1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thời trang Phong Thuỷ

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi bongvaben, 30/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bongvaben

bongvaben Thành viên mới

Thời trang Phong Thuỷ

Chào các bác, e là lính mới tò te, cứ đứng ngoài ngắm nghía rồi xem các bác có các ý tưởng hay, e cũng ngứa ngáy xin trình bày 1 ý tuởng mà e ấp ủ từ lâu mà đến giờ chưa có vốn để kinh doanh (nghèo quá các bác ạ) - TIỀN KHÔ CHÁY TÚI CÓ AI HIỂU CHO
    e định mở 1 cửa hàng thời trang dành cho chị e giới văn phòng nhưng theo mệnh của mõi người, vì theo thuật phong thuỷ thì (dạ, xin lõi nếu e vượt mặt bác nào rành về PHong thuỷ nhá), theo thuật phong thuỷ thì người nào mệnh đấy, nếu hợp mệnh, hợp cung thì rất phát. E ví dụ: nếu bác nào mệnh hoả thì hợp với mốc, bác nào mệnh mộc hợp với Thuỷ, và tương tự các mệnh kim,thổ.... và các mệnh Thuỷ khắc với Hoả (nước dập tắt lửa mà)
    và trong thuật phong thuỷ, mầu sắc cũng rất quan trọng và cac mệnh tương ứng cũng có các mầu đi theo, người nào mệnh Hoả thì nên sơn nhà mầu xanh v.v..
    Chính vì vậy, chị em bgiờ rất nhều người thành đạt trên dường công danh, một phần họ đã hợp với thế của nơi làm việc ,họ lấy đc người hợp mệnh và trong công việc, giao tiếp, họ cần MỘT TRANG PHỤC HỢP MỆNH CỦA MÌNH, chính vì vậy e có ý tưởng này, ko biết có bác nào kinh nghiệm thưong trường thì cho e xin ý kiến nhá.
    và nếu ý kiến của e đc các bác chấp nhận và hưởng ứng thì xin các bác ........ vote cho e cái sao ạ! e xin chân thành cảm ơn nhều nhều
  2. phihai

phihai Thành viên rất tích cực

Phong thuỷ chỉ sử dụng trong địa lý. Xây nhà theo phong thuỷ, bày nội thất theo phong thuỷ chứ không có ai nói ăn mặc theo phong thuỷ.
    Có lẽ ý bác đang ám chỉ , ăn mặc theo âm dương, ngũ hành, bát quái gì đó.
    Chỉ khuyên bác là trước khi phát ý tưởng hãy nghiên cứu thêm về ý tưởng đó
  3. srilanka

srilanka Thành viên mới

Ở chỗ Sri, có 1 bác rất hay mặc đồ mầu nâu đất... bác lý giải là bác mệnh kim, nên mặc đồ màu vậy sẽ tốt hơn... (thổ sinh kim gì gì đó). Bác còn bảo với Sri là mặc quần áo, đôi khi thấy những người rất hợp màu này, màu khác.... hay mặc màu này màu khác... có khi cũng do hợp mệnh...
    (cũng ko hiểu thế nào, nhiều người tớ quen thì mặc tất cả các màu )
    Ko hiểu ý tưởng của bongvaben có phải là như vậy ko???
  4. hienosaka

hienosaka Thành viên mới

Theo mình cái này cũng có liên quan đến nhau . Thường thì người ta thích mặc 2 loại quần áo (hoặc >2), thứ nhất là màu, kiểu... người ta thích, cái này thì lại liên quan đến tích cách, chẳng hạn mình rất thích bầu trời và mơ ước trở thành phi công nên mình rất thích mặc áo màu xanh da trời, thứ hai là bộ đồ mà khi mặc thằng bạn sành điệu cùng lớp khen: " mày mặc hợp ra phết!!" hay "trông mày giống Quang Dũng quá trời!"
    Việc mặc quần áo theo Phong thuỷ thì tốt hay ko mình không rõ lắm nhưng nếu ở đây làm tốt được khâu quảng cáo (bắc loa tuyên truyền!!), tiếp thị ... thì ít nhất cũng có thể làm ăn được đấy!
    Chúc may mắn!

5. bongvaben

bongvaben Thành viên mới

6. ajisai08

ajisai08 Thành viên mới

Mac theo bphong thuy hay day ! Toi thay cac hoa sy rat ky tinh trong viec lua chon mau sac theo phong thuy , Lam sao de biet minh hop voi mau gi ! ai co the tu van cho toi biet toi hop voi mau gi khong , Nu sinh ngay 08-08-1977 vao luc 7h55 sang , Tuoi dinh ty day !! Vote 5 sao nha !