1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Thông báo của CLB Thiên Văn Nghiệp Dư Tp. Hồ Chí Minh. Họp mặt ngày 28/3/2010

Chủ đề trong 'Thiên văn học' bởi Fairydream, 20/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Fairydream

Fairydream Thành viên rất tích cực

Thông báo của CLB Thiên Văn Nghiệp Dư Tp. Hồ Chí Minh. Họp mặt ngày 28/3/2010

Trước có chủ đề cho các bạn ở TPHCM giờ không thấy nó đâu . Thôi mod cho lập chủ đề mới vậy
    -----------------------------------------------------------------
    Chào anh em ở TPHCM
    Vấn đề là như thế này !
    Theo yêu cầu của đông đảo anh em. CLB TV dự định sẽ tổ chức một buổi quan sát thiên văn để giao lưu và xóa mù về bầu trời cho 1 số anh em.(Tập hợp chác hơn chục người !)
    Thời điểm này là thời điểm thuận tiện nhất vì có rất nhiều chòm sao sáng và có sao Thổ ở vị trí khá thuận lợi.
    Nhưng vấn đề muôn thở đang gặp phải là không gian địa điểm để quan sát.
    Khó mà kiếm được nơi nào ở trung tâm TP mà thuận lợi cho việc ngắm sao, việc ra các vùng ven như Nam Sài gòn thì quá xa cho các "em nhỏ" sống gần cha mẹ.
    Không biết ai có thể mượn tạm các sân thượng hay có quán cà fe nào có sân thượng không. Ai biết chỉ dùm cám ơn lắm lắm.
  2. cong_chua_ech

cong_chua_ech Thành viên mới

Cái topic hay ho vậy mà sao ko ai có ý kiến hết vậy?
    Em chỉ biết có một chỗ trong thành phố khá trống trải là khu đất trước toà nhà mobiphone trên đường Lý Thường Kiệt. Nhưng bây giờ có lẽ ko phù hợp lắm vì có con đường mới mở qua đó nên chắc là có nhiều đèn (cái này không chắc lắm vì chưa bao giờ đi đêm qua đó hết ).
    Rất mong anh Fairydream có thể tổ chức được buổi ngắm sao này cho em cùng tham gia với.
  3. Fairydream

Chỗ này để tối anh qua thử . Mấy nay tình hình an ninh ở khu này cũng khá phức tạp vì thường tổ chức đua xe .
    Chỗ thì không phải không có nhưng đều ở vùng ven, quận 12, gò vấp mà các "em nhỏ" thì không đi xa được
  4. tuanno1

tuanno1 Thành viên mới

Việc kiếm được chỗ ngắm sao trong nội thành hầu như ko tưởng mà nếu có thì cũng có vào giờ "ko đi được" mà ra đường tầm ý ấy chú CA lại hỏi thăm mất công trình bày. Ở quê tớ giờ ngắm sao được thì chắc chỉ có ra Đồ Sơn mà ra đấy thì....... Chịp.
  5. lyra_vega

lyra_vega Thành viên mới

Fairydream ơi, hic, thế mà tớ không biết kế hoạch của cậu sớm. Đợt vừa rồi tớ vào đó 2 tuần, gần chết vì buồn. Ở nhà bố mẹ tớ ngắm sao cũng tuyệt lắm, có hẳn một cái mái nhà để trèo lên rồi nghêu ngao và ngắm nghía. Mỗi tội, nếu tớ dẫn một lô các cậu về nhà, chắc tớ sẽ bị đuổi thẳng cổ ra ngoài đường giữa đêm 30 mất.
    Dù sao tớ cũng chúc các cậu trong đó sớm tìm được địa điểm tổ chức ngắm sao nhé. Lần sau tớ mà vào thì tớ sẽ ỏ ê các cậu, biết đâu lại có thể ké được buổi nào đó.
    Thân ái và quyết thắng.
  6. tuanno1

tuanno1 Thành viên mới

Gớm làm gì mà nói ác cho bố mẹ thế, cơ mà cũng sắp sửa làm dâu trong ý rồi còn gì nữa nhở.
  7. cong_chua_ech

cong_chua_ech Thành viên mới

Cái plan này chắc bị huỷ bỏ rồi hả anh Fairy. Em chưa từng thấy cái tháng 3 nào nhiều mây như cái tháng 3 này. Chán!!!!!!!!
  8. Fairydream

Gần đây trời nhiều mây quá
    Với anh cũng không biết bao nhiêu người muốn đi nữa.
    Các bạn anh biết thì lại không đi được ra ngoại thành. (Hì lớn vậy mà còn bị nhà quản lý). Mấy bạn này lại là mấy bạn đề nghị tổ chức quan sát
    Địa điểm quan sát thì có : Nam Sài Gòn, Gò Vấp , Quận 12, Quận Tân Phú (nghĩa địa ). Mấy chỗ này thì xa nên một số bạn 10h phải có mặt ở nhà ngại đi.
    Chỗ Mobifone thì giờ đèn đuốc sáng trưng rồi.
    Chủ đề này cũng có mấy ai lên tiếng đâu để còn xem xét chỗ nữa chứ. Hay ít nhất là để biết có bao nhiêu ngưòi quan tâm để còn dự tính.
    Mình anh thì thoải mái lúc nào hứng chạy đâu chẳng được.
  9. mintaka

mintaka Thành viên mới

Anh đi tiền trạm quá Bụi (Phạm Ngọc Thạch) chưa? Em thấy quán này có vẻ đc đó anh
  10. OldCat75

OldCat75 Thành viên mới

Gặp được các bạn hay quá. Mình thuộc dạng mù nặng. Nhìn lên trời chẳng biết gì. Rất mong các bạn cho đi theo học hỏi. Cám ơn rất nhiều