoằng cho đỡ bức xúc ...Post bù cho em tham khảo kiểu một vài kiểu phối đồ của các bà U50 ở đây mà chị có sẵn trong máy
    Đồ ở siêu thị cho nguời thu nhập trung bình:
    Thi thoảng vào đây hóng, xem có chỗ nào mua đồ đuợc ở HN ko, giờ chị chẳng bít gì về tình hình mua bán ở nhà hết .
  9. lovezet

lovezet Thành viên rất tích cực

chị ơi! mẹ em cũng vừa tròn 5 chục nhưng ăn mặc đẹp mà quý fái lắm, nhưng không fải kiểu xanh đỏ tím vàng đâu. Trước đây mẹ em đặc biệt chỉ thích mặc đồ màu đen và tím. Em vẫn còn nhớ hồi còn đi học mỗi lần me mặc cả quả vest đen đến đón, mặt mình vênh ngược lên vì bạn bè đứa nào cũng ngưỡng mộ vì bác ấy trông quý fái và lịch sự thế. Giờ già hơn, người cũng bắt đầu béo lên 1 tí, rồi xăm lốp dùng mãi không mòn mà càng ngày càng căng nên ăn mặc cũng khó hơn 1 tí. Mẹ em thì cũng thuộc loại shopaholic mà dạo này gu ghiếc kiểu gì ý, trông buồn cười lắm, nhưng fải công nhận mấy quả áo mẹ em hay mua ở Yumi thì đều đẹp, đồ của bọn nó chuyên những tông màu cơ bản, lại đơn giản, lịch sự. Quần thì chủ yếu là quần đen may sẵn thôi, cả nhà em đều may quần ở Khánh Hằng hoặc Hà Thu. Mẹ em tuần nào cũng fải may vài cái áo, chủ yếu là kiểu cổ vuông vuông,rồi thêm tí bèo bèo dúm dúm, dáng xuông bo gấu cho đỡ lộ bụng, mà trời này mặc lại mát Vải chợ Hôm giờ lung linh lắm, lại vô số sự lựa chọn cho các bác U50, như mẹ em hay mua hoặc vải 1 màu, những màu tối như đen, tím hay xanh đậm hoặc những vải hoa nền tối, mặc với quần đen nhìn lịch sự mà đẹp lắm. Giờ các bà các cô cũng nhìu kiểu áo xinh mà lịch sự lắm ý
  10. DauThouu

DauThouu Thành viên mới

Nhà may Hương Trầm ở Tôn Đức Thắng hoặc Thái Hà. Ở đấy chuyên may cho các mami >50t, mẹ tớ là khách hàng ruột ở đấy :D