1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

THÔNG BÁO "CÓ NÊN THÀNH LẬP QUỸ BOX?"

Chủ đề trong 'Cao Bằng - Bắc Kạn' bởi woshi_cimeixiang, 24/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. woshi_cimeixiang

woshi_cimeixiang Thành viên mới

tìm kiếm thành viên chủ chốt và nhiệt tình, lập quỹ box để buổi off ko âm.. ý kiến các bạn thì sao?
  2. tieuvuongbackan

tieuvuongbackan Thành viên rất tích cực

Tôi ủng hộ hoàn toàn, chị em nào xung phong làm thủ quỹ đi. Anh em con trai chúng tôi thì chịu thôi.
  3. huylai85vn2006

huylai85vn2006 Thành viên mới

nguyễn thị huy lai không biết có phải là con gái không nhẩy
  4. cleverview

cleverview Thành viên rất tích cực

Ủng hộ,ủng hộ,ủng hộ.
  5. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Ủng ủng ủng ủng ủng...........hộ. HỰ hự. Thế này nhé. Thay mặt ku TVBK tớ tạm đề xuất luôn nhé: Fan làm thủ quỹ(buổi ọp ẹp nào cũng fải có mẹt ko anh oánh chít). OK, man?
    Nói chung, nên có để anh em đỡ thịt(à quên, thiệt).
    Ai đồng ý, giơ chưn. Ai không đồng ý, giơ lưỡi(để tớ cắn cho fát khỏi fát biểu). Keke
    Được tieuvuongbackan sửa chữa / chuyển vào 09:15 ngày 17/10/2006
  6. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Theo em thì lập quỹ box không phải chỉ đơn giản cho những buổi off không âm - nếu như vậy thì nhạt nhẽo quá (em nói thật đó )bởi vì âm hay không âm là do mình,không liên quan gì đến quỹ box cả - còn nếu đã nói là quỹ box thì phải sử dụng vào việc của box nếu không thì gọi là quỹ Nhậu cho nhanh (gọi quỹ box làm gì cho mang tiếng )
    Mọi người có thể lập quỹ box với những mục đích nhiều hơn,em ví dụ nhé :
    + Cần có một ban thủ quỹ có tối thiểu 3 người (1 thủ quỹ và 2 giám sát )tất nhiên là chúng ta luôn tin nhau nhưng cái gì chứ tiền nong là phải công khai,để tránh điều ra tiếng vào nên cứ làm thế cho nó công bằng !
    + Tổ chức và tặng quà sinh nhật cho các thành viên - nếu đông người thì mua 1 cái bánh gato chung rồi đi ăn uống..........nếu ít thì trích 20K ra mua quà tặng(Mỗi tháng sẽ tổ chức sinh nhật cho các thành viên sinh cùng 1 tháng vào định kì ngày 15 (tức là giữa tháng cho công bằng - hoặc xê dịch tuỳ theo ý kiến đông của mọi người )
    + Thăm bệnh, viếng (viếng thân nhân các thành viên nhé ),đám cưới hỏi.........
    + Hỗ trợ cho các thành viên gặp khó khăn đột xuất về tài chính (lúc nào có phải trả ngay để tránh quỹ bị âm)
    + Tiền quỹ có thể đóng góp : 20K/người (giá bình dân) bởi vì có nhiều người còn tham gia vào các box khác nữa nên ọp ẹp tiêu tốn là chuyện đương nhiên..................có thể đóng góp trong 1 buổi ọp nào đó(ghi danh sách đàng hoàng)- bác nào có nhiều tiền cứ đóng mấy tháng cũng ủng hộ lun
    Tất cả những điều này em đang dần dần tiến hành bên box HG (riêng sinh nhật mỗi tháng 1 lần đã - đang tiến triển rất tốt đẹp ).
    Chúc các bác thành công nhá - em là em cứ hay bon chen thế (cơ mà ốm dậy xong thấy mình dịu dàng - hiền lành hẳn.)
    Sắp chống lầy roài - phải nghiêm chỉnh thoai
  7. cleverview

cleverview Thành viên rất tích cực

Vàng 1 : Việc đó cũng là việc của box.Để gắn kết các thành viên con đường nhanh nhất là qua dạ dày mà.Việc âm sẽ rút kinh nghiệm rồi.
    Vàng 2: Chỉ cần một thủ quỹ trung thực.Còn việc giám sát thì mọi người cùng theo dõi.Chẳng giấu được cái gì đâu.Tin nhau là chính.Hội Cự Giải tớ có lúc quỹ lên tới gần 500k mà có cần phải giám sát đâu.
    Vàng 3 : Cái này ngày trước tớ cũng làm cùng lớp rồi.Nói chung là nhạt nhẽo lắm.SN tớ chỉ muốn ở nhà với gia đình và một số bạn bè thân thôi.Tổ chức mà không đúng ngày chẳng có vị gì cả.
    Vàng 4: Quỹ nên giữ một mức tối thiểu.Hết đóng tiếp.
    u?c cleverview s?a vo 13:26 ngy 17/10/2006